overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23

Thread: Capcom ปีนี้เปิดตัวได้อลังการงานสร้างมาก!

OverclockZone Member

Default Capcom ปีนี้เปิดตัวได้อลังการงานสร้างมาก!

2009 ถือเป็นปีทอง เป็นช่วงเวลาที่ยิ่งใหญ่สำหรับ Capcom

ที่เดินผ่ากระแสวิกฤตแฮมเบอร์เกอร์ กอบโกยเงินเย็นตุงกระเป๋า

ยังไม่ทันพ้นครึ่งปีขนเกมฟอร์มยักษ์ผลงานคุณภาพ

มาให้แฟนๆ หัวดำ-หัวทอง ได้ยลโฉมด้วยกันถึงสามเกม

เริ่มจาก....

Street Fighter 4 ถนนนักสู้สุดคลาสสิค เอาใจคอไฟติ้งรุ่นเดอะให้หวนระลึกถึงวันวานอันหวานชื่น...
    สมการรอคอยครับ ด้วยยอดขาย 80,000+ ก็อปปี้ในวันแรกบนดินแดนซากุระ ณ นาทีนี้ขยับขึ้นสองล้านก็อปปี้แบบเบิร์ดๆ

Tiers Character Rankings (คลิก!)

คลิปอันดับ Tiers นัมเบอร์วันคือลุงสกัด! ฮะ ฮะ ฮ่า ฮ่า (คลิก!)

แต่ทว่าแชมป์ปีนี้กลายเป็นคุณน้าดาลซิม ซะงั้น! โยคะ-เฟรม~ฟู่ (คลิก!)

------------

ระเบิดความมันส์ต่อเนื่องด้วย อีพิคซี่รี่ย์ผีชีวะ Resident Evil 5
    เปิดตัวได้ร้อนแรง กับยอดขายถล่มถลายเพียงวันแรก ถึง 200,000 ชุดในญี่ปุ่น

.
    .
    ภาค 1-3 คือสุดยอดเกมสมัย PS1 ถึงแม้ภาค 4 อุตส่าห์พอร์ทลงพีซี ก็ดันทำมาขาดๆเกินๆ
    แต่กระนั้นก็เหอะ มาซะช้าจนตกกระแสไปแล้ว (ฝั่งคอนโซลเค้าเล่นจบกันไปเป็นชาติ - -")

Resident Evil 5 Trailer (คลิก!)

และอีกหนึ่งสุดยอดแอคชั่นที่อีกไม่กี่วินาทีข้างหน้า โทนี่ จา ยังต้องหลบ!
    สไปเดอร์แมนต้องยอมหลีกทางให้! เขาคือ! Nathan Spencer กับการกลับมาของ
    Bionic Commando มนุษย์มือตะขอเหล็ก ด้วยท่วงท่าและลีลาที่พริ้วไหว ผาดโผนยิ่งกว่านักกายกรรมเปียงยาง

..พร้อมทะยานฟ้าช่วงไตรมาสสอง..

Bionic Commando Evolution (คลิก!)

Bionic Commando Trailer (คลิก!)

สามเกมนี้มีข่าวว่าลงพีซี แต่ยังไม่ยืนยัน 100% ว่าเมื่อไหร่

สุดท้ายต้องขอบคุณทาง Capcom ที่เปิดโอกาสให้ชาวพีซี ได้ร่วมสัมผัสความบันเทิงในครั้งนี้ด้วย

OverclockZone Member 7Day2Die's Avatar

โอ้...ใช่เลย เราเกิดมาเพื่อสิ่งนี้

OverclockZone Member kenqji's Avatar
    ศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์

PC จงเจริญ
    Capcom จงเจริญ

OverclockZone Member deeperman's Avatar

Capcom ประกาศไว้ตั้งเเต่ปีที่เเล้วว่า Games ในปี 2009 จะทำเเบบMulti platform ทั้งหมด เเต่พอถามถึงLost planet 2 ว่าจะลงPC หรือป่าว ก้อไม่ตอบ ดูมัน

