Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม P5E ได้คะแนนแRam ใน everrest น้อยจังน้อยก่า Dark P35 เยอะมากๆๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม P5E ได้คะแนนแRam ใน everrest น้อยจังน้อยก่า Dark P35 เยอะมากๆๆ

คือแต่ก่อนป๋มใช้ Dark P35 ลากไปแบบ CL แรมเท่ากัน บัสเท่ากัน

Dark ได้ read 9200
    write 1000ก่าๆ
    Latency 55.1

แต่พอเปลี่ยนเป็น P5E ไม่รู้ปรับตรงไหนนะ เพราะ ตรงDArk P35 มีตรงทุกที่มานปรับเปนFast กับ Turbo ได้ แต่P5E ไม่รู้ปรับตรงไหน และไม่รู้เกี่ยวเปล่า

P5E
    Read 7000 ก่า
    write 8000 ก่าๆ
    Latency 77.1

งงมากคับ ***งกันเยอะมากเทพช่วยหน่อยนะ

ขอบคุงคับ

แรมวิ่งเท่ากันใหมครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
      แรมวิ่งเท่ากันใหมครับ
      เท่ากันเลยคับ 1066 ต่อให้ DFI วิ่งบัส 982 ยังเร็วก่าเลย งงเลยอะคับ

Comment

แง๊วววว เปลี่ยนบ่อย แย่ลงซะงั้น

อืมมมม ไม่รู้ P5E เขามีพวกmode เหมือนในกระทู้P5Q พวกนี้หรือปล่าวไม่แน่ใจ เกี่ยวกับTweak แรม ได้ per เยอะขึ้นพอควร

แต่dfi มันเก่งเรื่องbw แรมอยู่แล้วครับ เทส Pi เร็วมักๆ

Comment

Originally posted by shady View Post
          แง๊วววว เปลี่ยนบ่อย แย่ลงซะงั้น

อืมมมม ไม่รู้ P5E เขามีพวกmode เหมือนในกระทู้P5Q พวกนี้หรือปล่าวไม่แน่ใจ เกี่ยวกับTweak แรม ได้ per เยอะขึ้นพอควร

แต่dfi มันเก่งเรื่องbw แรมอยู่แล้วครับ เทส Pi เร็วมักๆ
          ่งี้น่าเอา JR45 มาไม่น่าเอาP5E มาเลย คุ้น bios dfiแว้วตอนนี้

Comment

JR น่าเล่นมากอ่ะ มีงบถึงก็น่าสอยมากๆ

แต่เรื่องพื้นที่ใช้สอยก็คำนวนเอาครับว่าพอไหม เหอๆ ผมbloodiron ว่าเล็กแล้ว(เพิ่งออก P45 มา ไบออสเหมือนJR เป๊ะๆ CF ได้ด้วย อุๆ อยากได้ p35 มันcf ไม่ได้)

Comment

AUTO ของ SubTiming ของ DFI มักจะเซ็ตมาโหดกว่า AUTO ของยี่ห้ออื่นครับ คะแนนมันเลยอาจจะเยอะกว่าได้

Comment

Originally posted by shady View Post
                JR น่าเล่นมากอ่ะ มีงบถึงก็น่าสอยมากๆ

แต่เรื่องพื้นที่ใช้สอยก็คำนวนเอาครับว่าพอไหม เหอๆ ผมbloodiron ว่าเล็กแล้ว(เพิ่งออก P45 มา ไบออสเหมือนJR เป๊ะๆ CF ได้ด้วย อุๆ อยากได้ p35 มันcf ไม่ได้)
                คับ ป๋มไม่ค่อยใส่พวกอุปกรณ์มาก จิงๆน่าเอามา

Originally posted by ps000000 View Post
                AUTO ของ SubTiming ของ DFI มักจะเซ็ตมาโหดกว่า AUTO ของยี่ห้ออื่นครับ คะแนนมันเลยอาจจะเยอะกว่าได้
                คับ อิอิ ชอบโหดๆ งี้น่าจำtiming ของ DFI ไว้ ป๋ม tweak แว้วนะ ก็ไม่ค่อยไป

Comment

Working...
                X