overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 8 of 8

Thread: GTX260 ถามหน่อยครับ

OverclockZone Member

Default GTX260 ถามหน่อยครับ

คือผมเพิ่งซื้อมาจะใช้ Driver ตัวไหนที่จะไม่มีปัญหาแล้วให้ผลตอนเล่นเกมดีที่สุด
    ใครค่ายเขียวช่วยแนะนำด้วยยยคับ

แล้วก็อีกอย่างถ้าใครพอจะสอนผมเซ็ตให้การ์ดจอมันแสดงผลให้เต็มที่ได้ขอคำแนะนำด้วยน้ะครับ จะขอบคุนเป็นอย่างสูงงงงง

OverclockZone Member นาย...อั๊ยซ์...'s Avatar

Driver อยากให้ลองเองน่ะครับ ว่าเราใช้กับซอฟท์แวร์ตัวไหนบ้าง

แล้วคู่กับไดร์ฟเวอร์ตัวไหน ถึงจะดี ลองเองดีกว่าครับ ..

แนะนำให้ไล่จากตัวใหม่ๆ ลงไปหาตัวเก่า

ส่วนเต็มที่ หรือไม่เต็มที่ ไม่เกี่ยวกับการเซ็ตมันน่ะครับ ..

มันวิ่งได้เต็มที่ของมันอยู่แล้ว

แต่ถ้าจะทำให้มันเย็นลงกว่าเดิม อันนี้ได้ และดีแน่นอน

และถ้าจะโอมัน ก็ทำได้ และดีแน่นอน ถ้าทำแบบ พอประมาณ ..

OverclockZone Member acquiesce's Avatar
    นนทบุรี,ติวานนท์,พันทิปงามฯ

WHQL 180.48 ใช้มาเป็นเดือนๆเพิ่งเปลี่ยนตัวใหม่ในเวปวันนี้เองครับ ผมว่า driver vista ไม่ค่อยมีปัญหากับเกมนะ หรือเล่นเกมน้อยก็ไม่รู้

OverclockZone Member Kamiyu's Avatar

เท่าที่ลองมา

driver ยิ่งใหม่ยิ่งดีนะกับ GTX260 เนี่ย

อย่างตัวเก่าๆแบบ 180.48 ผมมีปัญหาเรื่อง downclock อ่ะครับ หรือไม่ก็เปิดแค่ msn หรือเปิดหนังด้วย gpu นี่ clock มันวิ่งเต็มเลย (ร้อนกว่าเก่า) เล่นเกมแล้ว clock ไม่ลงไปที่ 300/100 อีก

พอใช้ 182.05 - 06 และล่าสุด 08 นี่ปัญหาเรื่อง downclock ก็แก้เป้นปกติ เวลาดูหนัง clock วิ่งแค่ 400/300 เปิด msn clock ก็ปกติที่ 300/100 เล่นเกมแล้ว clocl กลับที่เดิม

แชร์ข้อมูลการใช้ให้ครับ
    Last edited by Kamiyu; 9 Mar 2009 at 15:34:37.

OverclockZone Member converseboy's Avatar
    Ubonratchatani 34000

Quote Originally Posted by Kamiyu View Post
    เท่าที่ลองมา

driver ยิ่งใหม่ยิ่งดีนะกับ GTX260 เนี่ย

อย่างตัวเก่าๆแบบ 180.48 ผมมีปัญหาเรื่อง downclock อ่ะครับ หรือไม่ก็เปิดแค่ msn หรือเปิดหนังด้วย gpu นี่ clock มันวิ่งเต็มเลย (ร้อนกว่าเก่า) เล่นเกมแล้ว clock ไม่ลงไปที่ 300/100 อีก

พอใช้ 182.05 - 06 นี่ปัญหาเรื่อง downclock ก็แก้เป้นปกติ เวลาดูหนัง clock วิ่งแค่ 400/300 เปิด msn clock ก็ปกติที่ 300/100 เล่นเกมแล้ว clocl กลับที่เดิม

แชร์ข้อมูลการใช้ให้ครับ

ทำไมตัวเก่ากา..กจังเลย เล่นM กะดูหนัง เต็ม100 เลยหรอ

ทำไปได้เล่น เอ็มขึ้น 100

ปล.Noob จังไดร์เวอร์เก่า ออนบอร์ดเทพก่า

OverclockZone Member Kamiyu's Avatar

มันเหมือนจะเป็น bug อ่ะครับ คือ driver เก่ามันเหมือนจะไม่ detect การทำงานที่ lower 3d หรือ lower2d น่ะครับ

msn ขึ้นร้อย เฉพาะตอนเปิดหน้า menu มันอ่ะครับ หน้า แชท ปกติ

หรือแม้แต่ตอนเปิด game for windows live ก็ขึ้น 100 ครับ (ใครใช้ frap อยู่จะสังเกตได้ว่ามันขึ้น fps โชว์ด้วย)

แต่ปัญหาที่ว่านี่ driver ใหม่ๆตั้งแต่ 182.05 ขึ้นไปแก้หมดเลยครับ

ปัญหานี้เจอหลายคนครับ ผมก็ลองอ่านจากบอร์ดของ guru3d กับ EVGA ก็เลยทราบว่าไม่ได้เป็นคนเดียวน่ะครับ

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

182.06 ยังไม่พบปัญหาอะไร

OverclockZone Member acquiesce's Avatar
    นนทบุรี,ติวานนท์,พันทิปงามฯ

ใช่เลย 180.48 เข้าเวปบางเวปเช่น oc zone คอร์มันขึ้นเต็มซะงั้น

ที่ดาวคล็อก เพราะ oc cpu ไม่เสถียรหรือเปล่าครับ เป็นเวลาโอหนักๆ มันจะกระตุก1ทีแล้ว คอร์ล่วงไป 400-300

Bookmarks

Bookmarks