OverclockZone Member narastaya9's Avatar
    อุทยานแห่งชาติเขาใหญ่

Bionic Commando อยากเล่นอ่ะ มีคนปล่อยมายัง อิอิ

OverclockZone Member gamesdeath's Avatar
    ►Grindcore Fan club.♂ ♫ Mafia Cat ♫

คลุกอยู่กับ คอลโซล อาเขต คอพีซีได้เล่นเกมดีๆเยอะกะเขาบ้าง

แต่ขอให้พล๊อตเกมให้ดีๆทัดเทียมพวกคอลโซลซักหน่อยก็ดีงับ

OverclockZone Member Violent's Avatar

muti platfom จงเจริญ ปล่อยพวก exclusive เขาไป สู้ต่อไปเน้อ Capcom

GTA4 ไอ้ 1 ความทรงจำ บังอาตหักหลัง PC

OverclockZone Member 11pm's Avatar

เซงอย่างหนึ่งใน Bionic Commando ภาค Rearm อะ

ที่เป็นรีเม้ก ทำไม้มันกระโดดไม่ได้ ต้องใช้ไอมือตะขอนั่นตลอด

ก็เข้าใจจุดประสงค์ของคนทำนะว่าจุดเด่นมันก็คือแขนเหล็กเลยอยากให้ได้ใช้

มันแบบเต็มที่ แต่บางที่จะกระโดด...แค่ด้านหน้าไม่กี่เซ็นงี้อ่ะ - -" ยังต้องใช้แขนเหล็กอีกเหรอ

ก้าวขาข้ามไปยังได้เลย ฮ่วย

ก็รอดูกันว่าภาคใหม่นี้มันจะกระโดดได้มั้ย -*-

OverclockZone Staff มหาชะนี's Avatar

ผมชอบ capcam ตั้งแต่ผม 7 ขวบครับ

นี่จริง ๆ นะ

OverclockZone Member TheMaster's Avatar

มันปรี๊ดดดมั๊กๆ เลยเพื่อนๆ โดนจายเราอย่างแรง

**จะมีคนบางคนมาบอกเราใช้ภาษาไทยผิดไหม คิคิคิคิคิ

OverclockZone Member poptepleela's Avatar
    www.yingphotos.com

และอันนี้อีกอันนะ

Coming Soon

BIOHAZARD :The Dark CHRONICLE

ปีนี้ Capcom จงเจริญ ลง Console ทุกเครื่องเลย Wii ก็ Exclusive ซะด้วย

ทักทายทุกท่านครับ

7Day2Die
    - Born To Be จริงๆ ...คุณมาถูกทางแล้วครับสหาย

kenqji
    - ชาวพีซีขอรับ Capcom ไว้ในอ้อมกอด เราจะอยู่เคียงข้างกันตลอดไป...

deeperman
    - Lost planet 2 ถ้าจะพอร์ทลง PC ขอความกรุณาทำแบบใช้แผ่นติดตั้งทั้งหมดนะครับ
    ภาคแรกต้องโหลดผ่านสตรีมซึ่งกินเวลานานมาก ไม่ไหวครับ สุดท้ายผมก็ไม่ได้เล่น ....T_T

gamesdeath
    - อยากให้ค่ายญี่ปุ่นลงมาลุยตลาดพีซีแบบเต็มตัวซักทีครับ จะได้มีเกมดีๆหลากหลายแนวให้เลือกเล่นครับ

narastaya9
    - Bionic Commando ลง PS3 & XBOX360 เดือนพฤษภาคม ทางด้านฝั่งพีซีต้องรอดูกันต่อไปครับ

Violent
    - Exclusive ส่วนใหญ่เป็นเกมเฉพาะเครื่องของ Sony กับปู่นิน (Nintendo)
    ผมจึงเสียดายเหลือเกินที่ไม่ได้มีโอกาสสัมผัส God of War, Resident Evil Zero ฯ ...T_T
    - Grand Theft Auto IV ร็อคสตาร์มันหักหลังตรงไหนรึครับ เวอร์ชั่นพีซีแค่ออกมาช้ากว่าคอนโซล 8-9 เดือนเอง ...อิอิ

11pm
    Bionic Commando Rearmed(2008) มันหนักแขนหรือป่าวครับถึงโดดไม่ขึ้น - -"
    เพิ่มเติมครับตัวเกมส์ถูกรีเมคจากต้นฉบับเดิมพัฒนาโดยค่ายเกมส์สวีเดน(GRIN) Rearmed นำเอามาปลุกกระแส
    เพื่อเรียกน้ำย่อย ก่อนที่จะปล่อยของจริงในปีนี้ภายใต้รูปแบบ Full 3D...และเนื้อเรื่องยังต่อจากต้นฉบับเดิมด้วยครับ

