Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ช่วยที] ใกล้งาน commart จะอับคอม ไม่รู้จะซื้อไรเพิ่ม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [ช่วยที] ใกล้งาน commart จะอับคอม ไม่รู้จะซื้อไรเพิ่ม

คือตอนนี้ ก็ใกล้ถึงงาน Commart เเล้ว จึงมีความคิดอยากอับเกรดคอมอีกครั้ง เพื่อนเก็บ ส่วนเล็กๆน้อย ให้เข้าถึง Gaming Experience อย่างเเท้จริง ว่างเเค่ช่วงนี้เเล้ว ชีวิตนี้ ขอเหอะ

บอกตรงๆว่าผมไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ เเล้วก็ไม่รู้ว่า ควรจะซื้ออะไร เเต่ที่เพื่อนผมบอกมาก็มี

Ext Sound Card

SLI Tech

ส่วน Geforce 3D vision พยายามให้ใครซื้อมาให้จากอเมริกาอยู่ เพื่อนผมเล่นกับเกม call of duty 5 : world at war เค้าบอกว่า ศพ เลือด ลอยกระจายอยู่รอบๆตัวเลย เกมรถเเข่ง ฝุ่นตลบจนยกมือขึ้นมาบังจริงๆ ประมาณว่า ชัดมากๆ 3D ของ nVidia ยอดขายทะลุเพดานจริงๆ (ใครเป็นสาวก ATI ก็รอไปครับ มีเเน่ๆ กำลังพัฒนาอยู่)

จึงรบกวนใครเก่งคอมมาเเนะนำทีครับว่า จะเพิ่ม การประสบการณ์เล่นเกมให้ถึงขีดสุด ต้องเพิ่มอะไรบ้าง ราคาถ้าเเพงเเต่สมเหตุสมผลก็โอเคนะครับ เเต่ถ้าต่างกันอย่าง i7 920 กับ i7 extreme ต่างกันเกือบ 30000 ยังงี้ก็เว่อร์ไป

ประเด็นคือเเพงไม่ว่า ถ้ามันคุ้ม

ปล ต้องการสเปคคอมหรืออะไรงี้บอกนะครับ เเต่ผมเน้นเล่นเกมเลยนะ

จะรวยไปไหน

Comment

Spec ธรรมดาๆเน้นการ์ดจอตัวหลายๆพันกับ RAM เยาะๆก็เล่นได้หมดแล้วครับ
      ไม่ต้องไปมองพวก I7 หรอกมันเวอร์ไป

Comment

Working...
      X