Announcement

Collapse
No announcement yet.

แบบนี้ งานเข้ารึเปล่าครับ... HD 2600 xt

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แบบนี้ งานเข้ารึเปล่าครับ... HD 2600 xt

POWERCOLOR HD 2600 XT 512MB GDDR3 คือว่ามันมีอากาารแบบว่า ใช้ๆไปแล้วมีจุดๆ บ้างก็เป็นเส้นๆ กระพริบขึ้นเต็มหน้าจอเลย อีกแปปจอมืด แล้วก็ติดขึ้นมาใหม่ จุดๆบนจอหายไป กลับเข้าสู่สภาวะปกติ แล้วเล่นๆไปอีกสักพักก็เป็นแบบเดิมอีก เป็นอย่างนี้อยู่เรื่อยๆ ตอนที่มันติดขึ้นมาใหม่ ที่ taskbar ขึ้นว่า Driver Display stop responding and ...
    มีอาการแบบนี้ทั้งบนวินโดว์ XP และ Vista ไดร์เวอร์ ที่ใช้มา ตั้งแต่ 7.1-9.2 เป็นหมด
    เมื่อก่อนเป็นแค่ตอนเปิดคอมใหม่ๆ แต่ช่วงนี้รู้สึกว่ารำคาญมากมายครับ

เคยเอาไปเคลมตอนซื้อมาใหม่ๆเลย ร้านเอาไปเทสแล้วบอกว่าไม่เป็นอะไร งงมากมายครับก็เลยใช้ๆมันไป เพราะคิดว่าคงเป็นที่ไดร์เวอร์ (ผมทำใจกับไดร์เวอร์แดง มานานละ)
    ใช้มาไม่มีปัญหาอื่นนอกจากปัญหานี้ที่ว่ามาครับ ขอความกระจ่างด้วยครับ ว่ามันเป็นเพราะอะไร
    Last edited by ThemodX; 10 Mar 2009, 18:09:01.

เคลมด่วนคับ เค้าเลียก เดตๆอะไรสักอย่างเนี่ยเหละ ผมเคยเปน เป็นเส้น สีรุ้งเลย ตอนใช้ 8500GT

Comment

ดันซักอิ๊บ..???
      มีไครเคยเจออาการนี้บ้างครับ

Originally posted by wongsaprom View Post
      ผมเคยใช้ครับรุ่นนี้อ่ะนะ หุหุ ถ้าไม่อยากให้มันตรายเร็ว ๆ ก็ต้องรีบเปลี่ยนซิงค์ครับงานนี้พี่น้อง ร้อนโคด อ่ะ
      เปลี่ยนซิงค์....เปลี่ยนการ์ดเลยดีกว่ามั๊ย เซงอย่างแรงกับปัญหานี้ อีกอย่างถ้ามันพังไปเลยไม่ว่ากันงับ นี่มัน...พังพาบพะงาบๆ ชัดๆ(มันไม่พังไปเลยวะ)
      Last edited by ThemodX; 11 Mar 2009, 00:22:02.

Comment

ผมเคยใช้ครับรุ่นนี้อ่ะนะ หุหุ ถ้าไม่อยากให้มันตรายเร็ว ๆ ก็ต้องรีบเปลี่ยนซิงค์ครับงานนี้พี่น้อง ร้อนโคด อ่ะ

Comment

ผมใช้ค่ายแดงยี่ห้ออื่นแต่สเปคเดียวกันเปะเลย ตอนใส่เข้าไปครั้งแรกลองเกมนีสฯอันเดอโคฟเวอร์+คอมมานฯภาค2-3มีอาการอืดและกระตุกและบางครั้งค้างเลย เลยฟอแมทลงวินโดใหม่ อาการก็ดีขึ้นนิดหน่อย เวลาเล่นเกมจะมีข้อความฟอ้งขึ้นมาว่าเกี่ยวกับไบออดดิสเบิลหรืออัฟเดทไบออดอะไรทำนองนี้ ก็เลยไปปรับค่าต่างในไบออดและออ๊ปชั่นในโปรแกรมของไดเวอร์เสร็จ ตอนนี้วิ่งฉิวเกมที่เคยกระตุกก็ลื่นเลยครับ
          ความเห็นส่วนตัวผมว่าค่ายแดงส่วนมากแล้วการตั้งที่อยากและซับซอ้นกว่าค่ายเขียว น่าจะยกเครื่องไปที่ร้านและให้เขาเทสเลยครับ ....ใช้ได้ใวๆนะคัรบ

Comment

Working...
          X