overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 43

Thread: +++++++มาดูๆปิดเทอมPROject คอมโหลดบิท+++++++

OverclockZone Member mrbasszaa's Avatar
    ลพบุรี เมืองเก่าของเราแต่ก่อน

Default มาดูค้าฟๆ [100%]+++มาดูๆปิดเทอม PROject แต่งคอมไว้โหลดบิท+++

สวัสดีครับพี่น้องและเพื่อนๆชาว OCZ

ผมชื่อ บาส นะครับ ^^

สมัคร OCZ นานแล้ว

ดูแต่คนอื่นทำเคสกัน อยากทำมานานแล้ว

แต่ไม่ค่อยมีเวลา ตอนนี้ปิดเทอมแล้ว

เลยว่างมากว่าจะทำคอมไว้โหลดบิทซะหน่อย 55+

ทำเป็นโปรเจ็คปิดเทอมซะเรยยย

++ปิดเทอม PROject++

เริ่มเลยนะครับ ^^

พอดีไปได้เคสเก่ามานานแล้วแต่พวก M/B CPU ข้างในใช้ไม่ได้แล้ว

เลยถอดๆมันทิ้งไปแล้วก็เอาไปพ่นสีครับ (ลืมถ่ายรูปตอนมันสภาพที่มันกากไว้)

ผมก็ไปอู่ทำสีรถยนต์เค้าเป็นเพื่อนของพ่ออะคับ (ปล.ใช้สีพ่นรถยนต์ด้วยหละคับ55+)

แระก็ให้เค้าพ่นให้บอกเอาสีไรก็ได้คับ (ไม่อยากเลือกมากเค้าพ่นให้ฟรี)

นี่คับออกมาแบบนี้ (ผิดหวังนิดๆพ่นสีไรมาเนี๊ย = = 55+)

อันนี้มีฝาบนด้วย (ฝาบนไปเจาะรูใส่พัดลมด้วย)

ส่วนนี้พัดลมคับ 4 สีเลย 55+ (ใครอยู่ในเมืองลพบุรีอะคับมีร้าน @299 ตงมุมวังอะคับขายร้านเดียวเลย)

อันนี้แผ่นอะคริลิกใส่ครับ เจาะรูใส่พัดลม 8 ซ.ม.

ตอนไปซื้อไม่เหมือนของ กอล์ฟ เลยอะมีลูกสาวไปตัดให้ คอยห่วงใยกลัวอะคริลิกเข้าตา

ตอนกลับหลอกจับมือมาดมอีก 555+ (ตอนเราไปตัดมีป้าคนนึงตัดให้ = =) 150 บาทแหนะ

อันนี้เป็น PSU มันอยู่กับเคสนี่หละครับ แต่ไปขัดให้มันเงาๆ (พ่อบอกเดะสนิมขึ้น = = ไปลุ้นเอา)

สภาพก่อนขัด

อันนี้เป็น ใส้ใน ครับ 55+ เครื่องยนต์ๆ

P.4 S478 2.4Ghz/512/533
    kingmax 256/400
    hdd 40gb

อันนี้ M/B ของ ECS P4VMM2 ซื้อมาจาก พี่วุฒิ DOGMA ค้าฟ ^^

อันนี้เคสตอนใส่พัดลมเรียบร้อยแล้ว

อีกมุม

ข้างหลัง

ลองเอาใส่ดู ^^

อีกมุม

พยายามจะเก็บสายไว้ด้านบน = =

ประกอบเก็บสาย

55+ ยัดสายไว้บน PSU ได้ละ

สาย IDE มันยาวรกไป ตัดซะ 5555+

ด้านหลังใช้เทปใสปิดเอาเลย ไม่รุเค้าจะพ่นสีตรงข้างหลังมาทำไม = =

เย้!! เปิดติดแล้ว 5555+

ไอ้พัดลมตัวนี้มันเอาไว้เป่ารึดูดฝุ่นฟระเนี๊ย = =

ตัวนี้ดูดออก 55+ เขียวซะ

จอเขียวอื่อเลย = = จอ 19" แต่ปรับได้ไม่สุดการ์ดจอออนบอร์ด

ต้องไปหา จอ CRT 17" มาใส่ซะแล้ว = =

นี่ฝาข้างยังไม่แกะกระดาษออกกลัวเป็นรอย

เพราะต้องไปเจาะรูร้อยน๊อตอีกที ^^

ถัดมาอีกวันครับ ^^

เอิ๊กๆ

มาอัพเดทต่อครับ

คอมมันยังมืดไปครับ = =

เราว่าจะหาไฟมาใส่ซักหน่อย

แต่ราคาก็แพงเหลือเกิน = =

อันนึง 100 บาทแหนะ 6 หลอดอะ (เขาว่าบ้านหม้อขาย 50 = = มาลพบุรีเป็น 100 นึงเลย)

