Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต่อเน็ตเอง..ทำยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต่อเน็ตเอง..ทำยังไง

คือว่าผมใช้เน็ตของทรู มีModemของ Billion [ฺBiPAC5102S]

แล้วเพื่อนของผมก็ได้สมัครทรู ได้ Router Modem Billion Sky มา

ของเพื่อนผมมันเปิดโมเด็มมาต่อเน็ตเองได้เลย แต่ของผมต้องเข้าไปต่อเอง

คือผมอยากให้มันต่อเน้ตเองบ้าง มีวิธีไหมครับ

ก็เปลี่ยนไปใช้ เราเตอร์ ไง

Comment

ผมเปลี่ยนโมเดมเลยคับ และ มันต่อเองเลยไม่ต้องลงอะไรเลย ผมใช้ dlinkadsl2+router อ่ะคับหาโมเดมแยกแบบซื้อเองมาเสียบ มันจะต่อเองคับ แต่อย่าให้ทรูรุนะ มันผิดสัญญา เค้าคับ (ผมสมัคร คนเดียว ไวฟาย ทั่วบ้านเลย อิอิ จุจุ ห้ามบอกใคร)
      ต้องเป็น Router นะ

Comment

Originally posted by genx4343 View Post
        ก็เปลี่ยนไปใช้ เราเตอร์ ไง
        มันมีวิธีเปลี่ยนโมเด็มเป็นเร้าเต้อร์ จะมีผลต่อการเล่นเน็ต เปิดบิทไหมครับ

http://www.thelordofwireless.com/mod...howpage&pid=56 <<< ตามนี้ครับ
        Last edited by C2_X; 10 Mar 2009, 01:14:28.

Comment

Originally posted by getready2day View Post
          ผมเปลี่ยนโมเดมเลยคับ และ มันต่อเองเลยไม่ต้องลงอะไรเลย ผมใช้ dlinkadsl2+router อ่ะคับหาโมเดมแยกแบบซื้อเองมาเสียบ มันจะต่อเองคับ แต่อย่าให้ทรูรุนะ มันผิดสัญญา เค้าคับ (ผมสมัคร คนเดียว ไวฟาย ทั่วบ้านเลย อิอิ จุจุ ห้ามบอกใคร)
          อยากรุ้อะครับโมเด็มกับเร้าเต้อร์ต่างกันยังไง

Comment

ดันๆๆ ครับ ง่วงจัง

Comment

Originally posted by C2_X View Post
              มันมีวิธีเปลี่ยนโมเด็มเป็นเร้าเต้อร์ จะมีผลต่อการเล่นเน็ต เปิดบิทไหมครับ

http://www.thelordofwireless.com/mod...howpage&pid=56 <<< ตามนี้ครับ
              เคยมีใครใช้วิธีนี้ไหมเอ่ย

Comment

อืมๆ อยากรู้เหมือนกัน ก็จะทำอยู่

โมเดม เล่นอยู่กับที่เครื่องเดียว

เราเตอร์ ก็เหมือนไวไฟ ใช้โนตบุตก็ต่อได้ เล่นได้หลายเครื่อง

Comment

Originally posted by heempanda View Post
                  อืมๆ อยากรู้เหมือนกัน ก็จะทำอยู่

โมเดม เล่นอยู่กับที่เครื่องเดียว

เราเตอร์ ก็เหมือนไวไฟ ใช้โนตบุตก็ต่อได้ เล่นได้หลายเครื่อง
                  แต่ว่าเห็นบางคนบอกกันว่า อัพไปพังเลยก็มี แต่บางทีก็แก้ได้ด้วยเฟิร์มแวร์ของทรู

ไม่ค่อยอยากเสี่ยงเลยอะครับ

Comment

มันแจก ip ได้ด้วยนะเออ

Comment

เราเตอร์เราจะเข้าไปเซ็ตในฮาร์ดแวร์ให้มันต่อเน็ตให้โดยเราไม่ต้องเปิดคอมได้ครับ ลองซื้อมาแล้วทำตามคู่มือดู
                      และถ้าอยากแลนก็ซื้อสวิตหรือฮับมาต่อสายเพิ่มเอาก็ได้มันจะแจกไอพีให้ออโต้

Comment

Originally posted by Freekickgundam View Post
                        เราเตอร์เราจะเข้าไปเซ็ตในฮาร์ดแวร์ให้มันต่อเน็ตให้โดยเราไม่ต้องเปิดคอมได้ครับ ลองซื้อมาแล้วทำตามคู่มือดู
                        และถ้าอยากแลนก็ซื้อสวิตหรือฮับมาต่อสายเพิ่มเอาก็ได้มันจะแจกไอพีให้ออโต้
                        มันไม่เกี่ยวที่ว่าโมเด็มหรือเร้าเตอร์ ต่อเน้ตดีกว่าหรือโหลดได้ดีกว่าใช่ไหมครับ

มันก็เหมือนกันแค่เร้าเต้อร์แจกIPเองใช่ไหมครับ

แล้วตามลิงค์ที่ผมหามา สามรถทำได้จริงใช่ไหมครับ
                        Last edited by C2_X; 10 Mar 2009, 13:42:16.

Comment

แล้วมีใครพอแนะนำได้บ้างกับการอัพ [ฺBiPAC5102S] เป็นเร้าเต้อร์ได้มั่งอะครับ

อยากลองทำดู วัดใจกันไปข้างเลย ว่าจะอยุ่หรือไป

Comment

Originally posted by C2_X View Post
                            แล้วมีใครพอแนะนำได้บ้างกับการอัพ [ฺBiPAC5102S] เป็นเร้าเต้อร์ได้มั่งอะครับ

อยากลองทำดู วัดใจกันไปข้างเลย ว่าจะอยุ่หรือไป
                            search google เลยครับ วิธีทำเพียบ

Comment

192.168.1.1 พาสหาเอง ไปยืมคู่มือเพื่อนทำตามที่เค้าบอก เข้าไปเซตก็จบ

Comment

Working...
                              X