Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านที่ใช้ HDD SEAGATE รบกวนเข้ามาทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านที่ใช้ HDD SEAGATE รบกวนเข้ามาทีครับ

ท่านที่ใช้ HDD SEAGATE 640GB BUF 32

ผมรบกวนช่วยฟังเสียงที่ตัว HDD ทีได้ไหมครับ

รบกวนช่วยฟังตอนเปิดเครื่องใหม่ๆเลยอะครับ
    แบบพอจิ้มสวิตเปิดเครื่องแล้วเอาหูเข้าไปแนบใกล้สุดเท่าที่จะทำได้เลย

ถ้าขณะใช้งานของผมเงียบกริบ เงียบมาก ไมม่เสียงอะไรเลย

หรือใครใช้ SEAGET รุ่น 500GB ขึ้นไปตัวหนา รบกวนทีนะครับ

เดือดร้อนมากเลยผมตอนนี้
    Last edited by V_ZONE_CO; 9 Mar 2009, 01:33:23.

ของผมดัง จิ๊ดๆครับ 500gb buf 32mb

Comment

ของผม 320 G SG ดังจนน่ากลัวแล้วไฟ hdd นี้ติดแทบจะตลอดเวลาอ่านข้อมูลมีเสียงแทรกมาด้วยน่ากลัวสุด ๆ เลย

Comment

Originally posted by nagamuralt View Post
        ของผม 320 G SG ดังจนน่ากลัวแล้วไฟ hdd นี้ติดแทบจะตลอดเวลาอ่านข้อมูลมีเสียงแทรกมาด้วยน่ากลัวสุด ๆ เลย
        มีเสียงติ๊กๆ ด้วยรึเปล่าครับ ของผมมีจนทนไม่ไหว ต้องเปลี่ยนยี่ห้อ -*-

Comment

ของผมตัว 500 กับ 640 เงียบกริบพัดลมยังดังกว่าเลย

Comment

WD เงียบฉี่ เย็นจัด

Comment

640 320 160 80 บ้านผมเงียบทุกตัวครับ

Comment

Originally posted by TheeTa View Post
                มีเสียงติ๊กๆ ด้วยรึเปล่าครับ ของผมมีจนทนไม่ไหว ต้องเปลี่ยนยี่ห้อ -*-
                มีครับเล่นอยู่เสีบงดังติ๊กทีเดียวแต่ดังเหมือนกันตอนนี้ว่าจะลองลงวินโดวส์ใหม่ไม่รู้จะเกี่ยวกันไหม

Comment

ตัว 320 ของผม เงียบครับ

Comment

ของผม SEAGATE ST350032AS 500G เงียบมากๆ

Comment

160GB เงียบมากครับ จะมีเสียงโหลดข้อมูลหน่อย ตอนเปิดเครื่อง

Comment

สงสัยของผมจะไปละ มีเสียง ฟี่ แล้วเสียงขาอ่านดิสมันหมุนแผ่วๆๆ

แต่ลองเทสดู SPEED ไม่ตก แบดไม่มี

ขอบคุณมากนะครับ

Comment

ฮาร์ดดิสยี่ห้อนี้เสียงดีครับ อยู่สังกัดค่ายแกรมมี่ อิอิอิ

Comment

250g ก้ จี่ ๆ ครับ . . . . จี่หอยนะ 5555 ขำ ๆ เด้อ

Comment

ธรรมดาครับของผมตัวนึง 250 GB ดังสนั่นหวั่นไหว - - ไฟแดงก็ติดตลอดเลยคับ

Comment

Working...
                              X