Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยเกี่ยวกับ ASUS EN9800GT ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยเกี่ยวกับ ASUS EN9800GT ครับ

คือผมอยากจะรู้ว่า ASUS EN9800GT Matrix กับ ASUS EN9800GT Hybrid มันแตกต่างกันยังไงเหรอครับ

มาเนียน อยากรุเหมือนกัน รอเรปล่าง

Comment

matrix มันมีเพิ่ม feature อื่นๆเข้ามา + เปลี่ยนพัดลมสวยๆเลยขายแพงขึ้นครับ ส่วน Hybrid เป็นตัวประหยัดไฟครับ แต่ลึกไม่ทราบรายละเอีนด ไม่ค่อยได้สนใจตัวนี้ รอท่านข้างล่างละกาน ไปละ

Comment

Matrix ซิ้งสวย เย็น(มั้ง) Hybrid มีระบบประหยัดพลังงานการ์ดจอ เวลาเราไม่ได้ใช้งานมันหนักๆ เช่น เวลาเปิดแค่เว็ป เล่น msn หรือฟังเพลง มันจะไปลด Core Mem ทำให้การ์ดใช้พลังงานน้อยลง กินไฟน้อยลง เย็นขึ้น(มั้ง)

ปล. ความรู้งูๆปลาๆ โปรดอย่าเชื่อถ้าไม่มีคนมายืนยันข้อความผม ไปหละ ปี๊วๆ

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ ^^

Comment

ไม่เป็นไร ^^

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              ไม่เป็นไร ^^
              ซะงั้น - -"

Comment

matrix ก็มี hybrid ครับ ส่องด้านหลังการ์ดมันจะมีชิพของ Asus เขียนว่า hybrid power ไรสักอย่าง แต่ผมไม่ค่อยชอบใช้มันก็เท่านั้นเอง

Comment

ความจำ 1 GB ทั้งคู่เหรอครับ

Comment

ใช้อยู่ครับ 9800 MATRIX มี hybrid Power อยู่ในตัวครับ

ความเย็นก็ไม่ได้เย็นมากมายครับ Idle อยู่ที่ 42 อุณภมูห้อง 37 (อุบลราชธานี)

512 นะครับ ไม่ใช่ 1G ส่วนรีวิวดูได้ที่ลิ๊งข้างล่างครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=437613

Comment

Working...
                    X