Announcement

Collapse
No announcement yet.

AntiVirus ตัวไหนโหดกว่ากันอะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AntiVirus ตัวไหนโหดกว่ากันอะ

Antivirus Bitdefender 2009 225

AntiVirus Kaspersky (3User) Version 7 753/3

ตัวที่ไหนกว่ากันอะครับ ราคาประมาณ 300+นิดๆ งบอะ

มีตัวอื่นแนะนำบอกด้วยนะ ขอแรงๆๆ

ไม่มีใคร บอกได้เลยเหรอ นิ

Comment

kaspersky 3ปี 900บาท 300นี่1ปี มั้ง - - ผมใช้ kaspersky ก็ดีนะ bitdefender ก็ดี แต่ผมคิดว่า kasper ดีกว่า อัพเดทรายชั่วโมงทั้ง2ตัว แต่ว่าในบางเวป อ้างอิง bitdefender ได้อันดับ1 รองลงมาก็ kaspersky ครับ

Comment

ส่วนตัวผม เชียร์ NOD32

และไม่ใช่ของลิขสิทธ์ด้วยและก็ยังไม่เคยโดน Win32/Sality.NAR (แต่โดนประจำตอนไม่update)
        (ผมมาเกรียน)

Comment

" โหด " ไช่มะ

AVG โลด

นี่คือเสียงเล่าลือ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=252333

Comment

เอ วี จี โหดมากครับ โหดกับเครื่องเรามากๆ ใช้แล้วหน่วง

โหลดมาวันแรก ๆ ก็ปกติดี ผ่านไปไม่กี่วันจะอัพเดตไม่ได้
            พอเล่นเน็ตก็จะใช้ซีพียูจนเต็มร้อยเปอร์เซ็นต์ คอมค้างไม่กระดิกกระเดี้ย ทำอะไรไม่ได้ ต้องรีสตาร์ท
            สุดท้ายก็ต้องเอามันออกไป เพื่อนที่ออฟฟิศโต๊ะติดกันก็เป็นเหมือนกันเดี๊ยะ

จบข่าวเลย

Comment

ระหว่าง 2 ตัวนี้ ผมเชียร์ Kaspersky ครับ

แต่ความชอบส่วนตัวชอบ NOD32 ครับ มันไม่เรื่องมาก

Comment

Kaspersky

Comment

AntiVirus Kaspersky (3User) Version 7 753/3
                  ส่วนตัวใช้Nod32อยู่เหมือนกัน
                  ไวรัสวิ่งหนี
                  อิอิ

Comment

ถ้าให้ผมแนะนำนะ แนะนำว่าอย่าใช้ตามคนอื่น ใช้ตัวที่ตัวเองใช้แล้วรู้สึกว่าเหมาะมือดี ใช้ง่ายดี จะดีกว่าครับ เปลี่ยนไปใช้ตามคนอื่น มันขึ้นข้อความเตือนอะไรมาก็ไม่รู้เรื่อง ( เพราะส่วนใหญ่ไม่มีใครอ่านกันหรอก คลิ๊ก ๆ ไป ถ้าตัวที่เราคุ้นมันมีอะไรขึ้นมาก็ยังรู้ )

Comment

vbvb

ผมใช้ 4 อย่าง นี้
                      1.nod32 อัพเดตสม่ำเสมอ
                      2.ร่มแดงเวอชั้น internetsecurity ปรับแต้งเอาตามการใช้งานนะ อัพเดตเสมอ ๆ เครื่องที่ทำงาน
                      3.AVG internet security เครื่องที่บ้าน
                      3.trojun remover เวอใหม่ๆๆ มีให้โหลดทั่วไป
                      4.โปรแกรมกำจัดไวรัสใน usb flashdrive หรือ autorun
                      ...อาจมีหลงเหลือมาบ้าง... อิอิ
                      แต่สุดท้ายลแล้ว คงต้องลง วินใหม่ ทุก ๆๆ 3-4 เดือนอยู่ดี5555
                      มันจะได้ แรง ๆๆ

Comment

nod32 อัพเดท ตลอด ๆ แจ่ม +1

อีกอย่าง ฟรี ๆ

Comment

จริงๆส่วนตัว ใช้ NOD แต่ตอนนี้แนะนำ kas ครับ

Comment

ผมใช้ nod32 ครับ ไม่หน่วงเครื่อง update บ่อยดี

Comment

ส่วนตัวใช้ NOD32 เวอร์ชั่น ลิขสิทธิ์ ปีละ 800 บาท ตกวันละ 2.19 บาท อัพเดรสได้ตลอดไม่ต้องหา user หรือ pass หรือ server load จะลำคาญก็ตอนใส่แฟรชไดร์ (เพื่อน) มันจะฟ้องว่ามีไวรัสเร็วมาก

Comment

Working...
                              X