Announcement

Collapse
No announcement yet.

เคย รู้สึกไหมว่าซื้อ แฟลตไดวส์มา 8 กิ๊ก แต่ได้ไม่เต็ม 8 กิ๊ก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เคย รู้สึกไหมว่าซื้อ แฟลตไดวส์มา 8 กิ๊ก แต่ได้ไม่เต็ม 8 กิ๊ก

สังเกตุหลายครั้งหลายหนละ ว่ามันหายไปไหน ทั้ง HDD และ FlashDive ทำไมมันไม่เต็ม กิ๊ก เช่น ซื้อ HDD มา 250 G แต่พอใช้ จริงมีแค่ 232 G กว่าๆ เองมันหายไปไหนเสียดายจังใครรู้บ้าง

ผมว่าคุณลองค้นหากระทู้เก่าๆอ่านเถอะครับ มีคนถามและมีคนมาตอบ+อธิบายเรื่องนี้ไว้เยอะมากแล้ว

Comment

ถามกันเยอะมากชนิดที่ว่า เอาคำถาม+คำตอบไปถมในทะเลได้ประเทศไทยอีกประเทศนึงเลย

Comment

อืม...

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=417360

-*-
          Last edited by H13; 10 Mar 2009, 08:49:04. Reason: -*-

Comment

คำถามเดิมๆ เหมือนคำถามที่ว่า ทำไมเห็นแรมไม่ถึง 4gb

Comment

แล้วทำไม คนบนโลกเราหน้าตาไม่เหมือนกันหว่า

Comment

1 G ไม่ได้เท่ากับ 1000 MB นะครับ -*-

Comment

ขอบคุณ ครับ แหะๆๆ

Comment

Working...
                  X