Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือด่วนมากครับ!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือด่วนมากครับ!

ไม่ทราบว่าถูกบอร์ดหรือเปล่านะครับ แต่คิดว่า ตรงปัญหาสุดๆแล้วครับ

คือ เรื่องมันเป็นอย่างนี้ครับ

เมื่ออาทิตย์ก่อน ผมลงวินโดวส์ใหม่ แต่ปรากฏว่า ลงไม่ได้
    มันแจ้งว่า I/O Device Error ก็เลยยกไปร้าน

ซึ่งมันมีปัญหาอยู่ก่อนแล้ว (ดูท่าจะคนละอาการกันครับ) ช่างบอกว่า เมนบอร์ดเสีย ก็ส่งเคลมไป

ก็เลยคิดว่า เป็นเพราะเมนบอร์ด

วันนี้เพิ่งได้มา ลงวินโดวส์ มาเรียบร้อย

กลับมาถึงบ้าน ด้วยความไม่ถนัดมือ เลยกะจะลงวินโดวส์ตัวประจำ

ฟอร์แมตวินโดวส์ที่ร้านติดมาให้เรียบร้อย

เครื่องก๊อบปี้ไฟล์เสร็จ รีสตาร์ทเข้าหน้าจอติดวินโดวส์

ปรากฏว่า ปัญหาเดิมเลยครับ

พอเข้าหน้าจอติดวินโดวส์ มันเขียนว่า จะเสร็จใน39นาที เหมือนมันยังทำงานนะครับ

แต่20นาทีผ่านไป มันก็ยังเขียนว่า อีก39นาทีอยู่

แล้วก็ขึ้นError ขึ้นมาครับ

ผมจำไม่ได้แน่ชัด

แต่ค่อนข้างมั่นใจว่า มันเขียนว่า

I/O Device ที่จำเป็นต่อการลงวินโดวส์ มีปัญหา อะไรประมาณเนี้ยอ่ะครับ

ใครทราบวิธีแก้ ช่วยทีนะครับ ร้อนใจมากครับ กลัวพ่อด่า
    เพราะเพิ่งส่งซ่อมมาแท้ๆ เจอปัญหาเดิมเลย

ขอบคุณที่ทนอ่านนะครับ ท่านได้เคยเจอปัญหานี้ ช่วยหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

เปลี่ยนวินโดวน์แผ่นอื่นครับ

Comment

แผ่นวินโดวส์เสียเหรอครับ

ถ้าเป็นอย่างนั้นจริงๆคงโล่งเลยครับ

อย่าโกหกผมน้า>_<

Comment

ลอง cd-rom อันอื่นก็ดี ถ้ามี

และลองถอดแรมมาขัดด้วยครับ

ลองเช็สาย hdd ด้วยว่าเรียบรอยดีไหม

และลองเปลี่ยนแผ่นตามข้างบน

Comment

Working...
        X