Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านใดเคยไรท์แผ่น Playstation 2 เองบ้างครับ หรือรู้วิธีไรท์ ช่วยหน่อยครับ !

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านใดเคยไรท์แผ่น Playstation 2 เองบ้างครับ หรือรู้วิธีไรท์ ช่วยหน่อยครับ !

คือผม ได้โหลด ไฟล์เกม Ps2 ซึ่งมันเป็นไฟล์ .nrg ไม่ทราบว่า จะไรท์อย่างไรให้เล่นในเครื่อง Playstation 2 ได้อ่ะครับ ช่วยบอกวิธีหน่อยครับ ไม่เคยทำครับ

1.ใช้โปรแกรมอะไรทำการไรท์ แล้วไรท์ยังไงครับ
    2.ใช้แผ่น DVD5 หรือ DVD9

พอดีโหลดเกมวินนิ่ง 2009มา อยากลองไรท์เล่นเองดูอ่ะครับ หุหุ ช่วงนี้ไม่มีตังซื้อแผ่นแล้วครับ จน

ขอบคุณครับ

ใช้nero ไรท์ครับไรท์แบบอิมเมทไฟล์ครับเอาความเร็วต่ำสุดครับ

Comment

.nrg ใช้Neroครับ ดับเบิ้ลคลิกที่fileมันก็จะเข้าNero Burning ROM เอง ส่วนจะไรท์ลงDVD9หรือ5 ดูขนาดfileครับ ถ้าไม่เกิน4.5g จะเป็นDVD5ครับเกินนั้น9หมด

Comment

nero

Comment

ใช้โปรแกรม Alcohol 120% จะมีฟังก์ชั่นการเขียน PS2 ครับ...ง่ายแล้วก็สะดวกดีครับ
          *เกม PS2 ใช้แผ่น DVD5 ครับ เป็นแบบ DVD-R เขียนที่ความเร็วไม่ควรเกิน 4X ครับ

Comment

ใช้ Nero ก็ได้สินะ อิอิ เดวลองดูครับ

Comment

ว่ากันว่าใช้แผ่นยี่ห้อโซนี่จะงอแงน้อยที่สุดด้วยครับ

Comment

Originally posted by otto69 View Post
                ใช้โปรแกรม Alcohol 120% จะมีฟังก์ชั่นการเขียน PS2 ครับ...ง่ายแล้วก็สะดวกดีครับ
                *เกม PS2 ใช้แผ่น DVD5 ครับ เป็นแบบ DVD-R เขียนที่ความเร็วไม่ควรเกิน 4X ครับ
                ตามนี้ครับ ผมไรท์แผ่นเกมส์จะใช้อันนี้

Comment

Originally posted by otto69 View Post
                  +1 ครับ เสถียรกว่า NERO เยอะครับเคยลองแล้วเปิดแผ่นติดง่ายกว่าด้วยครับ

Comment

จริงๆแล้วไม่เกี่ยว

ไรท์โปรแกรมไหนก็เปิดติดหมดทั้งนั้น

มันอยู่ที่ booktype มากกว่า ถ้าเครื่องรุ่นบางรุ่นที่ใช้ Chip รุ่นเก่าต้องเปลี่ยน booktype ให้เป็น DVD-ROM ด้วย แต่เปลี่ยนไว้ดีที่สุดแล้ว

Comment

^
                      ^
                      ^
                      ตามนี้งับ อยู่ที่ PS2 งับ

Comment

ได้แล้วครับ ขอบคุณครับใช้ 120% ไรท์

ขอบคุณนะครับ ไม่ต้องไปซื้อแผ่นเล่นแล้วคราวนี้

Comment

ผมก็ใช้ Alcohol 120% ไรท์คับ

ตอนนี้เล่น FFX อยู่ ไม่มีสะดุด

^^"

Comment

โด่ว....นึกว่ามีเกมส์เยอะ จะก๊อปขาย จะจุ๊ปแจงให้ขายแผ่นให้ถูกๆซะหน่อย -.-"

Comment

Originally posted by Susansaraly View Post
                              ว่ากันว่าใช้แผ่นยี่ห้อโซนี่จะงอแงน้อยที่สุดด้วยครับ
                              ผมว่างอแงน้อยที่สุด น่าจะเป็น verbatim นะท่าน
                              เพราะเห็นหลายๆท่านในบอร์ดเเนะนำเเต่ verbatim

Comment

Working...
                              X