overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18

Thread: วิธี ต่อเน็ตทูร wifi ทุก 90 นาที ง่ายจริงๆ

OverclockZone Member TheVOshow's Avatar

Default วิธี ต่อเน็ตทูร wifi ทุก 90 นาที ง่ายจริงๆ

http://learners.in.th/blog/mrgill/255756

ลองเข้าไปดูคับ วิธีง่ายมาก ตัดขั้นตอนยุ่งยากออกไปเยอะเลย

ผมทำไม่ถึง 5 นาที เสร็จล่ะ

ลิงค์นี้ได้จากกระทู้ข้างล่างอีกที เหอๆ

OverclockZone Member ห้าวซัง's Avatar
    วังน้อย รังสิต อยุธยา สุพรรณ

เป็นประโยชน์มากครับ ดีครับแบบนี้

เหอๆ

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

แถวบ้านมันมันไม่แจก ip มาดิ เซงชิบ ต่อแล้วไม่ยอมแจก Getaway

Quote Originally Posted by kidnapped1 View Post
    แถวบ้านมันมันไม่แจก ip มาดิ เซงชิบ ต่อแล้วไม่ยอมแจก Getaway
    เหมือนกันเลยครับ
    ปากซอยเรวดี 1 สัญญาณแรง
    แต่มันไม่รับ ip จากทรูเลย

เซ็งเหมือนท่าน

OverclockZone Member mrgill's Avatar

มีปัญหาโทรไปแจ้ง true เลยครับ
    ผมโทรไปแจ้งวันเดียวเค้ามาแก้ไขให้เลยครับ
    เคยเจอปัญหามีสัญญาณแต่ต่อไม่ติดเหมือนกันครับ
    โทรไปแจ้งเสร็จวันรุ่งขึ้นเค้ามาแก้ไขให้
    แล้วก็โทรรายงานผลให้ทราบเลยครับ

OverclockZone Member getready2day's Avatar

ดีคับ จดๆ ความรู้

OverclockZone Member nnnnum's Avatar

ดีมากๆเลยครับ ผมทำแล้วต้องขอบคุณมาก คราวนี้เล่นเกมส์ไม่หลุดละ

ปล. อยากให้ปักหมุดจังให้คนได้เห็นเยอะๆ

OverclockZone Member datum5's Avatar

ไม่เคยมาห้องนี้เลย ดูแล้วสุดยอดเลยครับ ขอบคุณมากเลยครับ

OverclockZone Member

สุดยอด ไว้ผมจะลองไปทำดู ถ้า ok จะได้ bit แบบบ้าระห่ำไปเลย - -''

ถ้ามันสามารถต่อได้เร็วๆได้ จน Load จาก Rapidshare ต่อได้เรื่อยๆ เจ๋งมากเลย

OverclockZone Member mrgill's Avatar

ผมเขียน script ของผมเสร็จแล้ว search ไปเจอกระทู้ของท่าน kozaz
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=383473
    รู้สึกว่าทำไมผมไม่หาให้เจอเร็วกว่านี้น้อ

OverclockZone Member TheVOshow's Avatar

Quote Originally Posted by mrgill View Post
    ผมเขียน script ของผมเสร็จแล้ว search ไปเจอกระทู้ของท่าน kozaz
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=383473
    รู้สึกว่าทำไมผมไม่หาให้เจอเร็วกว่านี้น้อ
    แต่ของผมลองใช้แล้วมันไม่ต่ออะคุณ มันหลุดไปเฉยๆ

จนต้องไปใช้ นาฬิกาจับเวลาแทน 85 นาทีเตือนครั้ง (ขนาดหลับยังตื่น)

Quote Originally Posted by kozaz View Post
    สุดยอด ไว้ผมจะลองไปทำดู ถ้า ok จะได้ bit แบบบ้าระห่ำไปเลย - -''

ถ้ามันสามารถต่อได้เร็วๆได้ จน Load จาก Rapidshare ต่อได้เรื่อยๆ เจ๋งมากเลย
    ถ้าตัวรับมีเสา ต่อแล้วโหลด เรื่อยๆ ไม่หลุดคับ แล้วตอนเล่นคาบาว มันต่อเราจะแลคนิดหน่อย

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

มีเบอร์โทรแจ้งไม่ครับ แถวบ้านไม่แจก ip

ผมจำเบอร์เฉพาะมันไม่ได้แล้วครับ
    แต่ลองโทรเข้าไปที่เบอร์ 02-900-9000 ได้เลยครับระบบอัตโนมัติจะโอนสายเรา
    ไปคุยกับเจ้าหน้าที่เองครับ

OverclockZone Member nnnnum's Avatar

ผมทำได้แล้วนะครับ โหลดบิต ทั้งคืนเลย อิอิ มะก่อนก็ต้องตั้งนาฬิกาปลุก อิอิ

อยากถามเรื่อง VLAN หน่อยครับ
    http://portal.trueinternet.co.th/wifiauthen/login.do?VLAN=851&MAC=00xx:xx:xx:xx&VERSION=V2

อยากถามเรื่อง VLAN ของเพื่อนๆ ว่าตรง VLAN เป็นเลขอะไรครับ
    เผื่อจะได้เอาไปพัฒนา Script ต่อ
    ผมไม่แน่ใจว่า Hotspot แต่ละตัวจะใช้ VLAN เดียวกันหรือเปล่า
    ผมใช้อยู่ที่ซอยลาดพร้าว 124 VLAN เป็น 851

Quote Originally Posted by mrgill View Post
    อยากถามเรื่อง VLAN หน่อยครับ
    http://portal.trueinternet.co.th/wifiauthen/login.do?VLAN=851&MAC=00xx:xx:xx:xx&VERSION=V2

อยากถามเรื่อง VLAN ของเพื่อนๆ ว่าตรง VLAN เป็นเลขอะไรครับ
    เผื่อจะได้เอาไปพัฒนา Script ต่อ
    ผมไม่แน่ใจว่า Hotspot แต่ละตัวจะใช้ VLAN เดียวกันหรือเปล่า
    ผมใช้อยู่ที่ซอยลาดพร้าว 124 VLAN เป็น 851
    เรวดีซอย 8 ก็ 851 ครับ Edit พิมพ์เป็น 581 ซะงั้น
    แฟนกลับบ้านลองบิทไว้ทั้งคืน
    มาดูตอนเช้า

นึกว่าหลุด
    สังเกตไฟ router อยู่ว่ามันกระพริบ อิ อิ
    ดีๆ ดันต่อไป
    Last edited by tomodify; 18 Mar 2009 at 06:57:04.

Bookmarks

Bookmarks