Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอมืด แต่มีเสียงเข้าวินโดว์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอมืด แต่มีเสียงเข้าวินโดว์

อาการคือบูตหน้า Bios มีภาพขึ้น พอช่วงเข้าวินโดว์มันก็ไม่มีภาพอ่ะครับแต่จอติดเป็นสีดำ แล้วก็มีเสียงเข้าวินโดว์ กดเลยกด Power ก็มีเสียงตอนปิดเครื่องปกติครับ แต่ไม่มีภาพเลยเป็นสีดำ

อยากถามว่ามันเป็นอะไรครับ
    แต่มันไม่เป็นทุกครั้งนะเปิดใหม่ก็หาย แต่ก็เป็นบ่อยเหมือนกัน

อาการนี้เป็นมานานยังครับ ก่อนหน้าที่จะมีอาการมีลงโปรแกรม หรือ ไดร์เวอร์อะไรเพิ่มหรือเปล่า

Comment

ดันๆๆๆๆ

Comment

การ์ดจอร้อนไปหรือเปล่า ไม่งั่น จอหรือการ์จอเริ่มมีปัญหา ล่ะ

Comment

เข้าเซฟโหมดได้ป่าวครับ

ถ้าได้ก็ล้างไดเวอร์การ์ดจอออก แล้วลงใหม่ดูครับ

Comment

มันไม่เปนทุกครั้งครับประมาณ 1ใน10ครั้ง แต่เป็นอยู่เรื่อย
            แต่การ์ดจอไม่ร้อนครับประมาณ 45-60 อาการเป็นมานานแล้วครับแต่ไม่บ่อย

Comment

Originally posted by จอมยุทธ View Post
              เข้าเซฟโหมดได้ป่าวครับ

ถ้าได้ก็ล้างไดเวอร์การ์ดจอออก แล้วลงใหม่ดูครับ
              เข้าเซฟโหมดได้ป่าวไม่แน่ใจครับเพราะมันไม่เปนทุกครั้ง
              แต่หน้าที่ต้องมีรูปวินโดวส์ XP แล้วมีหลอดที่โหลดๆ มันไม่มีครับมันเปนสีดำตั้งแต่หน้านั้นเลย

เป็นที่วินโดวส์ได้รึป่าวครับ การ์ดจอผม ati ครับ 8.10

Comment

การ์ดจอไม่แน่นป่าว

Comment

จอเสียแล้วครับ

Comment

เพื่อนผมเคยเป็นปัญหานี้ครับ(แต่กับโน้ตบุ๊คนะ ไม่รู้ใช่หรือปล่าว)
                    เอาไปให้ทางร้านเขาดูเขาบอกว่าสายแพ(เขียนไงอ่ะ - -)มันมีปัญหาสักอย่าง ส่งศูนย์แคลม ตอนนี้ก้อใช้ได้ครับ

*แต่ประเด็นคือ เพื่อนผมซื้อเครื่องพร้อมกับพี่ของเขา แล้วเอาไปใช้ประมาณหนึ่งปี(ต่างคนต่างใช้คนละที่)เกิดปัญหาพร้อมกันเลย

Comment

Working...
                    X