Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหา window xp ในส่วนของ background ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหา window xp ในส่วนของ background ครับ

คือในส่วนของ background ใน Display properties ไม่สามารถเลือกได้ครับ
    เซตได้แต่สีทั่วไปครับ แต่ว่าเวลาผม shut down มันจะขึ้นหน้า background ที่ผมใช้
    ACDSee ที่ผมเซตให้เป็น background มันเหมือนโดนซ้อนอยู่ข้างหลังครับ
    ช่วยเหลือทีน่ะครับ
    และผมเคยเห็น window xp sp3 ตอนนี้มีออกมาแล้วหรอครับไม่ทราบว่าจะซื้อมาใช้ดีกว่าหรือเปล่าครับ แผ่น sp2 ที่ผมใช้อยู่เหมือนปัญหาเยอะครับ ไม่เซต firewall ไว้เนตก็เล่นสักพักจะค้างอีก
    และยังเรื่องการ Add การด์ capture TV/Video ด้วยจะให้ ks อะไรไม่รู้ในแผ่น window แต่ผม
    search แล้วก็ไม่เห็นมี ว่าจะหา win แผ่นใหม่มาลงดีกว่า

xpsp2 work สุดแล้วครับ ลองปรับป็นแบบ none แล้วบูทเครื่อง แล้วเปลี่ยนรูปอีกทีครับ(เคยลองกะ 98)

Comment

งั้นลองเซ็ต background โดยไม่ต้องใช้ ACDSee ดูครับ เลือกจาก Display properties เอาแทน หรือถ้าเข้าไม่ได้อีกก็ไม่ต้องตั้ง background เลยก็ได้ restart เครื่องใหม่ แล้วลองเซ็ต background อีกครั้ง น่าจะได้นะ
      ส่วน sp3 ไม่เห็นมีคนใช้กันเท่าไหร่เลยนะครับ มันจะเวิคหรือเปล่าก็ไม่รู้อ่ะดิ

Comment

Working...
      X