Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไปเคลมHDDมาทำไมผมได้ตัวนี้มาครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไปเคลมHDDมาทำไมผมได้ตัวนี้มาครับ

ตัวเก่าผมก่อนเคลมหน้าตามันไม่ใช่อย่างนี้อ่ะครับ

แล้วตัวที่เคลมมามันระบุไว้ในรูปที่ผมถ่ายไว้ว่า

Certifiled Repaired HDD

มันหมายความว่าไงครับ แต่มันใหม่มากไม่รอยการใช้งานแม้แต่นิด

ผมสงสัยว่าเพื่อนๆคนอื่นไปเคลมแล้วได้เหมือนผมไหมอ่ะ

เรื่องปกติครับ void ที่เค้าติดมาให้ใหม่ หมายถึง ผ่านการตรวจสอบ และ เปลี่ยนใหม่ให้แล้ว แค่นั้นเองครับ ส่วนการรับประกันก็เอาเลขที่ S/N ไปใส่ในเว็บของ dcom ครับ เค้ามีให้ตรวจ

Comment

น่าจะหมายความว่า ฮาร์ดดิสก์ที่เคลมมาผ่านการซ่อมมาจาก Seagate แย้ว

Comment

ถ้าเป็น hdd ใหม่ซื้อมาไม่เกิน 7 วันเนี่ยต้องโวยเลยอ่ะครับ ถ้านานกว่านั้นจะได้ของตามที่เห็นแหละครับ ไม่แปลก

Comment

Certifiled Repaired HDD

ก็ประมาณผ่านการซ่อมมาแล้วครับ

Comment

ของเก่า พังแต่ซ่อมแล้ว ใช้ได้คับ
            ดูตรงระยะเวลาประกันด้วยนะคับ..

Comment

ฉลากเขียวเป็นตัวที่กลับมาจาก Seagate ครับ

Comment

Working...
              X