overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 32

Thread: Tom Clancy's HAWX คะแนนออกมาแล้ว !

Default Tom Clancy's HAWX คะแนนออกมาแล้ว !

GAMESPOT
    ให้ 7.5 Good
    ซึ่งคะแนนเกือบเท่ากับ Ace Combat บนคอนโซลซึ่งเฉลี่ยอยู่ประมาณ 7.5-8.5
    แต่คะแนนสูงกว่า Heatseeker เกมส์เครื่องบินของ Codemaster ที่ได้แค่ 5.7

The Good ข้อดี

* Realistic planes and environments เครื่องบินและสิ่งแวดล้อมที่สมจริง
    * Great, action-packed dogfighting การต่อสู้ติดพันที่สุดยอด
    * Believable audio really enhances the experience. เสียงที่สมจริงเพิ่มบรรยากาศ

The Bad ข้อเสีย

* Limited multiplayer modes โหมดเล่นหลายคนมีน้อย
    * Ground textures look ugly up close พื้นดินดูน่าเกลียดเมื่อมองไกล้ๆ
    * Planes all handle similarly เครื่องบินทุกลำบังคับคล้ายๆกัน
    * Friendly AI isn't great. เพื่อน AI ไม่เจ๋ง

IGN.com
    ให้ 6.7 Passable .... ทำไมน้อยจัง -*-
    เทียบกับ Ace Combat ไม่ได้เลย เฉลี่ยอยู่ประมาณ 8.0 - 9.0
    แต่ HeatSeeker ยังได้แค่ 5.5 เหอๆ สงสัยเวปนี้เน้น Multiplayer

7.5 Presentation การนำเสนอ
    The look does a good job of staying consistent with other Tom Clancy games, and the unlock system and stats at the end of a multiplayer game are definitely cool.
    ดูดีเมื่อโยงกับเกมส์อื่นของ Tom Clancy และระบบการปลดล็อคและสถิติหลังการเล่นหลายคนทำได้เจ๋ง
    7.0 Graphics ภาพ
    A general lack of detail hurts, as does the lack of speed, but explosions look cool. Seeing American landmarks from 30,000 feet never gets old.
    โดยทั้งไปขาดรายละเอียดต่างๆเช่นเดียวกับความเร็ว แต่การระเบิดนั้นเจ๋ง มองแผ่นดินอเมริกาจาก 30,000 ฟุต ไม่เคยเบื่อ
    7.5 Sound เสียง
    Explosions have a good thump if you’re close enough, as does as shattering the sound barrier. Music could be better and voiceovers are plain boring.
    ระเบิดมีเสียงสั่นสะเทีอนถ้าอยู่ไกล้พอ เช่นเดียวกับเสียงทะลุกำแพงเสียง เพลงน่าจะทำได้ดีกว่านีเ [แต่ผมว่าเพลงในเมนูก็เพราะน้า] และเสียงต่างๆฟังแล้วน่าเบื่อ
    6.5 Gameplay การเล่น
    Uninspired mission design and aerial combat that’s arcadey to a fault don’t help. Co-op is fun and multiplayer is too until the one mode gets stale.
    ภารกิจไม่โดนใจ และการสู้บนอากาศซึ่งออกแนวอาเคตแบบแปลกๆไม่ได้ช่วยเลย การเล่นหลายคนนั้นสนุกจนกระทั้งเริ่มเบื่อในโหมดนึง
    7.0 Lasting Appeal ความคาดหวัง
    The co-op is fun, but the lacking multiplayer is a bummer. Experience point, challenge system, stats, and unlocks help out keeping things as fresh as possible.
    การเล่นร่วมทีมนั้นสนุก แต่ขาดการเล่นหลายคนทำให้ผิดหวัง ค่าประสบการ์ณ การท้าทาย สถิติ และการปลดล็อค ช่วยให้ไม่น่าเบื่อง่ายๆ

OverclockZone Member Violent's Avatar

หืมมมม ยังไม่ได้เล่นขอลองเล่นก่อง แต่โดยส่วนตัว ไมไ่ด้ นิยม simulator แนวนี้ เท่าไหร่ ถ้าเรือ ดำน้ำ พอทน

ยังไม่ว่าง หามาเล่นเลย เกมเยอะเกินเล่นไม่ทัน

แต่โดยส่วนตัว ไม่ค่อย สนใจ คะแนน ตามเวปอยู่ล่ะ แค่หาข้อมูล มาพอรุ้แนว กะโหลดมาลองเล่น ซะก่อน แล้วค่อยว่ากันอีกที

