Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ เกี่ยวกับ Browser

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ เกี่ยวกับ Browser

คือตอนแรกผมใช้ IE Version 7.0 อยู่อ่ะครับ แรกๆก็ใช้ได้ปกตินะครับเปิดหน้าเว็บไม่มัปัญหาใหล่ลื่นธรรมดา แต่เรื่องของเรื่องก็มีอยู่ว่าเมื่อวานนี้ ผมก็เล่นคอมปกติครับแต่เมื่องเปิด IE ขึ้นมาเพื่อที่จะเข้าไปฟังเพลงดูพวก MV ที่เป็นพวก แฟลช อ่ะครับมันก็มีอาการเสียงและภาพกระตุกอย่างแรงเวลาผมเลื่อน slide bar ลงไปดูคอมเม้มต์เพลง แต่พอปล่อยไว้นิ่งๆโดยไปไม่เลื่อนก็ฟังได้ปกติครับ พอผมลองเล่นเก็นเฟลชผ่านหน้าเว็บก้ออาการเป็นเหมือนกันครับคือถ้าเลื่อนหรือขยับ ก็จะกระตุก แต่!!! มันยังไม่หยุดแค่นั้นคราวนี้ผมลองเปิดไฟล์ Music Video พวกนามสกุล avi พร้อมเปิดเว็บ hi5 แล้วเลื่อน slide bar ผมก้อคือเพลงที่ผมเปิดมีอาการกระตุกตามจังหวะการเลื่อนเช่นกันแถมเวลายุบหน้าจอก้อมีเสียงแทรกดังกึกๆกระตุกๆด้วยอ่ะครับ ขนาดผมลงวินโดวส์ใหม่แล้วก็ยังคงเ็ป็นอยู่ โดยส่วนตัวผมชอบฟังเพลงมากครับพอเจอแบบนี้รู้สึกว่าเซ็งมากๆเลยครับ อีกอย่าง FireFox ก้อมีอาการแต่น้องกว่า IE ครับ ไม่ทราบว่ามันเกิดจากอะไรหลอครับ ไวัสหรือเปล่า ก่อนหน้านี้ไม่เคยเป็นแบบนี้มาก่อน

spec คอมผมอย่างคร่าวๆ
    core2 duo 2.4 Ghz
    ram 2 gb
    HD 250 Gb
    VGA 8600 GTS

ผมเดือดร้อนมากเลยครับเพื่อนๆพี่ๆกรุณาช่วยให้คำปรึกษาว่าผมควรทำอย่างไรดี
    Last edited by 420ja; 12 Mar 2009, 03:57:58.

ถ้าลงวินโดว์แล้วไม่หายลองเปลี่ยนเม้า ถ้าไม่หาย ก็หาซาวด์การ์ดมาลองเสียบดูครับ

Comment

ผมว่าน่าจะเป็นที่ไดรเวอร์การ์ดจอนะครับ
      ลองติดตั่งใหม่ดู

Comment

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆครับ

ลองของพี่ข้างบนแล้ว ที่ลงไดรเวอร์การ์ดจอให่ก้อลงไปแล้วครับทั้งตั่วเก่าตัวใหม่ ก้อยังไม่ได้เลยครับ -*- ทำไงดีๆครับ คิดว่าเป็นที่ software หรือ hardware ครับ

Comment

Working...
        X