Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครอยู่แถว นนทบุรี แล้วใช้ Maxnet มั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครอยู่แถว นนทบุรี แล้วใช้ Maxnet มั่งครับ

ไม่ทราบว่าได้อัพสปีด เพิ่มหรือยังครับ

ขอเฉพาะพื้นที่ นนทบุรีนะคับ แถว งามวงศ์วาน บางบัวทอง บางใหญ่ ประมาณนี้ครับ

ไม่ทราบว่าได้อัพกันหรือยัง ของผมโทรไปเค้าบอกอัพให้แล้ว แต่เทสดู ไม่เห็นจะเพิ่มไรเล้ย เท่าเดิม
    เลยมาถามดูครับ

ขอบคุณครับ

ผมอยู่แจ้งวัฒนะ

พอดีผมโทรไปแจ้ง call center ว่าเน็ทมันช้ากว่าปกติ

หลังจากนั้นประมาณ ชั่วโมงนึง

ช่างก็โทรมา แล้วปรับให้ผมเป็น 5 mb แล้วครับ

Comment

ผมอยู่แถวบางใหญ่ไม่ทราบว่าเปิดให้บริการหรือยังครับ

Comment

Originally posted by Blademint View Post
        ผมอยู่แถวบางใหญ่ไม่ทราบว่าเปิดให้บริการหรือยังครับ
        เปิดแล้วดิครับ ผมอยู่ หมู่บ้านหลัง ร.พ เกษมราษ อ่ะ

แม่งบอกอัพให้เปน 3 MB แล้ว ยังไม่เหนเพิ่มเลย

Comment

เดี๋ยวมันก็ปรับให้ละมั่งคับ
          เพราะว่ามันโฆษณาแล้วอะคับ

Comment

อ้าว ผมว่าจะเปลี่ยนไปใช้ maxnet ดีปะคับ O_o มันหลุดบ่อยมั้ยอะครับ

ถ้าไม่หลุดแล้วแรงก้คงดี

Comment

Originally posted by aOffrOz3n View Post
              อ้าว ผมว่าจะเปลี่ยนไปใช้ maxnet ดีปะคับ O_o มันหลุดบ่อยมั้ยอะครับ

ถ้าไม่หลุดแล้วแรงก้คงดี
              ไม่หลุดคับ แต่ตอนฝนตกผมไม่รู้นะ เพราะถ้าฝนตกผมจะปิดคอม

Comment

Originally posted by narubhet View Post
                ไม่หลุดคับ แต่ตอนฝนตกผมไม่รู้นะ เพราะถ้าฝนตกผมจะปิดคอม
                ลพบุรี
                ที่ร้าน อัพแล้ว
                แต่ที่บ้านยังไม่อัพ เลย1103ไปซะหน่อย เขาบอกว่าเบอร์บ้านผมอัีพแล้ว แต่ผมดูในเราเตอร์ ยัง2048/512
                เลยโทรไปอีกรอบ คำตอบเดิม เลยบอกไปว่า โทรมารอบแรก เขาบอกอัพแล้ว call center เลยเช็คให้
                เพีียงอึดใจ เขาก็บอกมาว่า เบอร์ของผม ยังเป็น กำลังดำเนินการ อยู่

ไม่เป็นไร รอต่อๆ

Comment

ผมจังหวัดตากอัพแล้วแล้วใช้สายตรงเลยแบบไม่มีเบอร์โทรศัพท์ใช้เน็ตอย่างเดียว ก็ไม่ได้ต่างจากเก่าเท่าไรนะครับเก่า2เมกอัพ3เมก แต่โหลดบิทวิ่งเร็วกว่าเก่ามาก

Comment

ท่าน้ำนนท์ ยังไม่อัฟเลย มันบอกภายในเดือนนี้ แล้วส่ง sms มาบอกว่าวันที่ 9 หุหุ มันบอกลูกค้าเยอะกำลังดำเนินการ วันนี้ยังเหมือนเดิม

Comment

เพื่อนผมเปิดร้านเน็ตที่บางใหญ่อะ มันเน็ตทรู อืดชิบ.....

Comment

Originally posted by parnatiwat View Post
                        เพื่อนผมเปิดร้านเน็ตที่บางใหญ่อะ มันเน็ตทรู อืดชิบ.....
                        เอาแล้วทุย

Comment

ปากเกร็ดได้อัพก่อนวันที่ 9 ประมาณ 2-3 วัน

Comment

ผมใช้เน็ท ทรูอยุ่ไม่ทราบว่า ตอนนี้แถว รร เทพศิรินนทบุรี เปิดบริการ maxnet หรือยังครับอยากลองเปลีย่นมั่ง

แล้วผมไม่แน่ใจว่า เปลีย่นแล้ว พวก นี้จะห้ามเราใช้ เราเต้อของตัวเองเพื่อแช เนตหรือเปล่าครับ กลัวมาแล้ว

เอาตำรวจมาจับเพราะ แชเนตกันเองไม่ยอมจ่ายตัง แยกเป็น เครื่องๆไป โทษทีครับอธิบายไม่ค่อยเป็น ไม่เข้าใจ

เรื่องเนตเท่ไหร่เลยเครับ

Comment

ไม่รุ maxnet มาถึงบ้านผมยังไม่ รุ ผมใช้ทรูอยู๋ครับ บ้านอยุ่ ม.บัวทองว่าจาเปลี่ยนค่ายล่ะ ทรู่นี่นิ่งดี แต่เริ่มแพงล่ะ ไม่เพิ่มให้สะที จารอให้คนอื่นเปน สิบเมกก่อนหรือป่าวไใ่รุ

Comment

Working...
                              X