Announcement

Collapse
No announcement yet.

ที่บ้านไฟตกบ่อยมากครับ จะซื้อเครื่องสำรองไฟ ช่วยแนะนำหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ที่บ้านไฟตกบ่อยมากครับ จะซื้อเครื่องสำรองไฟ ช่วยแนะนำหน่อย

spec เครื่อง

cPu Core2duo E4400 2.0 Ghz
    m/b P5ql-pro
    ram kingtons 2 G/800 X2
    hhd Sata 160+250+500
    PSU Slencer 500 W
    DVD LG SATA DVD IDE Asus

งบ2000-2500 คับ มากกว่านี้ก็ได้

หาพวกที่มีระบบ stabillizer ครับจะช่วยปรับแรงดันไฟฟ้าให้คงที่ ป้องกันปัญหาไฟตก/ไฟเกิน/ไฟกระชาก
    แต่ราคาค่อนข้างสูงครับ

Comment

.. ตามข้างบน ..UPS ที่ไม่มี Stabilizer ก็แค่สำรองไฟครับ

Comment

ราคาประมานเท่าไร่ครับ อีกอย่างหาซื้อที่ใหนงะ

Comment

แล้วดูยังไงว่า UPS ตัวไหนมี Stabilizer หรือไม่มี สังเกตุที่ตรงไหน

Comment

Working...
          X