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

ว่าแต่เกมนี้บังคับยังไงครับ
    ถ้าใช้เม้าผมขอผ่านคนนึงล่ะ ถ้าใช้ปุ่มทิศทางหรือจอยจะลองดูหน่อยแล้วกัน

OverclockZone Member lovelyarm's Avatar
    ซุ่มอยู่ในห้อง $oC!eTy

ก็ แค่คะแนน

ผมไม่สนหรอก เล่นแล้ว หนุก + มันส์ + เพลิน แค่นี้พอละ

OverclockZone Member Penryn007's Avatar

เอาหนุกก็พอ

OverclockZone Member

คะแนนไม่สน

ไปยิงแม่มเลย

คะแนนที่ได้ก็ถือว่าค่อนข้างตรงใจผมดี

แต่รวมๆมันก็สนุกดีนะ

OverclockZone Member 11pm's Avatar

อาจจะขัดใจใครหลายคน

แต่ผมก็เต็ม 10 ก็ให้ประมาณนั้นแหละนะครับ 7 -*-

พื้นดินดูน่าเกลียดเมื่อมองไกล้ << สุดๆแล้วล่ะ

ผมก็ไม่ได้คอเกมเครื่องบินอะไรนะพูดตามความรู้สึก แบบอุตริอยากลองบินโฉบ

ระหว่างตึก...แบบในหนังอ่ะนะ -*- แต่ดั้นนนนน เครื่องบินใหญ่กว่าตึกซะงั้น

หลายคนอาจจะนึกในใจว่า...แล้วมิงจะทะลึ่งบินไปในนั้นทำไม

ปล ขำๆ อย่าเครียดน้า - -"

OverclockZone Member ootpang's Avatar
    ข้างๆเซเบอร์จัง

ผมไม่ชอบอีกอย่าง กล้องมันติดตูด เครื่องบินเกินไป - - ความรู้สึกผมนะ

OverclockZone Member first900's Avatar

หงะ รู้สึกต้องบอกลาไปเล่น EndWar ดีกว่างะ

karas100's Avatar

ขออนุญาติกอปไปปล่อยต่อนะครับ

ปล.คะแนนไม่งามเลยวุ้ย - -

ได้เลยครับ แต่ว่า เวปไหนหว่า ^^'

karas100's Avatar

Quote Originally Posted by Tunza! View Post
    ได้เลยครับ แต่ว่า เวปไหนหว่า ^^'
    ของ OS ครับบอร์ด PC เกม*0*

พอดีเอาไปเปลี่ยนสีใหม่นิดหน่อยด้วย อิอิ

OverclockZone Member Kamiyu's Avatar

เคยเล่น ACE Combat ของ Xbox360 มาก่อน

ผมว่ายังสนุกสู้ ACE ไม่ได้แฮะ เกมนี้ (ลองแค่ demo อ่ะนะ รอตัวเต็มอีกทีสำหรับ hawk)

อะนะ ยังไง ACE ก็ดูดีกว่าเพราะว่า มัน fantasy อะนะครับ แต่ว่า multiplayer อันนี้คนน้อยไปจริงๆครับ

OverclockZone Member westlife's Avatar
    ราชบุรี กรุงเทพ ดินแดง อนุเสาวรีย์ช

ยิงแมร่งอย่างเดียวครับ ACE combat ผมก็ยิงแมร่งอย่างเดียวเหมือนกัน ครับเล่นมาทุกภาคยกเว้นภาค6 ไม่มีเครื่อง5555555

OverclockZone Member DoLL's Avatar

ace combat เล่นใน psp สนุกดีนะ แต่มันเวอร์ๆยังไงไม่รู้(fantasyนั่นแหละ) มีด่านนึงให้ยิงเครื่องบินปล่อยลำแสง
    ปล่อยลำแสงมาทีนี่ควันขึ้นเลย - -

OverclockZone Member JoePo's Avatar

Lasting Appeal น่าจะแปลว่า การดึงดูด ให้เล่นต่อนะครับ แบบ ความซ้ำซากของเกมอะไรแบบนี้

OverclockZone Member คิม's Avatar

ไม่รู้เนื้อเรื่องจะชวนเล่นเหมือน ACE ป่าวนิ เพราะทุกภาคจะมีเนื้อเรื่องให้ชวนติดตาม

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

ยังไงไม่รู้หล่ะ ผมว่าเกมนี้ซื้อจอยขับยานมาเล่นแล้วคุ้ม (ปัจจุบันยืมชาวบ้านเค้ามา)

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks