overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 60

Thread: ช่วยที icute 650w กับเสียงจี่ๆ

OverclockZone Member Pessimist's Avatar

Unhappy ช่วยที icute 650w กับเสียงจี่ๆ

พอดีไปซื้อ i-cute titanium pro 650w พันธิปมาเมื่อวาน (หลังจากรอคอยมานาน ตัวสุดท้ายพอดี)
    พอกลับมาถึงบ้านตอนเย็นๆ ก็รีบต่อเข้ากับเครื่อง แทนเจ้า enermax 350w ตัวเดิม
    ต่อเสร็จ
    เปิดเครื่อง
    ก็ใช้ได้ตามปรกติ
    ก็เลยว่าจะเปิดโหลดเกมส์ navy field ที่เพื่อนๆในบอร์ดเกมส์แนะนำ ทิ้งไว้ซะหน่อย
    ปรากฏว่า มีเสียงจี่ๆอะไรก้อไม่รู้ เลยรีบปิดเครื่องและลองเช็คดู
    ซึ่งก็พบว่าเสียงมาจากเจ้าพาวเวอร์ซัพพลายตัวใหม่นี่เอง
    แค่ต่อไฟเข้า ยังไม่ต้องเปิดเครื่องมันก็ดังจี่ๆๆๆๆ เรื่อยๆแล้วล่ะครับ
    เลยรีบปิด แล้วเข้านอนก่อน เพราะต้องตื่นเช้า

เลยอยากจะถามอ่ะครับ ว่ามันเป็นเพราะอะไร มันจะเหมือนๆกับที่เกิดกับ tagan รึเปล่า
    กะว่าบ่ายๆวันนี้จะกลับไปลองเช็คดูอีกที

ขอบคุณทุกความเห็นล่วงหน้าครับ

OverclockZone Member Pessimist's Avatar

เพิ่มเติมครับ

ไม่รุว่าจะเกี่ยวรึเปล่า
    แต่ปลั๊กไฟก่อนต่อมามันไม่มีกราว

Spec
    i-cute titanium pro 650w
    AMD phenom 8450
    Gigabyte GA-770-DS3 rev2.0
    PWC x1600 pro <--- พัดลมเสียงดังมาก
    Kingmax 1066 2GB x 2
    Thermaltake V9

OverclockZone Member

ความคิดเห็นผม ไม่เีกี่ยวกับเรื่อง psu ของท่านหรอกนะครับ

แต่อยากบอกว่า spec เครื่องของท่านถ้าเปลี่ยน vga จะแหล่มมาก ^^

OverclockZone Member teenatika's Avatar
    พระนครศรีอยุธยา

เคสท่านใช้งานดีไหมๆๆ

และซื้อที่ไหน

พอดีสน Thermaltake V9 ตัวนี้อยู่ๆๆๆๆๆๆ

ดันๆๆๆๆๆๆๆๆ

Quote Originally Posted by H13 View Post
    ความคิดเห็นผม ไม่เีกี่ยวกับเรื่อง psu ของท่านหรอกนะครับ

แต่อยากบอกว่า spec เครื่องของท่านถ้าเปลี่ยน vga จะแหล่มมาก ^^
    ว่าจะเปลี่ยนอยู่เหมือนกันฮะ เลือกไม่ถูกระหว่าง

ความพอเพียง กับ 4850

หรือ

ความแรงที่ไม่เคยสัมผัส กับ 4870

Quote Originally Posted by H13 View Post
    เคสท่านใช้งานดีไหมๆๆ

และซื้อที่ไหน

พอดีสน Thermaltake V9 ตัวนี้อยู่ๆๆๆๆๆๆ

ดันๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ตัวนี้พอดีผมเห็นว่าเพิ่งมาใหม่ในเว็บ TK
    แล้วพอดีวันนั้นไปถามหา i-cute 650 ตัวนี้แล้วมันดันไม่มี
    พอดีกะที่คนขายกะลังยกเข้าร้าน
    ก้อเลยลั่น แก้กลุ้ม -.-

สวยดีครับ ไม่แพงด้วย
    แต่รู้สึก v9 มันจะมีสองรุ่น แบบเคสข้างไม่โปร่งกะแบบใส
    ตัวที่ขายที่ร้านรุ่สึกจะแบบโปร่งนะครับ
    แบบไม่โปร่งมีที่ให้ติดพัดลมด้านข้าง
    แต่แบบใสจะมีรูแบบรังผึ้งให้แทน

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

เดี๋ยวไม่อินเทรน ละมั้ง หิหิหิ
    ไม่รู้ดังรึปาว นะ ช่วงนี้ร้อนมากๆ เสียงพัดลมดังมากๆ

ไอคิวผมมีเสี่ยงจี่ครับ ตอนนี้เอาไปเครมอยู่
    เพราะมันจี่ตลอดเลย ตั้งแต่เปิดเครื่อง ยันปิดเครื่อง ไม่เงียบสักที

OverclockZone Member teenatika's Avatar
    พระนครศรีอยุธยา

ดันๆๆๆๆๆๆๆๆ

ซื้อมาวันไหนหรอ

ร้านอารายๆๆ

พอดีสน 750 pro อยู่ๆๆ

เริ่มเสียวๆๆๆๆๆๆๆและ

OverclockZone Member qbert's Avatar

คนจะซื้อชักเสียว บางทีของดีต้องมีเสียงจี่(หรือป่าว)*

enermax 500w+ ก็มีเสียงนี้อ่ะ เครมมาก็เหมือนเดิม

Quote Originally Posted by TheeTa View Post
    ไอคิวผมมีเสี่ยงจี่ครับ ตอนนี้เอาไปเครมอยู่
    เพราะมันจี่ตลอดเลย ตั้งแต่เปิดเครื่อง ยันปิดเครื่อง ไม่เงียบสักที
    เยี่ยมเลยครับ
    แสดงว่าผมได้ไปเคลมแล้วซิเนี่ย

ว่าแต่มันจะมีของหรอคับ
    ตัวที่ผมไปสอยมาเนี่ยก็ตัวสุดท้ายในร้านแล้วนะครับ

Quote Originally Posted by teenatika View Post
    ดันๆๆๆๆๆๆๆๆ

ซื้อมาวันไหนหรอ

ร้านอารายๆๆ

พอดีสน 750 pro อยู่ๆๆ

เริ่มเสียวๆๆๆๆๆๆๆและ
    ซื้อเมื่อวานครับ
    750 ของเยอะอยู่ฮะ ไม่ต้องห่วง

Quote Originally Posted by apiwat7 View Post
    enermax 500w+ ก็มีเสียงนี้อ่ะ เครมมาก็เหมือนเดิม
    ง่ะ แล้วทำไงฮะ
    ก้อต้องเครมอีกหรอ?

Quote Originally Posted by Pessimist View Post
    เยี่ยมเลยครับ
    แสดงว่าผมได้ไปเคลมแล้วซิเนี่ย

ว่าแต่มันจะมีของหรอคับ
    ตัวที่ผมไปสอยมาเนี่ยก็ตัวสุดท้ายในร้านแล้วนะครับ
    รอของเข้าครับ

ถ้ามีจี่ เป็นแล้วก็หาย ผมว่าปกตินะครับ หลายคนเขาก็เป็นกัน
    แต่ของผม มันจี่ตลอดเลย

OverclockZone Member valentino028's Avatar

ของผม iCute TiTaNium 650W(ตัวธรรมดา) ก็มีเสียงจี่แต่ไม่ดังมาก
    Last edited by valentino028; 9 Mar 2009 at 10:07:00.

Quote Originally Posted by TheeTa View Post
    รอของเข้าครับ

ถ้ามีจี่ เป็นแล้วก็หาย ผมว่าปกตินะครับ หลายคนเขาก็เป็นกัน
    แต่ของผม มันจี่ตลอดเลย
    เป็นเหมือนกันครับ
    ไม่ต้องเปิดเครื่องมันก็ดังแล้ว
    พอเปิดนี่ ยิ่งดัง

OverclockZone Member Nash66's Avatar

เปลี่ยน สายไฟเส้นสีดำตัวที่เสียบจากไฟบ้านเข้าpsu เลยครับ เปลี่ยนแล้วยังไม่หาย ก็เคลมโลด น้องผมตอนแรกก็เป็นอาการนี้เลยครับ แค่ต่อไฟเข้ายังไม่เปิดเครื่องก็ดังจี้ๆ แล้ว ตอนแรกน้องมันเอ็มเอสเอ็นมาถามผม ผมก็งงตั้งนานเลยให้สลับสายไฟสีดำ จากเส้นที่เสียบจอ มาใช้แทนเส้นที่เข้าpsu เงียบเลยครับ ในเคสนี้ของน้องผมหายนะ แต่ของท่าน จขกท ลองดูก่อน ไม่ก็เคลม จ้า

OverclockZone Member paaekung's Avatar

เปนปกติครับ

ไม่ดังของปลอม

ถ้าอยากเงียบเค้าบอกให้ต่อสายกาว

ดังไม่มีปัญหาหรอ ถ้า พังก็เครม 555+

Quote Originally Posted by Nash66 View Post
    เปลี่ยน สายไฟเส้นสีดำตัวที่เสียบจากไฟบ้านเข้าpsu เลยครับ เปลี่ยนแล้วยังไม่หาย ก็เคลมโลด น้องผมตอนแรกก็เป็นอาการนี้เลยครับ แค่ต่อไฟเข้ายังไม่เปิดเครื่องก็ดังจี้ๆ แล้ว ตอนแรกน้องมันเอ็มเอสเอ็นมาถามผม ผมก็งงตั้งนานเลยให้สลับสายไฟสีดำ จากเส้นที่เสียบจอ มาใช้แทนเส้นที่เข้าpsu เงียบเลยครับ ในเคสนี้ของน้องผมหายนะ แต่ของท่าน จขกท ลองดูก่อน ไม่ก็เคลม จ้า
    เมื่อคืนลองเปลี่ยนดูเป็นสายอื่นแล้วคับ
    ไม่หายอ่ะครับ
    ถ้าไงเด่วบ่ายนี้ไปลองกะสายจอดูครับ

Quote Originally Posted by paaekung View Post
    เปนปกติครับ

ไม่ดังของปลอม

ถ้าอยากเงียบเค้าบอกให้ต่อสายกาว

ดังไม่มีปัญหาหรอ ถ้า พังก็เครม 555+
    กลัวพังแล้วส่วนอื่นไปด้วยอ่ะครับ

OverclockZone Member phichaiocz's Avatar

psu โปเกที่บ้านก็เป็น เสียบไฟก็ดังล่ะ แต่ก็ใช้มันมานานล่ะชินชากับเสียงแล้ว

OverclockZone Member lovefriend's Avatar
    Burapha University

Dtech ดีสุด ไม่มีเสียงไรเลย

OverclockZone Member Cupid's Avatar
    สมุทรปราการ หนามแดง(เทพารักษ์ กม.6)

ผมก็ใช้ 650Pro อยู่ แต่ของผมไม่มีเสียงนะ

Page 1 of 3 123 LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Bookmarks