overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: ฟันกันอีกครั้งกับ GTA IV

OverclockZone Member

Default ฟันกันอีกครั้งกับ GTA IV

CORE i7 920
    GTX 260
    G.skill triple ch 3GB

ไม่สามารถรับมือกับ high graphic มันได้ครับ
    เล่นธรรมดาก็ลื่นดีน้ะ พอ ตร.ดาวเต็ม คอปเตอร์สัก 3-4 ลำ รถตรสัก 8 คันก็เริ่มหนืดๆ
    แต่พอฝนตกทีนี่จบเลยครับ ใครใคร่จะเล่น gta iv แบบสุดๆ ถ้าไม่อยากรอก็ขอให้เล่นตัว 285 ขึ้นไปเลยน้ะครับ ไม่งั้นจะเปนแบบผม

OverclockZone Member 11pm's Avatar

i7 ยังหนืดอยู่เหรอเนี่ย -*-

ครับ
    แต่ยังไม่ได้เชค ว่ามันวิ่งกี่ core น้ะ แต่ที่รุ้ๆการ์ดจอผมไม่ไหว

แล้ว minimum มันเรียก 7600gs ขึ้นไป
    ผมว่า 7600 แค่กดเริ่มเกมก็ไม่น่าจะรอดแล้ว

OverclockZone Member daftvader's Avatar

สงสัยต้องการ์ดจอสองตัวแล้วมั้งเนี่ย - -"

PCU use

ไม่ว่าจะเลือกปรับ เอา tex หรือ distance ความหน่วงไม่ต่างกันมากครับ
    เพราะฉนั้นใครเครือ่งประมานผมจะปรับ very high ก็ปลงซะ

OverclockZone Member NasTaZiO7's Avatar

แล้ว NFS UNDERCOVER ล่ะครับ 60fps นิ่งๆ หรือเปล่่าครับสเปคนี้ ?

OverclockZone Member U2-3D's Avatar

ขนาดนี้ก็เป็นที่เกมแล้วล่ะครับ

OverclockZone Member acquiesce's Avatar
    นนทบุรี,ติวานนท์,พันทิปงามฯ

cpu ไม่สนับสนุนเต็มที่หรือเปล่า
    เพราะขณะเล่น 2หัวฟาดไปหัวไม่ต่ำกว่า 80%

ส่วนการ์ดจอ นิ่งมากๆเหมือนไม่ได้ใช้งานด้วยซ้ำครับ (ความร้อนนะ)

OverclockZone Member eliwodkung's Avatar

ไปอ่านเว็บนอกมาเหมือนมันจะพอร์ทห่วยมาจากของPS3อ่ะ (ไมไม่พอร์ทจาก Xbox มาหว่า)

OverclockZone Member Fatesakura's Avatar
    Bangkok, Thailand

ต้องอัพเดทแพทด้วยนะครับ ถ้าไม่อัพ มันจะโคตรห่วยอีกอย่างคือ
    มันใช้ระบบ ฟิสิกส์ของ Havok ครับ ถ้าใช้ ATI คงไปได้ไกลครับ

แต่ผมก็ยังอิจฉา Nvidia นะ ที่เล่น Mirror Edge ไม่แลค

OverclockZone Member YaKuZiA's Avatar
    สมุทรปราการ/พระประแดง

ถูก

เกมส์มันไม่ได้ optimize มาให้เข้ากับฮาร์ดแวร์ตามแพล็ทฟอร์มที่มันรันอยู่อย่างเต็มที่ก็แบบนี้แหล่ะครับ

ภาพมันก็ไม่ได้สวยชนิดที่เรียกว่า งามระดับเทพอะไร แต่อะไรมันจะกระตุกกันได้ขนาดนั้น (เกมส์อื่นๆสวยกว่าแต่ก็ไม่ยักกระตุก)

ที่เล่นอยู่ เพราะมันคือ GTA แท้ๆ ถึงต้องยอมทน (แบบก๊อบๆเอาตามเว็บบิท)

OverclockZone Member boy2san's Avatar

ลองอัพเดทแพทก่อนนะ

4 core เกมนี้ เป็นของหวานเลยละ
    8 core ไม่รู้ -*-

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

2 Core ก็เทพได้ ^^ (คนมันจะแรงซะอย่าง)
    เล่นจริง 40-50 fps
    E7400 ( 4 Core หนาวๆ ถ้าวิ่งไม่ถึง 4 GHz นะ หิหิหิ )

Statistics
    Average FPS: 58.39
    Duration: 37.04 sec
    CPU Usage: 83%
    System memory usage: 84%
    Video memory usage: 93%

Graphics Settings
    Video Mode: 1440 x 900 (75 Hz)
    Texture Quality: Medium
    Render Quality: Highest
    View Distance: 25
    Detail Distance: 37

Hardware
    Microsoft Windows XP Professional
    Service Pack 3
    Video Adapter: NVIDIA GeForce 9800 GTX/9800 GTX+
    Video Driver version: 185.20
    Audio Adapter: Realtek HD Audio output
    Intel Pentium III Xeon processor

File ID: benchmark.cli

ผม patch เรียบร้อยหมดแล้วหละครับ ใช้ยาของ RAZOR ก็คิดว่าคงไม่มีปัญหา เพราะเจ้านี้เค้าทำมาตั้งแต่ half life 1

แต่ผมว่า 8 core ยังช่วยอะไรไม่ได้มากหรอกครับ รุ้สึกมันไม่เคยกินเกิน 3 เลย
    ที่กระตุกอาจจะเป็นเพราะตัว 260 มันยังมีความจำในการประมวลผลต่ำไปหน่อย จึงทำให้ปรับ very high ไม่พอเพราะเท่าที่ดูปรับ high หมดมันเอา mem ไปแล้ว 840 กว่า แต่ถ้าปรับ tex แค่ medium ก้ไม่ต้องห่วงครับ หิม้ะตกก็ลื่น
    แต่สำหรับเกมอื่นๆ อย่าง NFS UNDERCOVER ปรับ MAX + x4 AA ยังไม่มีปัญหาเลยครับ

OverclockZone Member acquiesce's Avatar
    นนทบุรี,ติวานนท์,พันทิปงามฯ

260 ก็ปรับ MAX เต็มสุดๆทุกแถบได้ครับ เอาไฟล์นี้ไปใส่ใน dir เกม เวลาเลือกใน การฟฟิกมันจะเลยเมม แต่ก็ เล่นได้ไม่มีปัญหาครับ
    ไฟล์แนบเอกสาร ไฟล์แนบเอกสาร

Bookmarks

Bookmarks