Announcement

Collapse
No announcement yet.

benQ57 ในงานCommart 09

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• benQ57 ในงานCommart 09

คือจะซื้อโน๊ตบุคเครื่องแรกเลยครับ กะใช้ยาวเลย แต่ไม่ค่อยจะรู้เรื่อง

ตั้งแต่ศึกษาดูๆมา เห็นพูดกันถึง BenQ joybook s57 กันหนาตามาก

ชักสนใจแล้วล่ะครับ แต่ก็ไปเดินดูพันทิพมา เมื่อต้นเดือนมีนา

ซึ่งผมถามหา s57 แล้วหาไม่เจอ แต่ก็สะดุดตาอยู่รุ่นครับ นั่นคือ acer aspire 5530g

ดีไซน์มันโดนใจผม เลยอยากให้ช่วยตัดสินใจอ่ะครับ เลือกอันไหนดี และก็ ถ้าซื้อ2รุ่นนี้

ไม่เครื่องใดเครื่องหนึ่ง ใช่วินโดว์อะไรดีครับ และคำถามข้อสุดท้ายครับ ผมจะไปซื้อในงาน

Commart 09 ที่จะถึงในวันที่19นี้ดีมั้ยครับ จะมี s57 วางขายมั้ยครับ

ที่ถามๆมาไม่รู้งงกันอ่ะป่าว เฮอๆ ขอบคุณร่วงหน้าครับ

รอ 57 ดีกว่าครับ สนับสนุนจริงๆ

Comment

ถ้าจะเอา 5530 เอาตัว top นะครับ ตัวรองเพื่อนผมซ์้อมาเล่นแล้วบอกว่าไม่ค่อยแรง

Comment

S57 เป็นคำตอบสุดท้าย ถ้าเงินถึง ถ้าขอบดุหนังฟังเพลงเล่นเกมส์ ต้องS57 ราคา 35,500 บาท ดูไม่ค่อยแพงนะ
        แต่ ซื้อTV ตู้เย็น
        ปล. ลงอ่างได้สบายเลบ รวมติบเด็กแล้วครับ...อิอิ

Comment

รอ S57 คุ้มกว่า สุดๆครับ

CPU+การ์ดจอ ในราคานี้ก็น่าเล่นมากๆแล้วครับ

Comment

เห็นตัวจริงก่อนดีกว่าไหมคับ

บางคนที่ชอบ อาจจะเปลี่ยนเป็นไม่ชอบ
            บางคนที่ไม่ชอบ อาจจะเปลี่ยนเป็นชอบ

รอดูตัวเป็นๆก่อนคับ ส่วน spec นั้นสุดยอดอยู่แล้ว

Comment

ได้ข่าวมาว่าตัว body เป็นพลาสติกนะครับ เหอะๆ

Comment

แนะนำว่าไปดูตัวเป็นๆและลองไปเล่นดูครับ
                บางทีผมว่าอาจตัดสินใจจากอย่างอื่นนอกspecนะครับ
                อย่างผมไม่ซื้อs42 เพ้าระไม้ชอบpadกับน้อตยึดด้านหลังของมันอะ 55

Comment

แล้วงานคอมมาดนี่ถ้าพลาดครั้งนี้ ครั้งต่อไปมีเมื่อไรครับ

Comment

ผมคิดว่าลองเดินๆ ศึกษาข้อมูลให้เพียงพอดีกว่าครับ การที่เชียรเครื่องใดเครื่องนึงนั้นเกินไป แล้วเกิดซื้อมามีปัญหาใครจะรับผิดชอบ คนซวยก็เป็นคนซื้อมาอยู่ดี
                    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=211529

Comment

Originally posted by tarnarkit View Post
                      แล้วงานคอมมาดนี่ถ้าพลาดครั้งนี้ ครั้งต่อไปมีเมื่อไรครับ
                      ยังไม่เห็นข่าวคราว งานcom fair งานอื่นนอกจาก commart ที่จะถึงนี้เลยนะครับ คงต้องรอดูตอนงานอ่ะ

Originally posted by stroumphs View Post
                      ได้ข่าวมาว่าตัว body เป็นพลาสติกนะครับ เหอะๆ
                      หาาาาาา!!!!! ไปได้ข่าวมาจากไหนครับ

Comment

เชียร์s57 อีกคน

Comment

Originally posted by stroumphs View Post
                          ถ้าเป็นพลาสติกแบบ R43 ก็ไม่น่ากลัวนะคะ เพราะเราใช้ R43 อยู่ พบว่าแข็งแรงมากเลย ออกแรงกดแทบไม่ยุบ

Comment

เบาไปไม่ชอบ อิอิ

Comment

Working...
                            X