มหาชะนี
    - ย้อนรำลึกความทรงจำวัยเยาว์ เกมส์แรกของ Capcom ที่ทำเอาผมประทับใจอยู่ถึงทุกวันนี้
    ก็คือเจ้าหนู Rockman สมัยเครื่อง Famicom(NES) นู่นแน่ะ! ...ถ้าคุณมองหาเกมส์แอคชั่นต้องค่ายนี้ครับ

poptepleela
    - Biohazard: Dark Side Chronicles เหมือนเอาภาคสองมารีเมคเลยท่าน เพราะผมจำชุดลีออนกับแคลร์ได้
    - ข่าวร้าย............... Capcom ทำลงเฉพาะเครื่อง Wii ครับ T_T

OverclockZone Member poptepleela's Avatar

ผมลืมบอกอะไรไปอย่าง...

ผมมี Wii ครับ อิอิ ^-^

Quote Originally Posted by TheMaster View Post
    มันปรี๊ดดดมั๊กๆ เลยเพื่อนๆ โดนจายเราอย่างแรง

**จะมีคนบางคนมาบอกเราใช้ภาษาไทยผิดไหม คิคิคิคิคิ
    เข้าใจอารมณ์ครับ ปรื๊ดดดของท่าน ฟิลลิ่งเหมือนเวลาที่ถึง จุด-สุด-...~ ใช่มิครับ... งิ~ งิ~

เอ่อ...ภาษาไทยคำง่ายๆ ยังเขียนผิดอีกกกก! ระวังคุณ HaHaPa..... จะมาลงทัณฑ์นะครับ...หึหึ (อย่าทำผมนะ _/\_ ผมแค่แซวเล่น )

-----

Quote Originally Posted by poptepleela View Post
    ผมลืมบอกอะไรไปอย่าง...

ผมมี Wii ครับ อิอิ ^-^
    แหม!...อิจฉาปนหมั่นไส้จังเลยครับ (หยอกเล่นนะท่าน...อย่าถือสา)

-----

OverclockZone Member gamesdeath's Avatar
    ►Grindcore Fan club.♂ ♫ Mafia Cat ♫

Quote Originally Posted by poptepleela View Post
    และอันนี้อีกอันนะ

Coming Soon

BIOHAZARD :The Dark CHRONICLE

(SS ใหญ่เอาออกอิ อิ)
    อันนี้เกมหรือหนังครับ ภาพทั้งน่าดูและน่าเล่นมากเลย

capcom นี่ผมเริ่มเล่นตั้งแต่อายุ...............ไม่บอกดีกว่าเอาเป็นว่า street fighter ภาคแรกลง arcade นั่นแหละ ซู้ดดดยอดดดดดดดดดดดดด

แล้วประทับใจค่ายนี้สุดก็ต้อง rockman นี่แหละ ของเค้าดีทุกเกมจริงๆ

OverclockZone Member TheMaster's Avatar

ดูอันดับความแกร่งของ ตัวละครใน Street Fighter เป็นไปตามคาดอันดับบ๊วยคือ เจ้าแดน แถม rank f อย่างฮา... แต่ผิดหวัง เวก้่า โกคิ โกเคน น่าจะติดท๊อบrank s กับ a

OverclockZone Member [aom]club's Avatar

เอาง่ายๆและโดนๆ " ที่ติดเกมส์ก็เพราะว่า capcom " เล่นเกมส์ค่ายนี้มาตั้งแต่เด็กๆ
    Last edited by [aom]club; 14 Mar 2009 at 17:17:56.

OverclockZone Member ฺBIOHAZARD's Avatar

น่าจะทำเกม Mighty FinalFight HD ลง XBOX360/PS3 แล้วก็ PC ด้วยนะครับอยากเล่นเกมสมัยเครื่อง NES แบบ HD บ้าง^^

Quote Originally Posted by gamesdeath View Post
    อันนี้เกมหรือหนังครับ ภาพทั้งน่าดูและน่าเล่นมากเลย
    เกมส์ครับ แต่ลง Wii นะ มาเล่นบ้านผมสิ พอเกมออก เอิ๊กๆ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks