Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครที่ชอบปรับแต่ง หรือลง Patch ต่างๆ ของเกม PES2009 เป็นอย่างนี้แก้ไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครที่ชอบปรับแต่ง หรือลง Patch ต่างๆ ของเกม PES2009 เป็นอย่างนี้แก้ไงครับ

พอดีผมลง Patch Im Patch V.4 http://www.winning.in.th/forums/index.php?topic=3256.0
    ทำไมมันขึ้น ในรูป ครับ ผมลงตามขั้นตอนทุกอย่าง เพียงแต่ไม่ได้ลงสนามและเสียงเชียร์นะ แต่เครื่องไม่ได้ต่อเน็ต ตอนนี้ลง patch 1.20+bundes 1.0 ได้นะแต่มันเก่ามากมาย อยากเปลี่ยนใหม่นะครับ ช่วยผมที
    ทำไมผมลง patch ต่างๆ เวลาโหลด Save ที่ให้มีพร้อมกับ patch นั้นๆ มันขึ้นงี้ตลอด
    " [ Edit Data ]
    Load failed because data is from a different
    version
    Download content and update data "

ปล.ผมเล่นแผ่น copy นะครับ ผมลงpatch konami 1.20 + bundes 1.0 ใช้ crack ที่มีกับแผ่น ผมไม่ทราบว่า v 1.10หรือ 1.20นะครับ และผมไม่ได้ อับเดตข้อมูลจากไฟล์ cv0f.img (update 1.20) เพราะคอมที่บ้านไม่ได้ ต่อ internet ตอนนี้ผมใช้ patch konami 1.20 + bundes 1.0อยู่แต่มันเก่ามากครับ อยาก update ใหม่ครับ
    มันแปลว่าอาไรครับ ต้องแก้ไขอย่างไร Thank you
    Attached Files
    Last edited by jack_sparow; 11 Mar 2009, 19:31:31.

ดันๆๆๆ เป็น เหมือนกันครับ

Comment

Originally posted by punlum25 View Post
      ดันๆๆๆ เป็น เหมือนกันครับ
      หัวอกเดียวกันครับ ขอบคุณ

Comment

น่าจะเป็นเพราะเซฟเดิมที่เล่นไว้เสียเนื่องจากการอัพเดทนะครับ ลองเข้าไป My Documents แล้วลบเซฟเดิมออกก่อนเข้าเกมครับ

Comment

ที่เห็นคือมันบอกว่า เวอร์ชั่นของ Save กับเวอร์ชั่นของเกมส์ไม่ตรงกัน
          Save ที่มากับ Kit ตัวนี้เป็น 1.2 นั้นก็แสดงว่าตัวเกมส์ของนายมันยังไม่เป็น 1.2

เพราะฉนั้นนายก็ควรจะทำตามขึ้นตอนให้มันครบๆครับ
          ไฟล์ cv0f.img ก็คือส่วนประกอบของการอัพแพท จะขาดมันไปได้อย่างไร

หมายเหตุ การอัพแพท 1.2 ได้อย่างสมบูณร์ตัวเกมส์ต้องมาจากแผ่นเต็มเท่านั้น แผ่น Rip หรือ Full rip
          อะไรพวกนี้ผมลองมาหลายวิธีแล้วมันอัพไม่ได้ครับ ถึงอัพได้ลง Kit ได้มันก็ไม่อ่าน Save อยู่ดี

Comment

อัพเดตไฟล์ Update cv0f.img version 1.2 (สำหรับ winxp และ vista)

ถ้าระบบปฎิบัตการที่คุณใช้เป็น Winxp SP2 หรือ SP3 ให้ดาวน์โหลดจากนี่
            http://www.mediafire.com/?14avlitfzil

ถ้าระบบปฎิบัตการที่คุณใช้เป็น Vista ให้ดาวน์โหลดจากนี่
            http://www.mediafire.com/?xzj11xg2zt3
            CREDIT : KaPaoTung

น่าจะใช่นะครับ ไม่ค่อยแน่ใจ เพราะผมโหลดในตัวเกมส์น่ะครับ
            Last edited by VINCEz; 12 Mar 2009, 04:10:17.

Comment

ตอนนี้ ถ้าโหลด ในเกม มันจะบังคับ ให้โหลด 1.3 ซึ่ง ยังไม่ค่อย มีแพท ไหน ซัพพอร์ต สมบูรณ์

เลยต้อง อัพเดท แบบ ลักไก่ เอาครับ

ถ้าหาวิธี อัพเดท แบบลักไก่ ไม่ได้ บอกนะครับ เดว จะ บอกให้

Comment

ขอบคุณครับทุกท่าน

Comment

ขั้นตอน การลัก ไก่ นะครับ

ก่อนอื่นต้องเตรียม อุปการณ์ ให้พร้อมก่อน สิ่งที่ ต้อง มี คือ แพท 1.20 และ Cv0f.img ไว้ สำหรับลักไก่ ขอรับ [ต้องมี Crack Version 1.20 คงหากันได้ไม่ยาก]

ปล.1 ถ้าไม่ลำบากจนเกินไป อยากจะขอให้เตลีย ข้อมูลออกก่อน เพื่อจะได้ไม่มีปัญหา
                  โดย Back Up Kitserver ไว้ก่อน แล้วทำการ Install เกมใหม่ เลยยิงดีครับ

http://www.mediafire.com/?sharekey=6...4e75f6e8ebb871

ลิ่งด้านบน เป็น อุปกรณ์ที่จำเป็น ถ้ายังไม่มีก้ โหลด ซะให้ หมด

ปล.ถ้าไม่เจอ Folder ดังกล่าว ให้ ติ๊ก Show hidden file ด้วยครับ

จากนั้น
                  1.ลงแพท 1.20 ลงไปก่อน โดยอาจจะรอนานหน่อย และ Crack เกมซะด้วย Crack 1.20
                  2.นำไฟล์ Cv0f.img ไปวาง
                  โดย XP วางที่
                  C:\Documents and Settings\All Users\Application Data\KONAMI\Pro Evolution Soccer 2009\download
                  ส่วน Vista วางที่
                  C:\ProgramData\KONAMI\Pro Evolution Soccer 2009\download

3.
                  XP ไปที่
                  ไปที่ C:\Documents and Settings\user accounts ของเครื่องคอมพ์คุณ\Local Settings\Temp\tmpwepes และลบไฟล์ cv0f.img ทิ้ง
                  vista ไปที่
                  C:\Users\user accounts ของคุณ\AppData\Local\Temp\tmpwepes และลบไฟล์ Cv0f.img
                  ขั้นตอนนี้ถ้าไม่เจอ Folder ไม่เป็นไร

เสร็จแล้วครับ การลักไก่ ข้ามไป แพท 1.20

Comment

Working...
                  X