Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าเรื่องคาปาซิสเตอร์หน่อยครับ 1500ไมโครฟาราด 6.3V หาซื้อได้ที่ไหนมั้งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าเรื่องคาปาซิสเตอร์หน่อยครับ 1500ไมโครฟาราด 6.3V หาซื้อได้ที่ไหนมั้งครับ

ถ้าเรื่องคาปาซิสเตอร์หน่อยครับ 1500ไมโครฟาราด 6.3V หาซื้อได้ที่ไหนมั้งครับ
    ใครเคยซื้อมาบอกหน่อยครับร้านขายแถวนนท์ไม่มีเลยเหรอว่าผมต้องถ่อไปบ้านหม้อซะแล้ว

จะเอาไปเปลี่ยนบนตัวการ์ดจอครับมันประทุหมดเลย
    ที่psuด้วย

ใครเคยซื้อที่ไหนช่วยบอกหน่อยนะครับ

ลองไปดูร้านอมรยังคับ ที่เมเจอร์นนท์อะ

Comment

ว่าจะเลยไปบ้านหม้อด้วยเลยครับไปซื้อหัวอ่านvcdหน่อย

Comment

Originally posted by powerdome View Post
        ว่าจะเลยไปบ้านหม้อด้วยเลยครับไปซื้อหัวอ่านvcdหน่อย
        ตามร้านซ่อมเครื่องเสียง / บ้านหม้อก็ได้ แต่ว่าน่าจะไกล คริๆ

Comment

รบกวนถามนิดนึงนะคะ ถ้าเปลี่ยนแล้วมันจะดีขึ้นยังไงหรอคะ?

Comment

ไปถามส่วนมากแถวๆนี้เข้าจะมี10vกันหมดเลย6.3vมันไม่ค่อยมีอะครับเดี๋ยวถ้าได้มาแล้วทำเสร็จจะถ่ายรูปมาให้ดูกัน

Comment

Originally posted by เพ็ญรินทร์ View Post
              รบกวนถามนิดนึงนะคะ ถ้าเปลี่ยนแล้วมันจะดีขึ้นยังไงหรอคะ?
              อ๋อคือว่าตอนนี้การ์ดจอนะครับมันเสียอยู่ ตัวคาปาสิเตอร์มันประทุหมดเลยเนื่องมาจากไฟที่จ่ายมาจากpusไม่ดีมั้งเลยต้องเอามาเปลี่ยน ตัวคาปาดูครับ

ถ้าถามว่าดีขึ้นมั้ยผมกว่าถ้ามันยี่ห้อดีกว่าก็น่าจะเสถียรกว่านะครับ

แต่ถ้าเป็นเครื่องเสียงคาปาราคาสูงประสิทธิภาพดีกว่ามาใส่แทนตัวเดิมมันจะทำให้เสียงดีขึ้นแน่นอนครับ

Comment

ซื้อ Solid มาใส่โลดครับ ตัว 20 แต่ตามร้านคงแพงกว่าเยอะ
                http://www.mainboardservice.com/prod2.htm

อาการเสียเกี่ยวกับ C
                http://www.winboardgroup.com/modules...p?cat_id=1#q12

Comment

บ้านหม้อมีขายครับ เพียบเลยหาซื้อเป็น solid มาเปลี่ยนก็ได้ แต่ถ้าหาไม่ได้ผมมีให้ยืมเอาป่าว ....

Comment

ไปดู ที่ อมร ดูสิ

Comment

10v. ใส่ได้ครับท่าน มันระบุ 6.3 อย่าเอาต่ำกว่าก็ได้
                      แต่ตัวมันอ้วนใหญ่อะ ผมซื้อของELNA มาใช้
                      เปลี่ยนเมนบอร์ด หุ่นมันดีหน่อย ใส่ง่าย

Comment

เหรอครับไม่ยักรู้ว่าจะใ่ส่ด้วยกันได้เดี๋ยวไปจัดมาซักตัวครับ

Comment

Solid cap เลยครับ
                          ขอดูเนี้ยงานบัดกรีด้วยนะ

ว่างๆก็ทำเคสเป็นหุ่นยนต์เลยนะครับ
                          ติดอินฟาเรดให้มันหน่อยด้วย สั่งเปิด/ปิดด้วยรีโมทยิ่งดี

Comment

ไปอมรมาแล้วเมื่อกี้ครับ

ไปถามมันๆมีแต่1500ไมโครฟาราต 10V กับ 2200ไมโครฟาราต 6.3V

ผมเลยเอา1500ไมโครฟาราต 10V มาตามที่ท่านZepherous บอกนะครับ
                            เซ็งเล็กน้อย

เดี๋ยวเอารูปมาให้ดูกันครับ
                            คืนนี้คงเปลี่ยนคาปาของตัวpsuที่พังก่อนอิอิ
                            วันหลังจะเอารูปที่เปลี่ยนของการ์ดจอมาให้ดู

Comment

ลืมบอกครับมันขาย10ตัว45บาทครับไม่รู้แพงไปป่าวแต่ก็ซื้อมาแล้วครับ

Comment

Working...
                              X