ดูไปดูมาเจออันนี้ครับ

ผมให้ทายราคาครับ = = ทีแรกคิดว่าขนาด 6 หลอดยัง 100 นึง = =

สงสัยอันนี้อันละ100รวมกันละมั้งเป็น 500 = ="

ลองถามราคาครับ = =

.
    .
    .
    ป้าครับอันนี้เท่าไหร่ครับ

อันนั้นหรอ

200 จ๊ะ

=O= ฮะๆๆ 200 = ="

แล้วที่มี 6 ดวงนี้อะคับ (อันนี้แบบที่ขายๆกันอะมีกล่องใส่ด้วย)

ก็ 200 จ๊ะ = =

กำสงสัยมันแพงค่ากล่องใส่ป่าวว่ะ

6 หลอดมีกล่องใส่ 100 นึง

30หลอด ไม่มีกล่อง 200

คิดยังไงก็ค่ากล่องชัวร์ = ="

ปล.ใครอยู่ลพบุรีนะครับ

ร้านอยู่ข้างบ้านผมเลย

ก่อนถึงสะพาน 7 ตรงข้าม ศูนย์ Telewiz คับ

ชื่อร้าน M เทคนิคอะครับ

55+ อย่ามาปาระเบิดน้า = =

กำลังเดินเข้าบ้าน ^^ เย้ๆๆ ได้ของถูกมาแล้วว 55+

แล้ว.. จะไปหาไฟ 12V ที่ไหนมาลองหว่า..

หันไปเจอนี่ครับ 55+

แบต12V พอดีเล๊ยย นี่ๆๆ

GS แบตเตอรี่ สปาร์ค อย่างกับคนหนุ่มสาว 555+

ลองต่อดูครับ 555+ สว่างวาบบบ

เดะเอาไปตัดแยกชิ้นก่อนครับแระจะมาโพสใหม่น้า ^^

บ่าย 1 ของวันเดิมคับ 55+

ตัดได้แล้วๆ ใช้เลื่อยฉลุตัดเอา

ยากเอาการเล๊ย ^^

และก็เอามาต่อกัน 3 อัน

เก็บสายใส่หัว MOLEX

ลองเปิดดูดีกว่า....

..

..

55+ สว่างวาบๆๆอีกแล้วว

ฝาข้างใสยังไม่ได้เจาะรูร้อยน๊อตเลยครับ

คงเสร็จเย็นๆนี้แหละ จะเอามาอัพเดทต่อค้าฟฟ

เข้ามาดูคอมเม้นดูนะครับบบ ^^

ตอนบ่ายสามจะครึ่งแล้วว

เตรียมเจาะรูอะคริลิกละค้าฟ

รูข้างหน้า 2 รู

รูหลังรูเดียว

55+ เสร็จแล้วววว

ได้เวลาเปิดเผยใส้ในซะที

อีกนิดๆ

อีกนี๊ดดด

เย้!!! ออกมาแล้ว

เสียบไฟดูดิ๊ สว่างวาบค้าฟฟ

เย้ๆเสร็จแล้วววว

เสร็จหมดแล้วค้าฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ

ขอปิดโปรเจ็คเลยค้าฟฟฟ

ปิดเทอมPROJECT [THE END]

BY MRBASSZAA ^^
    Last edited by mrbasszaa; 19 Mar 2009 at 08:26:29.

OverclockZone Member golfgolfgolf's Avatar

Quote Originally Posted by mrbasszaa View Post

ตอนไปซื้อไม่เหมือนของ กอล์ฟ เลยอะมีลูกสาวไปตัดให้ คอยห่วงใยกลัวอะคริลิกเข้าตา

ตอนกลับหลอกจับมือมาดมอีก 555+ (ตอนเราไปตัดมีป้าคนนึงตัดให้ = =) 150 บาทแหนะ
    ซะงั้น
    - -
    หอมนะจะบอกให้
    เก็บใส่กระเป๋า ซักแล้วยังมีกลิ่นเรย
    อิอิ

รอดูคับ
    ของผมยังไม่ไปไหนเรย
    กำลังระดมเงิน

ยินดีที่ได้รู้จักครับท่านบาส

OverclockZone Member Change's Avatar

ว้าวววว

นี่

ฝาเคสติดกระดาษสีน้ำตาล ด้วย

สงสัยยังไม่ลอก อิอิ
    ยินดีที่รู้จักครับ
    ท่านเจาะรูข้านบนอย่างไรครับ

OverclockZone Member Change's Avatar

ฝาบนเป็นสกรูใช่มั้ยครับ
    หรือว่าไรเวท

immortalpao's Avatar

ไม่มีใส่หน้ากากเคสหรอ

OverclockZone Member mrbasszaa's Avatar

Quote Originally Posted by Change View Post
    ว้าวววว

นี่

ฝาเคสติดกระดาษสีน้ำตาล ด้วย

สงสัยยังไม่ลอก อิอิ
    ยินดีที่รู้จักครับ
    ท่านเจาะรูข้านบนอย่างไรครับ
    ตอนเจาะเอาสว่านเจาะครับ

เจาะหลายๆรูปรอบวงกลม

แล้วก็ใช้คีมตัดอีกที

แล้วก็ตะไบแต่งเอาครับ

Quote Originally Posted by Change View Post
    ฝาบนเป็นสกรูใช่มั้ยครับ
    หรือว่าไรเวท
    มันเป็นสกรูมาคับ

น็อต 4 ตัว

Quote Originally Posted by immortalpao View Post
    ไม่มีใส่หน้ากากเคสหรอ
    หน้ากากมันไม่เท่ครับ

เลยไม่ใส่

พ่นสีข้างหน้าเอา

Quote Originally Posted by mrbasszaa View Post
    ตอนเจาะเอาสว่านเจาะครับ

เจาะหลายๆรูปรอบวงกลม

แล้วก็ใช้คีมตัดอีกที

แล้วก็ตะไบแต่งเอาครับ
    ผมไม่ได้เอาตะไบแต่งดิครับ

เล่นเอาหินเจียติดดอกสว่านเลย อิอิ

เดี๋ยวหากระทู้เก่าๆก่อน

มันต้องใส่ไรเพิ่มอีกปะคับ

ผมว่าจะเอา LED มาใส่เพิ่ม

OverclockZone Member OoKengZaoO's Avatar

สีสวยดีครับหน้าจะพ้นข้างในด้วยนะ ถ้าแต่งไฟแนะนำให้ไปซื้อที่ คลองถมครับ 24 หลอด 100 บาท ครับ

Quote Originally Posted by OoKengZaoO View Post
    สีสวยดีครับหน้าจะพ้นข้างในด้วยนะ ถ้าแต่งไฟแนะนำให้ไปซื้อที่ คลองถมครับ 24 หลอด 100 บาท ครับ
    คุณเก่ง อยู่ ลพบุรีเหมือนกันหรอครับ

ผมรอคลองถมไม่ไหวคับตั้งวันศุกร์แหนะ

เลยไปซอยร้านข้างบ้านซะเลย ^^

วัยรุ่นกำลังใจร้อนครับ 555+

OverclockZone Member CokinoZero's Avatar
    นนทบุรี (บางบัวทอง)

ดัน ๆ ให้ คนบ้านเดียวกัน

บ้านเกิดลพบุรี อิอิ

OverclockZone Member aekshow's Avatar

อิจฉา ได้ไฟมาถูก จะเอาๆๆ ซื้อให้อันจิ เอิ๊กๆ น๊อตด้านข้างใส้ครบดีกว่ามั๊ยครับ? ที่พัดลมน๊ะ

Quote Originally Posted by aekshow View Post
    อิจฉา ได้ไฟมาถูก จะเอาๆๆ ซื้อให้อันจิ เอิ๊กๆ น๊อตด้านข้างใส้ครบดีกว่ามั๊ยครับ? ที่พัดลมน๊ะ
    พัดลมมันแถมน็อตมา 2 ตัวเองครับ

ไว้เดี๋ญวจะไปหามาใส่เพิ่ม ^^

ไฟถูกมากผมยังงงเลย มันแพงค่ากล่องป่าว ^^

พัดลมมันแถมน็อตมา 2 ตัวเองครับ

ไว้เดี๋ญวจะไปหามาใส่เพิ่ม ^^

ไฟถูกมากผมยังงงเลย มันแพงค่ากล่องป่าว ^^
    ได้เพื่อนใหม่โมคอมละ ผมเชนครับ
    change--007@hotmail.com

OverclockZone Member vkennyza's Avatar

ผมขอคําแนะนําหน่อย ผมรู้ไหม ถ้า ตัด แผ่น ข้าง เดิมๆ อ่ะ ฝาข้างเคส อ่ะ เขาใช้ไร ตัดเหรอคับ ว่าจะตัดให้เปนลาย แล้วค่อยเอา อะคลีลิก ใส่อีก ที

Quote Originally Posted by vkennyza View Post
    ผมขอคําแนะนําหน่อย ผมรู้ไหม ถ้า ตัด แผ่น ข้าง เดิมๆ อ่ะ ฝาข้างเคส อ่ะ เขาใช้ไร ตัดเหรอคับ ว่าจะตัดให้เปนลาย แล้วค่อยเอา อะคลีลิก ใส่อีก ที
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=325554

ผมใช้วิธีตัดครับแบบนี้อ่ะครับ

ไม่แนะนำนะครับ

เพราะว่าถ้าช่างฝีมือไม่ดีฝาเคสเจ๊ง

ขอดูด้านหน้าหน่ยอครับ
    อยากรู้ว่าวางสวิตซ์คอมอย่างไร

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks