Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากเปลี่ยนซีพียูครับรบกวนด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากเปลี่ยนซีพียูครับรบกวนด้วยครับ

สวัสดีครับ
    คือว่าตอนนี้ผมใช้เพนเที่ยม 4 524 ครับ ซ้อกเก็ต 775 LGA
    อยากอัพเกรดเป็นคอร์ทูได้มั้ยครับ Exxxx 775 LGA

เมนบอร์ดเป็นชิพเซ้ต
    SiS661FX
    Dual-Core Support
    Supports Intel® Dual-Core CPU and Pentium® 4 FSB 800MHz CPU with Hyper-Threading technology.

ครับ

สเปคดังนี้ครับ

อันนี้ของเพื่อนครับ
    Last edited by Change; 11 Mar 2009, 16:58:11.

ได้สิเชนเพื่อนรัก.

ม่ายเชื่อกัลหรือไง

Comment

คาดว่าจะใส่ C2D ไม่ได้ (หรือ CPU รุ่นใหม่ๆ ก็ด้วย)
      เมนบอร์ดเบรนเมน acer ชิบเซ๊ตรุ่นเก่ามาก ละ
      ใส่ได้แต่เปิดไม่ติด ^..^
      น่าจะใส่ได้แค่ PD / P4 / Celeron (รุ่นเก่า) ได้
      * เมนบอร์ด Socket 775 ใช่ว่าจะเอา CPU มาใช้ด้วยได้หมด ให้ดูที่ CPU Support ด้วย (Chipset)

Comment

ยังไงหล่ะเนี่ยครับ
        สรุปคือไม่ได้หรอครับ
        อืม
        ถ้างั้นก้ออัพเกรดไม่ได้
        มีซีพียูรุ่นที่สูงกว่านี้ที่ใส่ได้มั้ยครับ
        ได้ไม่ได้คงต้องลองดูหล่ะครับ
        ขอเสียงผู้รู้ท่านอืนหน่อยครับ

Comment

RAM ยังเป็น DDR1 อยู่เลย
          เมนบอร์ด Chipset SiS 661FX ใส่ CPU รุ่นใหม่ๆ เข้าไปก็ boot ไม่ติดหรอกเชื่อดิ
          แล้วถ้าจะซื้อมาลองรับลองยาววววว
          เพราะอาจจะต้องซื้อใหม่ยกชุด (เมนบอร์ด แรม DDR2 VGA เยอะแยะไปหมดที่จะใส่เมนบอร์ดใหม่ไม่ได้) เหมือนต้องซื้อเครื่องใหม่เลย ^^"

Comment

แล้วมีซีพียูรุ่นที่สูงกว่านี้อีกมั้ยครับ

Comment

เปลี่ยนบอร์ดเลยครับ

Comment

ของงี้มันต้องลองดู

Comment

เต็มที่น่าจะได้แค่ PD...........แนะนำเปลี่ยนบอร์ดดีกว่า

Comment

Originally posted by reconnang View Post
                    เต็มที่น่าจะได้แค่ PD...........แนะนำเปลี่ยนบอร์ดดีกว่า
                    ครับ

เปลี่ยนแต่บอร์ดเงินหมด ใช้ซีพียูตัวเดิมได้มั้ยครับ

Comment

Originally posted by Change View Post
                      ครับ

เปลี่ยนแต่บอร์ดเงินหมด ใช้ซีพียูตัวเดิมได้มั้ยครับ
                      เปลี่ยนบอร์ด ก็ต้องเปลี่ยนแรมด้วยนะครับ ต้องเป็น DDR2 แต่ตัวนึงก็ไม่กี่ร้อยบาท ใช้ซีพียูเดิมไปก่อนก็ได้ครับมีตังแล้วค่อยเปลี่ยน

Comment

บอร์ด แรม นอกนั้นใช้ตัวเดิมก่อนใช่มั้ยครับ

Comment

บอร์ดชิปตระกูล 945 ยัง support CPU ตัวนี้อยู่ แต่ชิปรุ่นใหม่ตั้งแต่ G31 ไม่แน่ใจว่าจะ support CPU ตัวนี้หรือเปล่า ก่อนซื้อบอร์ดไปเช็คเวปผู้ผลิตดูว่ารุ่นที่จะซื้อมันจะ support CPU ของท่านหรือไม่ ทั้งนี้อาจต้องเปลี่ยน RAM DDRII (เอา RAM เก่าขายทิ้งซื้อ DDRII น่าจะ WORK กว่า)

Comment

Originally posted by Change View Post
                            บอร์ด แรม นอกนั้นใช้ตัวเดิมก่อนใช่มั้ยครับ
                            แล้วการ์ดจอของท่านเป็นสล๊อตอะไรครับ AGP หรือ PCI-EX ถ้าเป็น AGP ก็ต้องเปลี่ยนการ์ดจออีก

Comment

สเป็คใหม่ทั้งหมด
                              คุ้มกว่า

Comment

Working...
                              X