Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD Western IDE (สีฟ้า) จั้มเป็น MASTER ยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HD Western IDE (สีฟ้า) จั้มเป็น MASTER ยังไงครับ

เคยแต่ Seagate

พอมาเจอแบบนี้ รวน......

มันต้องมีเขียนบอกอยู่บน HDD แน่นอนครับ

Comment

มันมีเอาจั๊มเปอร์ออกไปเลย จะเป็น MASTER ครับ

เอ่อ... แต่มันมีแบบนี้ด้วยหรอ รู้สึกไม่แน่ใจเลยมาลองถามดูครับ

Comment

น่าจะมีวิธีการเซ็ตจัมป์เปอร์ติดไว้บนตัว HDD นะครับ

Comment

Originally posted by Big View Post
          มันมีเอาจั๊มเปอร์ออกไปเลย จะเป็น MASTER ครับ

เอ่อ... แต่มันมีแบบนี้ด้วยหรอ รู้สึกไม่แน่ใจเลยมาลองถามดูครับ
          มีนะ เคยเห็น
          ลองดูบน HD น่าจะมีบอก

Comment

บนฮาร์ดดิสก์มีบอกครับ

ถ้าใช้ตัวเดียวไม่ต้องเซตครับถอดออกเลย

Comment

Working...
            X