Announcement

Collapse
No announcement yet.

(งานเข้า) ไม่รู้อะไรแต๊บครับ ช่วยผมที !!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• (งานเข้า) ไม่รู้อะไรแต๊บครับ ช่วยผมที !!!

ผม OC E4500 กับบอร์ด ASUS P5K SE แล้วทีนี้ผมจำได้ว่าครั้งสุดท้ายผมไปเพิ่ม Vcore แล้วจากนั้นมันก็บู๊ตเข้าวินโดว์ไม่ได้ครับ แต่สามารถเข้า BIOSได้นะครับ และหลังจากนั้นมันก็ไม่บู๊ตเข้าวินโดว์ (ไอ้หน้าที่มันจะเป็นตัววิ่ง ๆ นั่นแหละครับ) ผมเคลียร์ BIOS แล้วก็ยังเข้าไม่ได้เหมือนเดิมผมเลยไม่รู้ว่าอะไรแต๊บกันแน่ระหว่าง M/B กับ CPU วอนท่านเทพชี้ทางด้วยครับ จะได้หาทางแก้ไขให้ถูกจุด

Windows เจ๊ง (ถ้ายังเข้า BIOS ได้)
    format ลง XP ใหม่

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      Windows เจ๊ง (ถ้ายังเข้า BIOS ได้)
      format ลง XP ใหม่
      ผมลองใส่แผ่นดูแล้วครับ มันเหมือนจะบู๊ต แต่มันก็ไม่บู๊ต หน้าจอเป็นสีดำ เงียบไปดื้อ ๆ เลยอ่ะครับ ฮือ ๆ ผมเอา HDD ไปเช๊คแล้วก็ปกตินะครับ เดี๋ยวยังไงผม PM เมล์ไปคุยกับท่าน TWK นะครับ

Comment

เข้าแบบเซฟโหมดได้มั้ยคับ

ปล. อาการร้อนมากอย่าไปทรมาณมันเลยคับ

Comment

Originally posted by hugnoi View Post
          เข้าแบบเซฟโหมดได้มั้ยคับ

ปล. อาการร้อนมากอย่าไปทรมาณมันเลยคับ

เข้าไม่ได้เลยครับ T_T มันจะมาหยุดตอนนี้บู๊ตโลโก้ของ ASUS จากนั้นก็เงียบไปเลย

Comment

Originally posted by GuJunGraI View Post
            เข้าไม่ได้เลยครับ T_T มันจะมาหยุดตอนนี้บู๊ตโลโก้ของ ASUS จากนั้นก็เงียบไปเลย
            กด del เข้าไปเซ็ทใน bios ก้อไม่ได้หรือป่าวคับ
            สงสัย m/b ไปซะแล้วล่ะคับ

ใครแต๊ปบ่อยๆ มาช่วยกันหน่อยเร้ววว

Comment

- -* เข้ามาดูเฉยๆครับ
              ผมว่า mb มีงานล่ะ

Comment

Originally posted by hugnoi View Post
                กด del เข้าไปเซ็ทใน bios ก้อไม่ได้หรือป่าวคับ
                สงสัย m/b ไปซะแล้วล่ะคับ

ใครแต๊ปบ่อยๆ มาช่วยกันหน่อยเร้ววว
                กด del เข้าเมนบอร์ดได้ครับ ระบบมองเห็นทุกอย่าง ทั้งแรม HDD CPU แต่พอจะให้มันบู๊ตเข้าวินโดว์ มันไม่บู๊ตครับ จะลงวินโดว์ใหม่ก็ไม่ได้ใส่แผ่นแล้วไม่บู๊ตอีก (ผมปรับเป็นบู๊ต CD-ROM first แล้วนะครับ แหะ ๆ ) T_T

Comment

clear cmos ยังครับ

ถอดถ่านออกอ่ะ สัก 10 นาที ค่อยใส่กลับ

Comment

กดเข้าได้ผมว่าไม่น่าเกี่ยวที่บอร์ดแล้วหละ
                    ผมว่าคุณo.cแล้วเครื่องบูตไม่เข้าแค่นั้นเองลองปรับเป็นค้าดั้งเดิมดูครับ

Comment

เคยเป็นครับ วินเจ๊ง พยายามลงใหม่ครับอาจจะยากสักหน่อยลองพยายยามดูครับ เข้า Bios ได้แต่บู๊ตไม่ผ่านทั้งที่ค่าปกติเดิมๆ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...21#post6696921
                        ตอบกระทู้ผมมั่งคับ

Comment

เซ็ตในไบออสได้ เข้าเซฟโหมดไม่ได้ สงสัยวินโดว์จะเจ้งจิงๆคับ
                          ที่ผมเคยเป็นมันจะฟ้องตอนก่อนเข้า วินโดว์น่ะว่า ไฟล์ตัวไหนเจ้ง

พยายามเข้าคับ ซุ่ซู่...

Comment

ถอดแรมออกมาครับ แล้วก็ขัดๆแล้วก็เสียบไปใหม่ครับ

Comment

Originally posted by เด็กชายใต้ดิน View Post
                              clear cmos ยังครับ

ถอดถ่านออกอ่ะ สัก 10 นาที ค่อยใส่กลับ
                              ยังไม่ได้เหมือนเดิมครับ

กดเข้าได้ผมว่าไม่น่าเกี่ยวที่บอร์ดแล้วหละ
                              ผมว่าคุณo.cแล้วเครื่องบูตไม่เข้าแค่นั้นเองลองปรับเป็นค้าดั้งเดิมดูครับ
                              ตั้งค่าเป็น Default ทุกอย่างแล้วครับแต่ก็ยังไม่ได้เหมือนเดิม

เคยเป็นครับ วินเจ๊ง พยายามลงใหม่ครับอาจจะยากสักหน่อยลองพยายยามดูครับ เข้า Bios ได้แต่บู๊ตไม่ผ่านทั้งที่ค่าปกติเดิมๆ
                              เซ็ตในไบออสได้ เข้าเซฟโหมดไม่ได้ สงสัยวินโดว์จะเจ้งจิงๆคับ
                              ที่ผมเคยเป็นมันจะฟ้องตอนก่อนเข้า วินโดว์น่ะว่า ไฟล์ตัวไหนเจ้ง
                              พยายามเข้าคับ ซุ่ซู่...
                              สุดความสามารถของผมแล้วครับ T_T

ถอดแรมออกมาครับ แล้วก็ขัดๆแล้วก็เสียบไปใหม่ครับ
                              ยังอาการเหมือนเดิมครับ

ผมทำตามที่ทุกท่านบอกมาก็ไม่ได้เหมือนเดิมครับ ตอนนี้ผมจึงตัดสินใจเคลมบอร์ด ได้บอร์ดมายังไงจะมารายงานผลอีกทีครับ
                              Last edited by GuJunGraI; 10 Mar 2009, 13:31:57.

Comment

Working...
                              X