Announcement

Collapse
No announcement yet.

หมดความอดทนกับ TOT แล้วครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หมดความอดทนกับ TOT แล้วครับ

ผมใช้บริการTOT 2แม้ก เสียค่าบริการต่อเดือนประมาณ 800 บาท (ค่าบำรุงสายตั้ง140 บาท ไม่เห็นปรับปรุงอะไรเลย) ผมก็ทนใช้มาเรื่อยๆ แต่มาหลังๆนี้มันหนักจริงๆ 2M เช็คความเร็วตอนกลางวันได้ 150-300 กลางคืนดีหน่อย ประมาณ500-700 บางทีก็วิ่งถึง 1700-1900ก็มี แต่โอกาสน้อยมาก แต่ส่วนมากจะวิ่งอยู่ที่ 150-300 ตลอดวัน ถามว่าเอาเปรียบผู้บริโภคใหม เอาเปลี่ยบมากครับ เว็บ TOT ทำไมเว็บบอร์ดแจ้งเรื่องต่างๆคุณต้องปิด ทำไม ทำไม หรือว่าคุณรับไม่ได้ คุณไม่ต้องการให้ไครไปว่าคุณกับบริการของคุณหรือ เมื่อวานผมไปทำเรื่องขอยกเลิกบริการ พนักงานก็คุยใหญ่ เด๋วเราจะมีแพ็คเก็ทใหม่ค่ะ ในส่วนที่พี่ว่ามาอาจเป็นปัญหาที่อุปกรณ์ หรือสายค่ะ ผมก็ตอบกลับไปผมก็โทรมาแจ้งหลายครั้งแล้ว มีช่างซักคนใหม่ที่ส่งไป ไม่มีซักคน หรือจะให้ผมเดินสายเอง แล้วปัญหานี้มันไม่ได้เป็นแค่วันสองวัน มันเป็นมาเป็นเดือนแล้ว (ผมพูดด้วยน้ำเสียงธรรมดาไม่ได้โกรธอะไรเพราะรู้ว่าปัญหานี้ไม่ได้เกิดจากพนักงานคนนี้) เน็ตของน้อง ฝนตกก็หลุด พายุเข้าก็หลุด โดนอะไรนิดหน่อยก็หลุด พี่เสียเดือนละเกือบพัน แต่เน็ตที่ให้มามันน้อยกว่าที่ตกลงไม่รู้กี่เท่า ผมก็ทำเรื่องยกเลิกเสร็จ เฮ้อโล่งใจจะได้ใช้เน็ตอื่นซะที เด๋ววันจันทร์จะไปขอเน็ตที่ tt&t เพราะเพื่อนไกล้บ้านใช้ มันบอกเน็ต2แม้กวิ่งประมาณ1600-1800 ตลอด ถ้าช้าก็ไม่ลดไปถึงระดับ100 คิคิ อย่ากใช้เร็วๆจัง ตอนนี้ที่ผมพิพพ์กระทู้อยู่ ยังใช้เน็ตได้อยุ่เพราะเค้าไม่ได้มาถอนที เช็คเน็ตก่อนพิพพ์กระทู้ได้ 77 ค่าปริงวิ่งไปถึง 749เฮ้อคิดถูกแล้วที่ไปขอยกเลิก ปล จะดูกระทู้แต่ละกระทู้ในเว็บนี้ เปิดรอไว้ แล้วไปถูบ้านกลับมายังโหลดหน้าเพจไม่เสร็จ - -*

แนะนำ Maxnet ครับ เร็วแรงทะลุนรก ส่วน TOT นั้นแพงแถมช้าอีก เห็นคนที่ใช้บ่นกันหลายท่านแล้วครับ Turtle of Thailand (TOT) ^^

Comment

Maxnet
      Last edited by joykajaa; 27 Jan 2010, 17:19:41.

Comment

max net 2m วิ่งเฉลี่ย 1.5m
        ผมใช้ 4m วิ่งเฉลี่ย 3.2m

เคยใช้ TOT 2M วิ่ง 1-1.3M ดีไม่ดีเน่าทั้งวัน นานๆทีมีเน่าทั้งอาทิด

ทนไม่ไหวเปลี่ยน ttt แม่งเลย

Comment

ทีโอที = TOT

TOT ร้องไห้ต่อไป.... คบ Maxnet ได้ก็คบ แถวบ้านผมยังไม่ถึงเลย ใช้ทุยต่อไป....

ฟายยย เอ้ย!!! เขา 3Mb เป็นอย่างตํ่าแหละ... [ดูโฆษณา Maxnet จะเข้าใจ]
          http://www.maxnet.co.th/maxnet3mb/index.php

Comment

ผมก็ เซ็งอยู่เหมือนกัน ช่างแ ม่งก็ออกทำงานทุกวันแต่มันไปไม่ถึงลูกค้า มันไปไหนของมาน

Comment

ของผมหนักกว่าครับ ตอนต้นปีมีแพตเก็ตมา จ่าย 590 บาท เนต 1mb โทรฟรี 300 แต่ว่ามีการเซ็นสัญญาด้วย

คือว่า ถ้าผมจะยกเลิกผมต้องจ่ายมัน 2000 บาท แต่เนตที่ได้มา 1 Mb โครตห่วยเลยครับ

ตั้งใจว่าเดี๋ยวมีตังก่อนจะยกเลิก จ่ายมันไปซะเถอะ ทนมา 3 ปีละ กับบริการห่วย ๆ เนตช้าหลุดบ่อย บางครั้งหลุดเป็นอาทิตย์ ต้องจ่ายค่ายต่อสัญญาณอีก 100 กว่าบาท เอาเปรียบมาก

ตอนนี้คือผมต้องยกเลิกมันเพราะมีสัญญาในเพ็กแก็ตนี้ 1 ปี และไม่สามารถเปลี่ยนแพตเกตได้ ถ้าตอนนี้ TOT มันมีอะไรมาไหม่ ๆ ผมก็ต้องเสียเงินอยู่ดีถ้าจะเปลี่ยนไปตามมัน

ผมคงจำใจจ่ายมันไปครับ 2000 แต่จ่ายทีเดียวเลย ยกเลิกซะ แล้วย้ายไปใช้ TT&T จบกันที TOT เฮงซวย

Comment

buddy อีกทางเลือก มั่นใจว่าดีกว่า TOT

Comment

โอ๊ยเครียด มันเริ่มกักเพิ่มอีกแล้วครับ จากบิท170เหลือ130-140เอาเข้าไป แล้วบอกไม่มีนโยบายกัก
                  เชื่อผมอีกหน่อยพอ MAXNET ตั้งเสาครอบคลุมทุกระยะรับรองไม่เหลือ ผมรอMAXNET มาติดอยู่เนี่ย
                  จ่ายเดือนละ1000TOT แต่ได้ ความเร็ว 10-20บาท เหมือนไปเล่นร้านเกมเลย สู้ไปเสียMAXNET 1000ได้ตั้ง5MB
                  เซ็งครับอยากฟ้อง สคบ ยกเลิกสัญญาเสีย 1000อีก ผมว่าทาง TOT นาจะดูใน google บ้างนะว่าวีกรรมเค้าเป็นอย่างไรบ้าง

Comment

โปรโมชั่น 3 m 590.- www.maxnet.co.th

(ผมไม่มีส่วนได้เสียในการโฆษณา)

Comment

โทรไปถามแล้วครับ ช่วงนี้มีปัญหาตั้งแต่กรุงเทพ ผมอยู่ชัยภูมิ บอกว่ากำลังแก้ไข รอดูพรุ่งนี้
                      ถ้าพรุ่งนี้ไม่ดีมีโดน พูดมาเหมือนเตรียมไว้เลย โทรไปเราแค่บอกเน็ตช้า ตอมมาทันที ว่า มีปัญหาที่ กทม
                      อยากฟ้อง สคบ เหมือนกันครับ คนที่โดนแบบนี้นาจะมีทั่วประเทศ แต่ไม่รู้จะมีประโยชน์ป่าว

Comment

ผมว่าMaxnet ไม่มีปํญหานะครับ

Comment

ผมไป ขอ MAXNET แล้วครับอีก 20 วันจะมาติดตั้งให้ที่บ้าน ( ฟรี ) แล้วก็อำลา TOT ด้วยห่วยแตกมากเลยครับปีที่แล้ว ผมขอไว้ 1 เม็ก มันบอกว่าหน้าบ้านผม ให้เพิ่มไม่ได้ครับให้ได้แค่ 512 K คิดดูสิผมอดทนใช่ ตั้ง 1 ปีเต็ม เพื่อให้มันครบสัญญา เหอะๆ และแล้วก็ไปยกเลิกซ่ะเรียบร้อยเลย จ่าย 570 บาท ได้เน็ต 512 K จาก TOT แต่ผมยอมจ่าย 590 บาทได้เน็ต 3 M จากMAXNET แรงกว่ากัน กระจุยกระจาย ทำแบบนี้ไม่เจริญหลอกครับ TOT

Comment

ร้านแฟนผมก็ ทีโอที จนเมื่อาทิตย์ที่แล้วแฟนบอก พอกันที
                            ตอนนี้ทำเรื่องติดแม็กเน็ตแล้วครับ ทีโอทีเน็ตดาวน์มาป็นอาทิตย์อ่ะ
                            ร้านทำกิจการก็เจ๋งกันพอดีอ่ะดิ

Comment

ถ้าเป็นแบบนี้ ไม่นานเนทร้องไห้อยู่ไม่รอดแน่นอน

Comment

Working...
                              X