Announcement

Collapse
No announcement yet.

งงมากๆ คับ Spark GF 7300GT 256DDr3/128 bit

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งงมากๆ คับ Spark GF 7300GT 256DDr3/128 bit

เออ..คือว่า ผมใช้การ์ดจอตัวนี้อยู่ Spark GF 7300GT 256DDr3/128 bit core 500 / mem 1000 ใช่มั๊ยคับ....แล้วใช้โปรแกรม Riva tuner 2.0 เพื่อปรับ overclock แต่...ทำไหม...โปรแกรมมันมองเห็นแค่ core 500 / mem 500 (2D/3D) ละคับ...งงมากเลย...และลากไปจนสุดทั้ง Core/Mem แค่ 750 เอง
    วานผู้รู้ช่วยตอบหน่อยคับ.....ขนาดโม..เป็น 7600 GS/7600 GT ก็ยังมองเห็น core 500/mem 500 เหมือนเดิมเลย..ไม่มีเปลี่ยน....

*** ใช้ driver nvidia 93.xx คับ...*****

*** งบน้อยคับ...
    mb ga-8i945pl-s3
    cpu celeron d 347 3.0 Mhz
    spark gf 7300 gt 256 ddr3/128 bit
    ram ddr2 512*2/533
    win xp

ก็มันเป็น ddr ไง 500 ddr ก็ 500*2 เป็น 1000 นึงแล้วยัง

Comment

มันเอา 500*2 ครับ

Comment

อ้าว...แล้วมันไม่เห็นเป็นตัวเลข 1000 เลยเหรอคับ...ถ้าเป็นแบบนั้นแสดงว่าผมก็เข้าใจผิดใช่มั๊ยคับ....
        ต่ออีกนิดนึงคับ...แล้วทำไม..ตรง Scale ที่ให้ลาก..มันไปสุดได้แค่ 750 เอง ละคับ....
        โทษที..คือผมมือใหม่...อาจจะถามผิดพลาดไปบ้าง..ก็ขออภัย.. .

Comment

750x2=1500

Comment

อ๋อ...มันเป็นแบบนี้นี่เอง.....ขอบคุณทุกท่านคับ

Comment

ของคุณเจ้าของกระทู้เป็นรุ่น Maxx ใช่ไหมครับ เหมือนของผมเลย

อยากทราบตัวพัดลมเป็นสีอะไรครับ ของผมมันสีดำอะโดนเปลี่ยนหรือป่าวก็ไม่รู้

Comment

ตัวพัดลมก็สีดำคับ.....สแตนดาด....มีติ๊กเกอร์ Spark แปะตรงพัดลม....

Comment

ตามรูปเลย

Comment

สีดำเป็นพัดลมแบบใหม่ รุ่นเก่าเป็นพัดลมขาวๆ

Comment

ขอบคุณครับที่ช่วยตอบ

ถ้าผมจะ overclock การ์ดจอพัดลมตัวนี้จะเอาอยู่ไหมครับ

Comment

อันนี้แรงดีไหมคับ อยากลองใช้ มีสกอร์ อะป่าวงับ

Comment

ตัวนี้...แรงสุดยอดคับ.....ไม่ได้โม้....ผมลากเป็น 600/1200 ยังไม่มีอาการ...ให้เห็นเลย...
                          ความร้อนอยู่ที่ 55 องศา คับ....สแตนดาด..49 องศา...
                          อีกนิดนึง....ผมโม...เป็น 7600 GT แล้วคับ.....

Comment

สงสัย

Originally posted by Spy-Th View Post
                            ตัวนี้...แรงสุดยอดคับ.....ไม่ได้โม้....ผมลากเป็น 600/1200 ยังไม่มีอาการ...ให้เห็นเลย...
                            ความร้อนอยู่ที่ 55 องศา คับ....สแตนดาด..49 องศา...
                            อีกนิดนึง....ผมโม...เป็น 7600 GT แล้วคับ.....
                            โม GF 7300 GT Maxx เป็น 7600 GT ไงอะ สอนหน่อยครับ

Comment

Originally posted by Spy-Th View Post
                              โม ยังยังหว่า
                              7300GT 8 ท่อ 7600GT 12 ท่อ เปิดท่อไม่ได้ชัวร์ !?!
                              หรือ เปลี่ยนแค่ชื่อครับ
                              หรือ หมายถึง O/C (แต่ไม่น่าจะใช่ เพราะ ท่านบอกเรื่อง O/C ตั้งแต่ย่อหน้าแรกแล้ว)

!?!

Comment

Working...
                              X