Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพื่อนครับ... Driver ATi 9.2 เป็นอย่างไรบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมขอเป็นฝ่ายค้านแล้วกันฮ่าๆ 9.2 ปัญหาเยอะนะคับ(เยอะกว่า 9.1 หรือเปล่าไม่รู้) ลอง search ใน AMD Forum ดูคับมีคนแจ้งปัญหาตูมเลย http://forums.amd.com/game/categories.cfm?catid=279 ส่วนตัวผมลงแล้ว เจอปัญหาคือว่า VGA กินไฟมากขึ้น 50watt และก็อุณหภูมสูงขึ้น 10องศา(คิดว่าเพราะไปกินไฟมากขึ้นเลยร้อน) อันนี้คือที่ idle state บน desktop นะคับ ส่วนเรืองเกมผมลอง crysis warhead แล้ว avg fpsเพิ่มขึ้น 2fps แต่มันจะลื่นขึ้นเพราะมันจะพยายามาให้ min fps สูงขึ้นและ max fps ต่ำลง ภาพเลยจะดูลื่นขึ้น

Comment

ผมชอบ9.2น่ะ

Comment

ok เลยพี่น้อง

Comment

9.3 ออก 18 มีนา อีก 6 วัน

Comment

ผมเคยใช้อยู่จอฟ้าบ่อยมากครับ เลยกลับไปใช้เวอร์ชั่นเก่าๆ

Comment

แจ่ม

Comment

ผมขอเป็นฝ่ายค้านแล้วกันฮ่าๆ 9.2 ปัญหาเยอะนะคับ(เยอะกว่า 9.1 หรือเปล่าไม่รู้) ลอง search ใน AMD Forum ดูคับมีคนแจ้งปัญหาตูมเลย http://forums.amd.com/game/categories.cfm?catid=279 ส่วนตัวผมลงแล้ว เจอปัญหาคือว่า VGA กินไฟมากขึ้น 50watt และก็อุณหภูมสูงขึ้น 10องศา(คิดว่าเพราะไปกินไฟมากขึ้นเลยร้อน) อันนี้คือที่ idle state บน desktop นะคับ ส่วนเรืองเกมผมลอง crysis warhead แล้ว avg fpsเพิ่มขึ้น 2fps แต่มันจะลื่นขึ้นเพราะมันจะพยายามาให้ min fps สูงขึ้นและ max fps ต่ำลง ภาพเลยจะดูลื่นขึ้น

ของผมอุณหภูมิ เท่าเดิมน่ะครับ ส่วนเรื่อง Framerate ผมไม่รู้ครับ ไม่ได้ดู

ผมเคยใช้อยู่จอฟ้าบ่อยมากครับ เลยกลับไปใช้เวอร์ชั่นเก่าๆ
                อันนี้เรียกว่าซวย สิครับเนี่ย

ของผมก็ยังไม่เจอปัญหาอะไร นะ

9.3 ออก 18 มีนา อีก 6 วัน

ไหงมาซะถี่จังเนี่ย...

สรุปว่า ไม่ว่าจะ ATi หรือ Nvidia ถ้าเป็นเรื่อง Driver มันก็ยังมีเรื่องของดวงซวยบ้างอยู่ดีน่ะครับ ของอย่างนี้ ยังต้องวัดดวงอยู่เด้อ...

Comment

ตัวนี้แจ่มสุดๆ

Comment

เกม crysis เล่นไม่ได้แต่เกมอื่นลืนดีครับ

Comment

9.2 ถ้าอัพแล้วไม่มีปัญหาก็ดีไปครับ รอ 9.3 ดีกว่าใกล้ออกแล้ว

Comment

ยังไม่ได้อัพเป็ฯ 9.2 ยังใช้ 9.1 อยู่เลย

Comment

9.1 และ 9.2 มีปัญหา DXVA นะครับ ถ้าใช้ Windows XP

(ขอขุดมาหน่อย พอดีเพิ่งทราบอะครับ)

Comment

9.3 - - ช่ายรอๆ

Comment

ปกติครับ

Comment

ใช่อยู่บ่เป็นหยัง

Comment

Working...
                                X