Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่รู้ถูกห้องไหม แต่ อยากถาม อุปกรณ์ คอม มี ปลอมไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่รู้ถูกห้องไหม แต่ อยากถาม อุปกรณ์ คอม มี ปลอมไหมครับ

คืออยากรู้อ่าครับ ว่า พวก CPU การ์ดจอ ฮาร์ดดีส เมนบอร์ด มีเก๋ ไหมครับ

แรม อันนี้ (เคยเห็นเก๋)

ขอบคุณครับ

ถ้ามะนเก๊ ผมว่ามันคงใช้ไม่ได้ไปเลยแหละ
    แต่ถ้าจะมีก็เป็นกล่องที่มากจีนอ่ะคับ ที่ ADVICE เอามาขาย
    แต่ไม่ใช่ของปลอมนะ มันเปนของจีน ไม่ใช่ของมาเล อย่างที่เราใช้กันอยู่
    ส่วนอย่างอื่นก็ เมดอินชัยนาททั้งนั้นแหละ อย่าคิดมากเลยครับ อิอิ

Comment

อยากได้หลายๆคนตอบครับผม

Comment

CPU มี ใช้ วัสดุที่ แบบ ถูกกว่าแล้วอายุการใช้งานน้อยลงมีไหมครับ -*-

Comment

Originally posted by tpxtream View Post
          CPU มี ใช้ วัสดุที่ แบบ ถูกกว่าแล้วอายุการใช้งานน้อยลงมีไหมครับ -*-

มีแน่นอนครับ

แต่CPU ผลิตในจีน ฟังดูแล้วเหมือน ของจีนแดงเลย............ถ้าในเรียกว่าไรหว่า

Comment

Originally posted by converseboy View Post
            มีแน่นอนครับ

แต่CPU ผลิตในจีน ฟังดูแล้วเหมือน ของจีนแดงเลย............ถ้าในเรียกว่าไรหว่า

กำแล้วที่ใช้อยู่ นี่ ปลอมไหม -*-

Comment

เท่าที่เคยอ่านในนิติยสารที่เค้าเอาของปลอมมาเปรียบเที่ยบให้ดูด้วย ก้อมี cpu กับ ram น่ะครับ อย่างอื่นยังไม่เคยได้เห็น

Comment

เมด อิน ชัยนาท อิอิ

ฟังดุแล้วไม่หน้าคบ แต่ว่าของที่เราใช้กันก็มาจากชัยนาทประมาณ 70% ละมั้ง
                อิอิ

CPU ของชัยนาทไม่เคยใชเองนะ ได้แต่ประกอบให้ลูกค้าเพราะว่าหาของ มาเลเซีย ไม่ได้
                จวนตัวต้องส่งงานลูกค้า ก็เลยต้องไปเอาชัยนาทมาขาย ทั้งๆที่ใจจิงๆ ไม่อยากขาย กลัวจะมีปัญหาแล้วเคลมยาก
                อิอิ ..............

Comment

ผมอยากไปรับ พวก ฮาร์ด แวร์ มาขายไง -*-แต่ไม่รู้ไปหาที่ไหนเซง 5+

Comment

ไม่มีของปลอมครับ มีแต่ของที่ไม่มีประกัน หลุดออกมาจากโรงงาน ไม่ขึ้นซีเรียว อะไรพวกนี้ครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                      ไม่มีของปลอมครับ มีแต่ของที่ไม่มีประกัน หลุดออกมาจากโรงงาน ไม่ขึ้นซีเรียว อะไรพวกนี้ครับ
                      พี่วิกรมาตอบเอง พอดีน้าผมเค้า อยากรู้ เค้าไม่เชื่อว่า ไม่มีของปลอมผมก็ว่าไม่มี เค้าบอกไห้มาถาม 555+

Comment

ของเรียนแบบยี้ห้อคล้ายๆ อาศัยขาย มีเพียบครับ

Comment

Working...
                        X