overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 7 of 7

Thread: ถ้า Xbox360 !!!!!!!!

OverclockZone Member vista_056's Avatar

Default ถ้า Xbox360 !!!!!!!!

เพื่อนๆคิดไงคับถ้า Xbox 360 ได้ลดซีพียูเป็น 45 nm(อาจทำให้ไฟแดงหายไปหรือไม่ก็เล่นได้นานมากขึ้น)
    และเปลี่ยนเป็นไดว์บลูเลย์ท่านว่าจะเกิดอะไรขึ้นคับ
    ผมว่า ps3 งานเข้าแน่เลย แค่อยากรู้นะคับอย่าซีเครียดเด็ดขาด เพราะผมกำลังจะซื้อ PS3 เหมือนกัน
    ใครที่มีเครื่อง PS3 อยู่แล้วบ้างคับ พอดีผมมีเรื่องจะปรึกษาอะคับ ถ้าเป็นไปได้ขอเมลหรือเบอร์ก็ได้คับ (กะว่าจะเอามาเปิดร้านอะคับแต่ตามชนบทนะอิอิ)
    2วันแล้วที่ผมได้แต่นั่งหาข้อมูลของ PS3 และ TV ทั้งวันเลยอะปวดหัวมาก55ตอนนี้ได้ความรู้มากมายแต่อยากเข้ามาถามพวกพี่ๆและเพื่อนๆเพื่อให้แน่ใจช่วยแสดงความคิดเห็นนะคับ
    คำถามเเล็กๆน้อยๆ
    1. ซื้อร้านไหนดีที่บริการดีไม่โกงแพงไม่ว่าแต่ขอให้ได้ของที่ดี (แต่ไม่ใช่แพงเวอร์นะคับ)
    2. แผ่นหาซื้อมือสองมาเล่นได้จากที่ไหนและใครได้บ้างคับ และมันจะดีไหม
    3. ขนาดของ HD มีผลอะไรกับตัวเครื่องเช่น ออปชั่นมากกว่ามากไหมเป็นต้นหมายความว่า เอามาใช้ประโยขน์อะไรได้ บ้าง(ถ้าได้ไม่มากผมจะเอาซักรุ่น 20-40 G) ก็พอจะได้ไหมคับ

OverclockZone Member jay-aha's Avatar
    บรมราชชนนนี 65 ตลิ่งชัน กทม

1.ร้าน Nadz www.nadzproject.com
    2.ตามบอร์ดทั่วไป มันจะถูกกว่าแค่นั้นแหละ
    3.เห็นใช้เล่นกันปกติ

OverclockZone Member youth's Avatar

1. ซื้อร้านไหนดีที่บริการดีไม่โกงแพงไม่ว่าแต่ขอให้ได้ของที่ดี (แต่ไม่ใช่แพงเวอร์นะคับ)
    2. แผ่นหาซื้อมือสองมาเล่นได้จากที่ไหนและใครได้บ้างคับ และมันจะดีไหม
    3. ขนาดของ HD มีผลอะไรกับตัวเครื่องเช่น ออปชั่นมากกว่ามากไหมเป็นต้นหมายความว่า เอามาใช้ประโยขน์อะไรได้ บ้าง(ถ้าได้ไม่มากผมจะเอาซักรุ่น 20-40 G) ก็พอจะได้ไหมคับ
    1. เนสโปรเจกครับ
    2. อันนี้ไปดูที่เวป DVDGAMEONLINE
    3. ขอขำนิดนุง ใหนว่าไปหาข้อมูลมาแล้ววงะ ขนาด หาดดิส ก็มีผลนะ กับ การโหลดเกมส์ หรือ ติดตั่งเกมส์ลงหาดดิส แต่ฟังชั่นมันก็เหมือนๆกัน ยกเว้นล็อตแรกๆ 60-20 กิ๊ก ที่มี ไวไฟ ชิพเล่นเพลย์สอง

มาถึงเรื่อง Xbox360

45 นาโน อาจจะร้อนน้อยกว่า จริง แต่ ให้มัันเอา ไดร์ฟ DVD ไป***งๆ ตัว CPU เครื่องนิดนึง แต่ร้อนฉิบ
    ไดร์ฟบุเรย์ ก็ไม่ใช่ว่างานจะเข้านะจ๊ะ เพราะอะไรนะรึ ก็เพราะ ต้นทุนในการ ทำแผ่นก้อปมันสูงไงละ แผ่นๆนึงเท่าไหร่ หัวไรท์อีก เปนหมื่น จะคุ้มใหมเนี้ย

OverclockZone Member vista_056's Avatar

อ้อข้อ 3 อะที่จิงทราบมาบ้างแล้วอะคับแต่จะถามก็คือนอกเหนือจากที่เค้าบอกเอาอะคับว่ามันมีอะไรที่พิเศษกว่านั้นอีกไหม
    โทษทีที่ไม่ได้ให้รายละเอียดที่ผมทราบไปบ้างพอดีเมื่อคืนเริ่มเบลอๆแล้วนอน 6 โมงแล้วอะ เริ่มมึนแล้วอะตาลายกับจอคอมด้วยพูดง่ายๆคืนง่างจัดเลยอะคับแต่ขอบคุณมากนะคับที่แสดงความคิดเห็น

แล้วเครื่อง (Asia), (H.K.),(Korea) ,(japan) ต่างกันยังไงหรอคับแล้วเอาแบบไหนดีกว่าคับ

OverclockZone Member ARM sk's Avatar

asia

OverclockZone Member youth's Avatar

Quote Originally Posted by vista_056 View Post
    อ้อข้อ 3 อะที่จิงทราบมาบ้างแล้วอะคับแต่จะถามก็คือนอกเหนือจากที่เค้าบอกเอาอะคับว่ามันมีอะไรที่พิเศษกว่านั้นอีกไหม
    โทษทีที่ไม่ได้ให้รายละเอียดที่ผมทราบไปบ้างพอดีเมื่อคืนเริ่มเบลอๆแล้วนอน 6 โมงแล้วอะ เริ่มมึนแล้วอะตาลายกับจอคอมด้วยพูดง่ายๆคืนง่างจัดเลยอะคับแต่ขอบคุณมากนะคับที่แสดงความคิดเห็น
    555 จ้าาาาาาาา อยากได้เพลย์3 คือกันแหละ

Bookmarks

Bookmarks