Announcement

Collapse
No announcement yet.

BIOS มองไม่เห็น HD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• BIOS มองไม่เห็น HD

เป็นโน๊ครุ่นเก่านะครับ TOSHIBA DYNA BOOK 7020X อัฟBIOS เป็น8.10 แล้วมองไม่เห็นเลยครับ แต่เอาไม่ต่อกับPC มองเห็น ช่วยแนะนําหน่อยครับ ออผมมีทั้ง 10G 20G 30G ก็มองไม่เห็นครับ

Downgrade BIOSกลับเลยครับ

Comment

ทํายังไงครับแนะนําหน่อยครับ หาโหลดที่ใหนครับ

Comment

ยี่ห้อนี้ อาการแบบนี้ผมเคยซ่อมน่ะ ถ้าไปแก้ที่ไบออสแล้วไม่หาย ฮาร์ดดิสก็ไม่ได้เสีย ก็เหลืออยู่ที่เดียว อิอิ

Comment

ทิ้งอย่างเดียวใช่ใหมท่าน ^_^

Comment

555+ ถ้าอยากทิ้งขอผมได้ม่ะ อิอิ ที่จริงซ่อมได้ครับ ซ่อมแล้วใช้งานได้อีกนานเลย เพราะโน๊ตบุ๊คพวกนี้ทนทาน ซ่อมแล้วใช้ได้ดี เชื่อผมเหอะซ่อมเอามาใช้เป็นเครื่องสำรองได้ดีเลย

Comment

ไปหาBiosรุ่นเก่ามาUpdateมันน่ะครับ น่าจะยังพอมีอยู่ตามในเนต ลองหาๆดูนะครับ จะได้ไม่ต้องส่งซ่อม

Comment

Working...
              X