overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24

Thread: คอมพิวเตอร์โรงงาน เปิด 24 ซม.

OverclockZone Member

Default คอมพิวเตอร์โรงงาน เปิด 24 ซม.

ใครพอรู้ยี่ห้อ หรือรุ่นของคอมพิวเตอร์ที่ใช้ในโรงงานบ้างครับ เอาแบบดีๆๆๆ เปิด 24 ซม. เป็นปี ไม่พังบ้าง จะเอาไปใช้ในโรงงาน

เอา link ตัวแทนจำหน่ายก็ได้ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

OverclockZone Member converseboy's Avatar
    Ubonratchatani 34000

ประกอบเอง จะไม่ทนกว่าหรอ

OverclockZone Member bunyawat's Avatar

โรงงานเปิดใช้นาน
    ขอเเนะนำ Intel ครับ
    Onboard

เเล้วก็ PSU ดี ๆ เปิดใช้ได้นานเเน่นอน

OverclockZone Member Dej_SAVAGE's Avatar
    คาร์ฟูร์ศรีนครินทร์

ต้องเน้นทนอะนะ
    ถ้าบอร์ดASUSก็เลือกรุ่นWSครับ
    HDDก็ต้องใช้แบบEnterprise (แบบที่ใช้ในServer) เพราะมันออกแบบมาให้สำหรับใช้งานหนักๆนานๆครับ

คือว่า ราคาอุปกรณ์มันคอนข้างสูงนะครับถ้าใช้แบบนี้

ลองไปห้องจัดสเปคดูครับ

ไม่ได้ประกอบเองครับ อยากได้แบบสำเร็จเลย ของ IBM หรือ HP ประมาณนี้

แต่ผมไม่รู้เรื่องรุ่นว่ารุ่นใหนมันทนทาน

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member converseboy's Avatar

Quote Originally Posted by Dej_SAVAGE View Post
    ต้องเน้นทนอะนะ
    ถ้าบอร์ดASUSก็เลือกรุ่นWSครับ
    HDDก็ต้องใช้แบบEnterprise (แบบที่ใช้ในServer) เพราะมันออกแบบมาให้สำหรับใช้งานหนักๆนานๆครับ

คือว่า ราคาอุปกรณ์มันคอนข้างสูงนะครับถ้าใช้แบบนี้

ลองไปห้องจัดสเปคดูครับ
    +1 ตามนั้น

OverclockZone Member OoKengZaoO's Avatar

ประกอบเองเลยครับ เพระว่าเราควบคุมได้เลย ทุกอย่าง

OverclockZone Member vibe's Avatar
    รับของ พาลาเดียม ไอที ประตูน้ำ

ประกอบเองครับ เลือกบอร์ดดีๆ PSU ดีๆ แถมยังถูกกว่าเครื่องแบนเนมอีก

OverclockZone Member Dej_SAVAGE's Avatar

เลือกเอง ดีกว่าแบรนเนมครับ
    PSUก็หาแจ่มๆไปเลย ไม่ต้องวัตต์เยอะ เพราะคงไม่ได้ใช้เยอะ เอาตัวทนไว้ก่อน ที่ผมเคยเห็นคนหลายคนบอกว่าทน คือ คอแซร์ ครับ

OverclockZone Member nemo_ee14's Avatar
    ณ.บางบัวทอง & ตึกช้าง

อย่าประกอบเองครับ ผมว่า เอาพวกยี่ห้อเลยไปเวลามีปัญหาเค้าจะ service ได้ด้วย ในกรณีที่มีเป็นเครื่อข่ายหลายๆเครื่องครับ อย่าไปเสียเวลาประกอบครับถ้าใช้ในธุรกิจเอามียี่ห้อไปเลยครับ DELL HP IBM(มีอยู่ปล่าวไม่รู้)
    ไม่งั้นเวลามีปัญหาซ่อมที 20 เครื่อง ตาเหลือกแน่ แนะนำ DELL นะครับ การบินไทยผมเห็นใช้ DELL ทั้ง cargo เลยครับ ลองสังเกตตามองค์กรเค้าใช้ยี่ห้ออะไรครับลองดูเอานะ แล้วแต่จะเลือกเลย

ประกอบเอง พลาดมาชีวิตดับแน่ครับ ซื้อของ brandname ดีกว่า มันยังมีประกัน คุ้มหัวเราเอง

PSU ToughPOwer เลยครับ จัด ไป 1200 W เลย....+-+

OverclockZone Member pann's Avatar

Quote Originally Posted by nemo_ee14 View Post
    อย่าประกอบเองครับ ผมว่า เอาพวกยี่ห้อเลยไปเวลามีปัญหาเค้าจะ service ได้ด้วย ในกรณีที่มีเป็นเครื่อข่ายหลายๆเครื่องครับ อย่าไปเสียเวลาประกอบครับถ้าใช้ในธุรกิจเอามียี่ห้อไปเลยครับ DELL HP IBM(มีอยู่ปล่าวไม่รู้)
    ไม่งั้นเวลามีปัญหาซ่อมที 20 เครื่อง ตาเหลือกแน่ แนะนำ DELL นะครับ การบินไทยผมเห็นใช้ DELL ทั้ง cargo เลยครับ ลองสังเกตตามองค์กรเค้าใช้ยี่ห้ออะไรครับลองดูเอานะ แล้วแต่จะเลือกเลย
    เห็นด้วยกับ rep นี้ 100% ครับ

อีกอย่างท่าน จขกท บอกว่าใช้ในโรงงาน ก็แสดงว่าเป็นองค์กรที่เปิดเผยพร้อมถูกตรวจสอบได้

ฉนั้นไหนจะปัญหาเรื่อง ซอฟแวร์ อีก การซื้อเครื่องแบนด์มันเบร็ดเสร็จเด็ดขาดในขั้นตอนเดียว

ลิงค์โฆษณา ก็ข้างๆ นี่ไง เลื่อนเมาส์ไปข้างขวาจิ 2B...2B อะไรเนี้ย เขาอุตสาห์สนับสนุนเว็บ เชียร์หน่อย เอิ๊กๆ

Dell Poweredge

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

IBM ก็ดีนะ

OverclockZone Member wisrutk's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ประตูน้ำ

บ.เก่าใช้ Dell

นั่นสินะ นึกว่าใช้แค่ไม่กี่เครื่อง

ก็ตามเรปบนครับ

OverclockZone Member Susansaraly's Avatar

ลองโทรถามฝ่ายขายของบริษัทพวกนี้ดูซิครับ แต่แนะนำว่าทำธุรกิจซื้อเครื่องแบรนด์ดีกว่าถือว่าซื้อบริการแล้วกัน

OverclockZone Member richboys002's Avatar

Dell ครับเห็นใช้ตามหน่วยงานราชการเยอะ
    เห็นบ่อยแค่นั้นแหละ

OverclockZone Member zicmaxx's Avatar

เฉกเช่นเดียวกับเครื่อง Server ครับ
    ไม่แนะนำประกอบเอง ส่วนเรื่องยี่ห้อ มันได้ทุกยี่ห้อ แต่ต้องไปศึกษารายละเอียดของแต่ละรุ่นครับ

แต่ก็ต้องทำใจในเรื่องราคาทีแพงกว่ากัน มาก ( ไม่ใช่แค่เล็กน้อย )

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks