Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากเปลี่ยนการ์ดจอใหม่ครับ ช่วยแนะนำที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากเปลี่ยนการ์ดจอใหม่ครับ ช่วยแนะนำที

ตอนนี้ใช้ เครื่อง P4 2.0G
    MainBord Gigabyte model 8iE Chipset intel i845E
    Ram 512 DDR

อยากได้การ์ดจอใหม่สำหรับเล่นเกมส์ ออนไลน์ ช่วยแนะนำรุ่นและราคาทีครับ

ขอบคุณครับ

AGP ใช่ป่าวครับ ผมว่าลองหา 7300 GTใช้ดูครับออนไลน์ น่าจะได้แต่อาจจะไม่ทุกเกมส์

Comment

สเปคคอมแบบนี้ น่าจะราวๆ 5ปีได้นะ เปลื่ยนได้แล้วครับอัพไม่คุ้มแล้วแหละ

Ram 512 ไม่พอแล้ว อย่างน้อยๆก็ต้อง 1G + อะ

Comment

เปลี่ยน CPU เมนบอร์ด แรม ก่อนดีกว่า เกมออนไลน์ใช้การ์ดจอออนบอร์ดไปก่อนก็ได้ มีงบค่อยอัพการ์ดจอไปไม่ต้องแพงก็เล่นได้

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
          เปลี่ยน CPU เมนบอร์ด แรม ก่อนดีกว่า เกมออนไลน์ใช้การ์ดจอออนบอร์ดไปก่อนก็ได้ มีงบค่อยอัพการ์ดจอไปไม่ต้องแพงก็เล่นได้
          จริงครับ

เกมส์ออนไลน์แรมอย่างน้อยต้อง 1GB ขนาด 1GB นี่ ทำอย่างอื่นยังหนืดเลยครับ

สำคัญมาก เพราะเกมส์ออนไลน์มันต้อง โหลด Object บ่อยครับ

Comment

Working...
          X