Announcement

Collapse
No announcement yet.

กำลังจะซื้อ Benq x31 ครับ ขอถามหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กำลังจะซื้อ Benq x31 ครับ ขอถามหน่อยครับ

อยากทราบว่าราคาตอนนี้เท่าไหร่ครับ แล้วถ้าในระดับราคาเดียวกัน มีรุ่นใหนอีกบ้างครับที่น่าสนใจ ที่บางเบาหน่อย เพราะต้องออกนอกสถานที่บ่อยครับ และแบตทน ๆ นะครับ อีกอย่างคือ ไม่ชอบที่ใหญ่มาก ๆ อ่ะครับ พกพาลำบาก ช่วยหน่อยนะครับ (ได้ข่าวว่าตัวนี้เล่นเกมส์ใหม่ ๆ ได้ด้วย และสีน้ำตาลก็ถูกใจมากเลยครับ) ขอความคิดเห็นด้วยนะคับ ขอบคุณครับ

ประมาณ 30k ครับ

Comment

30 ต้น-กลางครับ สวย เบา แรง คุ้ม

Comment

ก็ดีนะคับ เบา เล็ก ราคามือ 1 30k ( ใกล้ๆ S42-LM18 แต่เบากว่า เล็ก กว่า )

เสี่ยวๆ 8600M GT นิดหน่อย ( ถึงแม้จะแก้ให้พัดลมหมุนตลอดแล้วก็ตาม )

Comment

ตกลงว่ารุ้นนี้ดีใช่ใหมครับแล้วได้ยินมาว่ามีปัญหาสีลอกนี่ไม่ทราบว่าจริงใหมครับ แล้วเราจะทราบได้ยังไงคับว่ามันจะลอก (กลัวเหมือนกันครับ) ผมคิดว่าจะซื้อในงานคอมมาร์ท 2009 นี่ละครับ มีร้านที่แบบ ฟรีแวทใหมครับ รบกวนด้วยนะครับ ดู ๆ แล้วสวยมากเลย แต่ใจจริงอยากได้ hp ตัวที่สีน้ำตาลทองแดงมากกว่าครับ มีอยู่ 3 รุ่น แต่ว่าแพงไปหน่อย ไงก็ขอคอมเม้นกันด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by bankkanb View Post
            ตกลงว่ารุ้นนี้ดีใช่ใหมครับแล้วได้ยินมาว่ามีปัญหาสีลอกนี่ไม่ทราบว่าจริงใหมครับ แล้วเราจะทราบได้ยังไงคับว่ามันจะลอก (กลัวเหมือนกันครับ) ผมคิดว่าจะซื้อในงานคอมมาร์ท 2009 นี่ละครับ มีร้านที่แบบ ฟรีแวทใหมครับ รบกวนด้วยนะครับ ดู ๆ แล้วสวยมากเลย แต่ใจจริงอยากได้ hp ตัวที่สีน้ำตาลทองแดงมากกว่าครับ มีอยู่ 3 รุ่น แต่ว่าแพงไปหน่อย ไงก็ขอคอมเม้นกันด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
            รุ่นใหม่ไม่ลอกและ

Comment

ผมถามที่ 0 มาแล้ว เขาบอกว่ายังมีอยุ่แต่ถ้าเจอเขายินดีเปลี่ยนให้ทันที เพราะของที่ออกไปแล้วไม่รู้ว่าจะยังหลงเหลืออยู่ป่าว แต่ไงก้เปลี่ยนได้แน่นอน แต่ตอนนี้มาเล็ง ๆ รุ่นอื่น ๆ อีกแระ มีงบ 36000 คิดว่ามีรุ่นใหนที่ดีกว่า หรือเจ๋งกว่าใหมครับ แนะนำทีนะครับ ยิ่งเยอะก้ยิ้งดีคัฟ ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าเลยนะคับที่แนะนำคับ

Comment

Originally posted by bankkanb View Post
                ผมถามที่ 0 มาแล้ว เขาบอกว่ายังมีอยุ่แต่ถ้าเจอเขายินดีเปลี่ยนให้ทันที เพราะของที่ออกไปแล้วไม่รู้ว่าจะยังหลงเหลืออยู่ป่าว แต่ไงก้เปลี่ยนได้แน่นอน แต่ตอนนี้มาเล็ง ๆ รุ่นอื่น ๆ อีกแระ มีงบ 36000 คิดว่ามีรุ่นใหนที่ดีกว่า หรือเจ๋งกว่าใหมครับ แนะนำทีนะครับ ยิ่งเยอะก้ยิ้งดีคัฟ ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าเลยนะคับที่แนะนำคับ
                ไม่รู้ว่าไม่บางไม่เบาจะชอบไหมแต่ลองเสนอดู

ชอบ14นิ้วก็s42
                ชอบ15 นิ้วก้ s57

Comment

รุ่นที่เป็น การ์ดจอ Geforce ตระกูล 8600 ไม่จำเป็นอย่าเสี่ยงดีกว่านะครับ ถึงแม้จะมีการยืนยันการแก้ไขแล้วจากผู้ผลิตก็ตาม แต่ของแบบนี้ซื้อมาเงินไม่ใช่ถูก ๆ เป็นอะไรขึ้นมาจะมาหลอนว่าเป็น Heat Cycle หรือเปล่า ก็ไม่คุ้มกับสุขภาพจิตทที่ต้องเสียไปนะครับ ถ้ามีตัวเลือกหลาย ๆ ตัว ก็ลองมองหลาย ๆ ตัวมาเปรียเทียบกันดูครับ แต่ถ้าชอบจริง ๆ อันนี้ก็ไม่ว่ากันครับ ของอย่างนี้ นานาจิตตัง

Comment

ขอบคุณครับ แต่ไปซื้อมาแล้วครับ s42 lm18 แฮะ ๆ ไปลองดู ๆ เลยได้รุ่นนี้มาคัฟ

Comment

benq x31 - lm04
                      cpu intel core 2 duo L7500 [1.60 GHz]
                      intel 965 chipset
                      intel 4965 agn
                      ram 2 GB DDR 2 667MHz [FREE 2 GB]
                      HDD 250 GB 5400 RPM
                      13.3'' LED 1.78 KG
                      geforce 8600gt 256 mb
                      dvd RW slot load 8x
                      webcam 0.3 m
                      bluetooth
                      cardreader 5in 1
                      vga 1,usb 3,hdmi 1,mic 1,headphone 1
                      lan 10/100/1000 ,modem 56 k
                      os linux

Comment

price 30,900 ex vat
                        free ram 2 gb
                        อันอื่นต้องต่อรองเอง
                        pantip มีของหลายร้าน ลองเดินดู

Comment

Working...
                        X