overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 35

Thread: ใครอยู่แถว นนทบุรี แล้วใช้ Maxnet มั่งครับ

OverclockZone Member narubhet's Avatar

Default ใครอยู่แถว นนทบุรี แล้วใช้ Maxnet มั่งครับ

ไม่ทราบว่าได้อัพสปีด เพิ่มหรือยังครับ

ขอเฉพาะพื้นที่ นนทบุรีนะคับ แถว งามวงศ์วาน บางบัวทอง บางใหญ่ ประมาณนี้ครับ

ไม่ทราบว่าได้อัพกันหรือยัง ของผมโทรไปเค้าบอกอัพให้แล้ว แต่เทสดู ไม่เห็นจะเพิ่มไรเล้ย เท่าเดิม
    เลยมาถามดูครับ

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member saladz's Avatar

ผมอยู่แจ้งวัฒนะ

พอดีผมโทรไปแจ้ง call center ว่าเน็ทมันช้ากว่าปกติ

หลังจากนั้นประมาณ ชั่วโมงนึง

ช่างก็โทรมา แล้วปรับให้ผมเป็น 5 mb แล้วครับ

OverclockZone Member

ผมอยู่แถวบางใหญ่ไม่ทราบว่าเปิดให้บริการหรือยังครับ

OverclockZone Member narubhet's Avatar

Quote Originally Posted by Blademint View Post
    ผมอยู่แถวบางใหญ่ไม่ทราบว่าเปิดให้บริการหรือยังครับ
    เปิดแล้วดิครับ ผมอยู่ หมู่บ้านหลัง ร.พ เกษมราษ อ่ะ

แม่งบอกอัพให้เปน 3 MB แล้ว ยังไม่เหนเพิ่มเลย

OverclockZone Member sunshineza's Avatar
    NaKhOnSaWaN [Ns.]

เดี๋ยวมันก็ปรับให้ละมั่งคับ
    เพราะว่ามันโฆษณาแล้วอะคับ

OverclockZone Member aOffrOz3n's Avatar

อ้าว ผมว่าจะเปลี่ยนไปใช้ maxnet ดีปะคับ O_o มันหลุดบ่อยมั้ยอะครับ

ถ้าไม่หลุดแล้วแรงก้คงดี

Quote Originally Posted by aOffrOz3n View Post
    อ้าว ผมว่าจะเปลี่ยนไปใช้ maxnet ดีปะคับ O_o มันหลุดบ่อยมั้ยอะครับ

ถ้าไม่หลุดแล้วแรงก้คงดี
    ไม่หลุดคับ แต่ตอนฝนตกผมไม่รู้นะ เพราะถ้าฝนตกผมจะปิดคอม

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

Quote Originally Posted by narubhet View Post
    ไม่หลุดคับ แต่ตอนฝนตกผมไม่รู้นะ เพราะถ้าฝนตกผมจะปิดคอม
    ลพบุรี
    ที่ร้าน อัพแล้ว
    แต่ที่บ้านยังไม่อัพ เลย1103ไปซะหน่อย เขาบอกว่าเบอร์บ้านผมอัีพแล้ว แต่ผมดูในเราเตอร์ ยัง2048/512
    เลยโทรไปอีกรอบ คำตอบเดิม เลยบอกไปว่า โทรมารอบแรก เขาบอกอัพแล้ว call center เลยเช็คให้
    เพีียงอึดใจ เขาก็บอกมาว่า เบอร์ของผม ยังเป็น กำลังดำเนินการ อยู่

ไม่เป็นไร รอต่อๆ

OverclockZone Member puck's Avatar

ผมจังหวัดตากอัพแล้วแล้วใช้สายตรงเลยแบบไม่มีเบอร์โทรศัพท์ใช้เน็ตอย่างเดียว ก็ไม่ได้ต่างจากเก่าเท่าไรนะครับเก่า2เมกอัพ3เมก แต่โหลดบิทวิ่งเร็วกว่าเก่ามาก

H2OPlUS's Avatar
    ท่าน้ำนนท์ ,เดอะมองาม , เมืองทอง

ท่าน้ำนนท์ ยังไม่อัฟเลย มันบอกภายในเดือนนี้ แล้วส่ง sms มาบอกว่าวันที่ 9 หุหุ มันบอกลูกค้าเยอะกำลังดำเนินการ วันนี้ยังเหมือนเดิม

OverclockZone Member parnatiwat's Avatar

เพื่อนผมเปิดร้านเน็ตที่บางใหญ่อะ มันเน็ตทรู อืดชิบ.....

Quote Originally Posted by parnatiwat View Post
    เพื่อนผมเปิดร้านเน็ตที่บางใหญ่อะ มันเน็ตทรู อืดชิบ.....
    เอาแล้วทุย

OverclockZone Member P3NG's Avatar
    Pakkret, Nonthaburi

ปากเกร็ดได้อัพก่อนวันที่ 9 ประมาณ 2-3 วัน

OverclockZone Member yamisong's Avatar

ผมใช้เน็ท ทรูอยุ่ไม่ทราบว่า ตอนนี้แถว รร เทพศิรินนทบุรี เปิดบริการ maxnet หรือยังครับอยากลองเปลีย่นมั่ง

แล้วผมไม่แน่ใจว่า เปลีย่นแล้ว พวก นี้จะห้ามเราใช้ เราเต้อของตัวเองเพื่อแช เนตหรือเปล่าครับ กลัวมาแล้ว

เอาตำรวจมาจับเพราะ แชเนตกันเองไม่ยอมจ่ายตัง แยกเป็น เครื่องๆไป โทษทีครับอธิบายไม่ค่อยเป็น ไม่เข้าใจ

เรื่องเนตเท่ไหร่เลยเครับ

OverclockZone Member silvercosta's Avatar

ไม่รุ maxnet มาถึงบ้านผมยังไม่ รุ ผมใช้ทรูอยู๋ครับ บ้านอยุ่ ม.บัวทองว่าจาเปลี่ยนค่ายล่ะ ทรู่นี่นิ่งดี แต่เริ่มแพงล่ะ ไม่เพิ่มให้สะที จารอให้คนอื่นเปน สิบเมกก่อนหรือป่าวไใ่รุ

OverclockZone Member converseboy's Avatar
    Ubonratchatani 34000

เค้าไม่รุด้วยนะ

Quote Originally Posted by yamisong View Post
    ผมใช้เน็ท ทรูอยุ่ไม่ทราบว่า ตอนนี้แถว รร เทพศิรินนทบุรี เปิดบริการ maxnet หรือยังครับอยากลองเปลีย่นมั่ง

แล้วผมไม่แน่ใจว่า เปลีย่นแล้ว พวก นี้จะห้ามเราใช้ เราเต้อของตัวเองเพื่อแช เนตหรือเปล่าครับ กลัวมาแล้ว

เอาตำรวจมาจับเพราะ แชเนตกันเองไม่ยอมจ่ายตัง แยกเป็น เครื่องๆไป โทษทีครับอธิบายไม่ค่อยเป็น ไม่เข้าใจ

เรื่องเนตเท่ไหร่เลยเครับ
    ยังไงว้า - - หมายถึงจะเปลี่ยนจากทรูมาใช้แมกเนต รึเปล่า แล้วแชเนตให้ใช้ได้หลายๆเครื่อง ถ้าแบบนี้ทำได้

แต่ถ้าจะเอาโมเด็มของทรูมาใช้ ผมก็ไม่รู้อ่ะ ผมก็มี 1 ตัว วางไว้เฉยๆ จะใช้กับแมกเนต เค้าบอกว่าใช้ไม่ได้ แม่งลอคไว้ อะไรก็ไม่รู้ ก็ไม่รู้จะเอาไปทำไรเลย เก็บไว้เฉยๆ ทนใช้โมเด็มกากๆ ที่แมกเนตแถมมา

ในที่สุดก็ได้อัพแล้ว ว้อยยยยยยยยย ฮ่าๆๆๆ 3MB

OverclockZone Member TikkyMix's Avatar

เฮ้อออ อิจฉา ทำไมของเรายังไม่อัพให้เหมือนคนอื่นเค้าหนอ T_T

H2OPlUS's Avatar
    ท่าน้ำนนท์ ,เดอะมองาม , เมืองทอง

อัฟเป็น 4mb แหล่ะแจ่ม

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks