Announcement

Collapse
No announcement yet.

Firefox เนี่ยดีจริงๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Firefox เนี่ยดีจริงๆ

ทำยังไงให้ true wifi ไม่ตัดทุก 90 นาที
    http://learners.in.th/blog/mrgill/255756

ผมลองแล้วครับ
    ใช้ได้แฮะ นั่งรอดูพอครบ 1.25 มัน log out แล้ว log in ใหม่
    เจ๋งจริงๆ

ทีแรกว่าจะลองใช้ auto mouse แล้วตั้งเวลาเข้า-ออก

ปล.ผมใช้ wrt54gs up เป็น repeater นะครับ
    วางไว้ในห้องสัญญาณอยู่นิ่งๆ 23% ถ้าเกาะระเบียง 50 กว่าๆ

ปัญหาอีกอย่างนึง คือ
    เมื่อสัญญาณไปเกาะ true wifi ได้แล้ว
    ไฟจะเป็นสีส้มครับ แต่มันเกาะไม่ได้ ไฟสีส้มไม่ติด
    เลยอยากรู้ว่า ap true ตัวนึงมันแจก ip ได้กี่ตัว

ใครที่ใช้การ์ดหรือ usb รบกวนใช้ pro scan ip ในวงดูให้หน่อยครับ
    อันนี้เป็นปัญหาของสมาชิกในบอร์ดอีกท่านครับ อยู่ปากซอยตรงซอย1
    สัญญาณแรงกว่าที่ห้องครับ แต่ connect ap ไม่ได้

Originally posted by tomodify View Post
    ทำยังไงให้ true wifi ไม่ตัดทุก 90 นาที
    http://learners.in.th/blog/mrgill/255756

ผมลองแล้วครับ
    ใช้ได้แฮะ นั่งรอดูพอครบ 1.25 มัน log out แล้ว log in ใหม่
    เจ๋งจริงๆ

ทีแรกว่าจะลองใช้ auto mouse แล้วตั้งเวลาเข้า-ออก

ปล.ผมใช้ wrt54gs up เป็น repeater นะครับ
    วางไว้ในห้องสัญญาณอยู่นิ่งๆ 23% ถ้าเกาะระเบียง 50 กว่าๆ

ปัญหาอีกอย่างนึง คือ
    เมื่อสัญญาณไปเกาะ true wifi ได้แล้ว
    ไฟจะเป็นสีส้มครับ แต่มันเกาะไม่ได้ ไฟสีส้มไม่ติด
    เลยอยากรู้ว่า ap true ตัวนึงมันแจก ip ได้กี่ตัว

ใครที่ใช้การ์ดหรือ usb รบกวนใช้ pro scan ip ในวงดูให้หน่อยครับ
    อันนี้เป็นปัญหาของสมาชิกในบอร์ดอีกท่านครับ อยู่ปากซอยตรงซอย1
    สัญญาณแรงกว่าที่ห้องครับ แต่ connect ap ไม่ได้
    ที่เคยฟังมาได้ 4 ตัวนิ ที่เขียนว่า Channel ใช่ป่ะ ผมเห็น ตัวเดียวเอง แต่เคยลากโน้ตบุคไปห้างพารากอน เห็น 11 Chanel แนะ

Comment

Originally posted by TheVOshow View Post
      ที่เคยฟังมาได้ 4 ตัวนิ ที่เขียนว่า Channel ใช่ป่ะ ผมเห็น ตัวเดียวเอง แต่เคยลากโน้ตบุคไปห้างพารากอน เห็น 11 Chanel แนะ
      คือว่าอยากให้ลองใช้ net cut ก็ได้ scan ดู ip ในวงแลนหน่อยครับ
      ว่ามีเครื่องที่คอนเนตได้กี่เครื่อง

กำลังส่ง wrt54gs หลังลด tx power อยู่ที่ 54 mbps
      ปรับ 251 เหลือ 32 mbps

ผมจะทำไงให้ที่ปากซอยมันรับ ip จากทรูได้ครับ

Comment

ผมคิดว่า Rate มันไม่นิ่งนะครับ
        แล้วแต่ความแรงของสัญญาณ
        ผมเคยดูของผมเหมือนกัน เวลาสัญญาณแรงๆ Rate ก็จะขึ้นเยอะ
        อุณหภูิมิ กับความชื่นในอากาศก็มีผลต่อความแรงและอัตราของสัญญาณด้วยนะครับ

Comment

Originally posted by mrgill View Post
          ผมคิดว่า Rate มันไม่นิ่งนะครับ
          แล้วแต่ความแรงของสัญญาณ
          ผมเคยดูของผมเหมือนกัน เวลาสัญญาณแรงๆ Rate ก็จะขึ้นเยอะ
          อุณหภูิมิ กับความชื่นในอากาศก็มีผลต่อความแรงและอัตราของสัญญาณด้วยนะครับ
          ว้าว..
          เล่น ocz ด้วยเหรอครับ
          ดูผิด tx power 251 เหลือ 36 ครับ
          น่าจะเกี่ยวกับสภาพอากาศด้วยแหละครับ
          เวลาลมแรงๆ สัญญาณไม่นิ่ง
          ความเข้มของสัญญาณก็ลดลงด้วย
          ปกติในห้องอยู 23%
          วันนี้อากาศดีมั้ง ขึ้นมา 29-32 เลย

Comment

สวัสดีครับ เพิ่งสมัครเมื่อกี้เองครับ อิอิ
            แต่ก็เคยเข้ามาดูข้อมุลบ่อยครับ
            พอดี tracker มันบอกว่ามีลิงค์ผมอยู่ในกระทู้นี้อะครับ เลยตามมาเยี่ยมชม
            ขอบคุณมากครับที่ช่วยเผยแพร่บทความ
            หวังว่าคงใช้งานได้ดีนะครับ
            วิธีอาจลูกทุ่งๆ มวยวัดหน่อย อย่าว่ากันนะครับ

Comment

Originally posted by mrgill View Post
              สวัสดีครับ เพิ่งสมัครเมื่อกี้เองครับ อิอิ
              แต่ก็เคยเข้ามาดูข้อมุลบ่อยครับ
              พอดี tracker มันบอกว่ามีลิงค์ผมอยู่ในกระทู้นี้อะครับ เลยตามมาเยี่ยมชม
              ขอบคุณมากครับที่ช่วยเผยแพร่บทความ
              หวังว่าคงใช้งานได้ดีนะครับ
              วิธีอาจลูกทุ่งๆ มวยวัดหน่อย อย่าว่ากันนะครับ
              เยี่ยมๆครับ
              ดัดแปลงได้ดีทีเดียว
              สนับสนุนเลย ดีกว่าไปเสียเงินซื้อโปรแกรมอีก

ขอบคุณมากๆครับ

Comment

Working...
              X