Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านที่ใช้ HDD SEAGATE รบกวนเข้ามาทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ของผมเงียบครับ 40GB IDE 555+

Comment

เครื่องแฟน 320GB ดังเหมือนกันครับ(ตอนเปิด The Sims, SPORE นี่สุดๆไปเลย)

ปล. WD ถ้าอยากเสียงดังๆก็ปรับ AAM เอาได้นะครับ(ผมว่ามันจะดังกว่า Seagate อีก)

Comment

อ้าวแล้ว sg ถ้าวัดความเร็วจากวิ่ง ๆ อยู่ 70 กว่าMb ตก เหลือแค่ 10 Mb นี่แปลกไหมอ่ะแต่ตอนวัดก็เปิดทำงานหลายโปรแกรมนะครับคือเปิดเครื่องมาเกือบทั้งวันแล้วมาวัดเนี่ย

Comment

ของผม IDE WD 80/7200 เงียบฉี่ อุณหภูมิอยู่ที่ 30 ต้นๆ

Comment

WD 640GB AAKS ของผมเงียบมากๆครับ ชอบสุดๆเลยตัวนี้

ส่วน WD 250GB AAKS กับ 320GB AAKS เคยใช้มาหลายตัวมากๆ

บางตัว เวลาปิด Shutdown เครื่อง มันกัน แก๊ก ซะงั้น ไม่ชอบเสียงแบบนี้เลย

ส่วน Seagate ผมไม่เคยใช้ขนาดเกิน 500GB ครับ เคยใช้แต่ลูกเล็กๆ เสียงดังแกร่กกกก เวลาอ่านข้อมุล ไม่ชอบเหมือนกัน

Comment

ลืมบอกเปิดตลอด 24 ชม.ด้วย

Comment

ผม 500 g bf 32 ดังบ้างๆๆๆ เงียบบ้างๆๆ

แต่ก้อโอเคๆๆ

ไม่งอแงๆๆ

Comment

500G 32M เงียบครับผม

Comment

ผมลืมบอก รบกวนช่วยฟังตอนเปิดเครื่องใหม่ๆเลยอะครับ

แบบพอจิ้มสวิตเปิดเครื่องแล้วเอาหูเข้าไปแนบใกล้สุดเท่าที่จะทำได้เลย

Comment

อ่านของท่ายอื่นๆแล้วตกใจ ของผม 250g เงียบมากกกกก

เสียเปล่าหว่า อิอิ

เงียบตั้งแต่เปิดจนปิด

ตั้งแต่ประกอบคอมมา เครื่องแรกที่ได้ยินแค่เสียงพัดลม PSU หล่ะ

(ปกติจะได้ยินเสียงพัดลม CPU หรือไม่ก็ HDD หรือไม่ก็ พัดลมการ์ดจอ)
                      Last edited by Chiz; 9 Mar 2009, 03:37:38.

Comment

WD 500 AAKS ของผมมันก็ดัง แก๊ก -*- ตอนเปิด ตอนปิด ตอนใช้งานก็มีบ้าง -*- ไม่รุทำไมมันดังจังเลย แต่มันก็ไม่บึ้ม

Comment

ของผม 500GB 32M Buf กับ 1TB 32M Buf ตัวหนาทั้งคู่

เวลาเปิดเครื่องจะมีเสียงกิ๊กอยู่สองครั้ง ทุกครั้งที่เปิดเครื่องครับ ตอนใช้งานเงียบกริบ ไม่มีปัญหา ปกติ ตอนปิดก้อไม่มีเสียงครับ

Comment

Working...
                          X