Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดเสปกทีนะครับเล่นเกมแรงๆดูหนัง2หมื่นต้นๆครับ+5000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจัดเสปกทีนะครับเล่นเกมแรงๆดูหนัง2หมื่นต้นๆครับ+5000

ช่วยจัดไห้ทีนะครับ ขอบพระคุณครับ
    Last edited by nooeye23; 8 Mar 2009, 21:51:03.

Intel E5200 2800.-
    Gigabyte EP31-DS3L 2300.-
    RAM DDR2 2GB+1GB 1400.-
    HDD WD500GB 2500.-
    PSU Silencer 500w 2800.-
    Sapphire Radeon HD4830 4300
    Case 1500.-
    Samsung 226BW 22" 6500.-

24100.-

น่าจะพอใจนะคับ

Comment

ตามนั้นเลยครับ แรมเพิ่มเป็น 4GB ให้มันเต็มก็ดีนะ...........................ถึงจะไม่เห็นก็ตาม

Comment

เล่น Crysis จะเล่นได้ไหมครั บ spec นี้แล้วถ้าเล่นได้ จะมีผลอย่างไร

หรือควรเพิ่มอ่ะไร แนะนำหน่อยครับ

Comment

Originally posted by nooeye23 View Post
          เล่น Crysis จะเล่นได้ไหมครั บ spec นี้แล้วถ้าเล่นได้ จะมีผลอย่างไร

หรือควรเพิ่มอ่ะไร แนะนำหน่อยครับ
          ได้ครับ ปรับสุดด้วย แต่การ์ดจอเอาเป็น 9800GTX+ ก็ดีนะ

Comment

แรมok นะครับ ถ้าผมจะเปี่ยนเป็น G.SKILL DDR2 4PK/800 จะแตกต่างกันอย่่างไร ราคาเพิ่มไหมครับ

พรุงนี้จะไปถอยแล้ว อ่า ขอคำแนะนำนิดนึงนะครับ

Comment

ช่วยไห้คำแนะนำที เพราะว่า ผมจะไป ซื้อพรุงนี้เช้าเลยครับ

แล้วพัดลมมัน ที่เปนสีๆ เพลงไหมครับ

Comment

สนใจ amd มะ

7750+ ATHLON X2 2750
                GigaByte GA-MA770-US3 2870
                G.SKILL DDR2 4PQ/800 (2GBX2) CL 5-5-5-15 1790
                WESTERN 640GB WD6400AAKS SATA ll / 16MB NCQ 2400
                SAPPHIRE HD 4850 5490
                SAMSUNG DVD-RW 22X 730
                case 1000
                psu tt550 2550

LCD 22'' BENQ T2200HD 5000

Comment

....
                  Last edited by Chiz; 10 Mar 2009, 22:08:22.

Comment

แล้ว Sound Card ล่ะครับ ควรใช้อันไหน ดีเหมาะกับรุ้น ขอราคาด้วยครับ

จะไปถอยวันนิแล้ว

ขอถามราคาพักลมด้วยครับ

Comment

เอาจะเอาลำโพงรุ่นไหนหล่ะ ถ้าเป็นลำโำพงธรรมดาออนบอร์ดก็พอ
                      ถ้าลำโพงพวก 3.1 5.1 ค่อยเลือกการ์ดเสียงเพิ่ม แต่สำหรับผม ลำโพงธรรมดา กับ การ์ดออนบอร์ดมันก็เวิร์กแล้วครับ

Comment

ขอบคุนครับ

Comment

ซาวน์การ์ดยังไม่ต้องก็ได้คับ ให้เน้นไปที่ลำโพง หรือ หูฟังก่อน ประดับราคาไว้เลย 3000.-
                          ได้ลำโพงดีแน่นอนคับ

ส่วนแรมนี่ ผมคิดว่าถ้าไม่ได้ OC อะไรมากมาย แรมธรรมดาก็เหลือๆคับ ดูชิพแรมหน่อยก็แล้วกัน
                          ศึกษาชิพแรมที่ดีได้ในห้อง Overclock technic นะคับ

ส่วนจอแอลซีดี เลือกตามสายตาตัวเองเลยคับ เอาซัก 22" จะได้ดูหนังสบายๆหน่อย
                          ลำโพง เลือกเป็น Microlab X3/2.1 ก็ดีคับ เบสสะใจดี ถ้า 5.1 ก็เป็น X1300/5.1 ตัวนี้ไม่ค่อยมีใครเล่น
                          พลังเสียงมันไม่แน่นเท่าไหร่ แต่ก็ไม่น่าเกลียด

การ์ดจอนั้น ถ้าเล่น Res 1600x1200 นี้ ก็เลือกๆที่มันพอดีหน่อยจะดีกว่า
                          ไปเล่นพวก 9800GT - 9800GTX+ ก็ดี ถ้าชอบใจ PhyX Aegia ของ nVidia ด้วยก็เอาเลยคับ

พาวเวอร์ซัพพลายที่ผมจัดให้ เป็นแบบ Single Rail จะจ่ายไฟได้ดีกว่า Multi-Rail
                          ผมเผื่อไว้อนาคต เผื่ออัพเกรดด้วย ไม่อยากให้เสียเงินหลายรอบกับ PSU น่ะคับ
                          (ยี่ห้อนี้ ผมรับประกันเลยว่า ของเค้าดีมากๆ แต่น่าตาอาจดูขี้เหร่ไปหน่อยก็เหอะ)

:::::::::::::::::::::::::::::::::

ขอให้มีความสุขกับเกมส์นะคับ

Comment

ไปด้วยครับ เจอกันกี่โมง อิอิ กำลังจาออกพอดีเรย

Comment

Working...
                            X