Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอที่ต่างประเทศนี่ขายถูกกว่าในไทยเหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอที่ต่างประเทศนี่ขายถูกกว่าในไทยเหรอครับ

จาก
    http://forums.overclockzone.com/foru...=378399&page=4
    งี้เราฝาคนรู้จักที่ไปต่างประเทศให้ซื้อให้หน่อยไม่ดีกว่า เหรอครับ

ว่าแต่กระทู้นั้นทำไมไม่ตั้งห้องนี้หว่า

ถ้าจะหิ้วเข้ามาก็ต้องเจอค่าภาษีอีก แล้วก็ค่าจิปาถะอีกก็พอกันแหละครับ(นอกจากจะหลบภาษีให้ได้ ไม่ได้แนะนำนะ)

Comment

ถูกกว่านิดหน่อย ประกันเมืองนอก !!!!!
      ก้ต้องแลกเอานะคับว่าคุ้มไหม ?

Comment

คนนำเข้ามาก็ต้องบวกเพิ่มอยู่แล้วครับ ซื้อในไทยน่าจะดีกว่าครับ ประกันใกล้มือกว่า

Comment

ถูกจริง ... แต่ประกัน มีเครียดครับ ...

^__^"

รอพี่ไทยลดราคาก็ได้ .... ซัก 2 เดือน มีวูบ

Comment

เมืองไทย ต้องทำไจครับ + เยอะโคตร

Comment

Originally posted by vibe View Post
              ถ้าจะหิ้วเข้ามาก็ต้องเจอค่าภาษีอีก แล้วก็ค่าจิปาถะอีกก็พอกันแหละครับ(นอกจากจะหลบภาษีให้ได้ ไม่ได้แนะนำนะ)
              อืม ผมได้ยินว่าภาษี นำเข้าpc 0% นี้ครับ แต่ mac เสียภาษีนะ เอ หรือผมได้ยินมาผิดหว่า ท่าน ใดพอมีหลักฐาน พอยืนยันได้ไหมครับ จักเป็นพระคุณยิ่ง

Comment

ผมว่าน่าจะดูเรื่องการรับประกันนะครับ ถ้ามีปัญหาจะทำยังไงครับ
                ต้องไปเคลมเมืองนอก ไม่เสียเวลาและค่าใช้จ่ายมากกว่าเหรอครับ

Comment

Working...
                X