overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 30

Thread: มังกรออกอากาศ(onair)ผมติดกำแพงครับ แนะนำหน่อยครับ

OverclockZone Member Neszel's Avatar
    Big C อ้อมใหญ่`Lotus ศาลายา`Central ปิ่นเกล้า`PATA ปิ่นเกล้า`Macro จรัญ

Default มังกรออกอากาศ(onair)ผมติดกำแพงครับ แนะนำหน่อยครับ

หลังจากเมื่อวาน เมนบอร์ด DFI ล็อตใหม่เข้าที่ร้าน saveway ผมเลยได้จัดตัวใหม่มา(เครมบอร์ด DFI ตัวที่4 อะครับ -___-" เครมจนจำหน้ากันได้) พร้อมกับจัด phenomII940 มาด้วย หวังว่ามันจะลากได้ยาวๆ
    พร้อมซิลิโคนเพชรอีกหลอดนึง กลับมาบ้านก็จัดไปเลยครับ นั้งทำจนหลับยังข้าม 4Ghz ไม่ได้เลย
    ตื่นมาก็ทำงานสายอีกโอ้ยเซ็งชีวิต

ส่วนประกอบผมว่าครบเครื่องหมดแล้วนะ ขาดแต่ฝีมือกับคำแนะนำอะครับ

เมื่อคืนลองปรับๆดูแล้วสูงสุดแค่ 245*16@3.92ghz เท่านั้น ไฟ1.6 แต่ไม่ได้เทสนะครับ เทสอาจมีดับ
    เมื่อคืนนั้งทำทั้งคืน แต่ไม่มีการเทสนะครับเพราะติดกำแพง 4Ghz อยู่ คืนนี้จะลองปล้ำกับมันอีกรอบ

ดูสเปกกันก่อนแล้วกัน

PhenomIIx4 940 + Ultra120
    DFI DK 790FXB
    Cell shock 4-4-4-12 bus 1000 D9GKX
    pwc 4870 ref
    Tagan bz800

ปล.หลังจากสัมผัส PhenomIIx4 940 พูดได้คำเดียวว่า หมดตูดดดดด

Last edited by Neszel; 12 Mar 2009 at 10:51:16.

OverclockZone Member boyzaa's Avatar

เอาใจช่วยงับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

เทพ ๆ

OverclockZone Member w_thework's Avatar

การ์ดจอที่มี ref กับ non ref มันดูยังไงเหรอครับ
    แล้วมันต่างกันยังไงสงสัยมานานละ เจ้าของกระทู้ช่วยไขข้อข้องใจผมหน่อยสิครับ
    อยากรู้มากกกกก
    อิอิ ขอบคุณครับ

OverclockZone Member Neszel's Avatar
    Big C อ้อมใหญ่`Lotus ศาลายา`Central ปิ่นเกล้า`PATA ปิ่นเกล้า`Macro จรัญ

Quote Originally Posted by boyzaa View Post
    เอาใจช่วยงับ
    ขอบคุณฮะ

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    เทพ ๆ
    ยังครับ ผมรอทั่นจัด 940 ให้ผมชมเหมือนกันอะครับ ทั่นวิกรด้วยอีกคน ไม่มีอาจารมาแนะนำเลย

Quote Originally Posted by w_thework View Post
    การ์ดจอที่มี ref กับ non ref มันดูยังไงเหรอครับ
    แล้วมันต่างกันยังไงสงสัยมานานละ เจ้าของกระทู้ช่วยไขข้อข้องใจผมหน่อยสิครับ
    อยากรู้มากกกกก
    อิอิ ขอบคุณครับ
    ref คือ ซิ้งเดิมๆจาก ATI ทำมาให้อะครับ ส่วนมากก็คืนรุ่นใหม่ๆที่ออกมาซิ้งจะเหมือนกันหมด
    แต่ยี่ห้อต่างๆก็จะทำสติ๊กเกอร์มาแปะไว้แทนอะครับ พอเวลาผ่านไปก็จะเริ่มพัฒนาซิ้งตามแบบที่เป็นสไตร์ของแต่ละยี่ห้อพร้อมเพื่มเมมหรือ oc มาให้ด้วยอะไรประมาณนั้นเค้าเรียกว่า non ref

OverclockZone Xtreme News _d's Avatar

แรงครับ เดี๋ยวไปช่วยหาลอกการบ้านคอนฟิกให้ครับ ^^

OverclockZone Member converseboy's Avatar
    Ubonratchatani 34000

เอาใจช่วยครับ.............ดันให้ทะลุ 4 ไปเลย

OverclockZone Member OWNER's Avatar

แรง.

OverclockZone Member Error_Pc's Avatar

ใช้ก่อน แรงก่อน เท่ก่อน ครับ
    เหอๆ ขอให้แรงยิ้งๆขึ้น นะครับ

Quote Originally Posted by _d View Post
    แรงครับ เดี๋ยวไปช่วยหาลอกการบ้านคอนฟิกให้ครับ ^^
    ขอบคุณครับ อุอุ

Quote Originally Posted by converseboy View Post
    เอาใจช่วยครับ.............ดันให้ทะลุ 4 ไปเลย
    พยายามอยู่ครับ ไม่ไหวสงสัยจะไม่รอด

Quote Originally Posted by OWNER View Post
    แรง.
    ยังไม่แรงเลยครับ

Quote Originally Posted by Error_Pc View Post
    ใช้ก่อน แรงก่อน เท่ก่อน ครับ
    เหอๆ ขอให้แรงยิ้งๆขึ้น นะครับ
    กินมาม่าก่อนด้วยครับ

ล่าสุดครับ เทสแล้วผ่าน 1M 17 เกือบ 18 วิ

OverclockZone Member YuE's Avatar

เคยเห็นเค้าใช้ไนโตรเจนเหลวหล่อเย็นทะลุไป 5GHz เลยครับ

Quote Originally Posted by YuE View Post
    เคยเห็นเค้าใช้ไนโตรเจนเหลวหล่อเย็นทะลุไป 5GHz เลยครับ
    ผมยังไม่ถึงขั้นนั้นอะครับ -___-"

OverclockZone Member OWNER's Avatar

ไม่ลอง 270*15 ดูบ้างหรือครับ
    แรม CL 5-5-5-15-16 ไฟ 2.2-2.3 ผมว่าไหวนะ.

ps000000
    Guest

ควรจะเอาพัดลมแรงๆไปใส่ซิ้งค์ด้วยนะครับ

Quote Originally Posted by OWNER View Post
    ไม่ลอง 270*15 ดูบ้างหรือครับ
    แรม CL 5-5-5-15-16 ไฟ 2.2-2.3 ผมว่าไหวนะ.
    ฟ้าเลยอะครับ

Quote Originally Posted by ps000000 View Post
    ควรจะเอาพัดลมแรงๆไปใส่ซิ้งค์ด้วยนะครับ
    ตอนนี้ใส่ DELTA อยู่อะครับดังชิบเลย ในรูปลืมใส่ อุอุ

OverclockZone Member tawincam's Avatar
    ปางกะ ปิ ตะวันนา

เอามาให้ผมลองมั่ง

OverclockZone Member

เย็นกว่าที่คิดไว้แฮะ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

แรงๆครับ

OverclockZone Member Satanic's Avatar
    ดาวเคโรน สังกัด K66

ยกมาแถวๆบางแคนี่ม่ะ จะเอาให้ไอ้น่อมหนาวเล่นซะหน่อย อิอิ แต่มันไม่กลัวร้อนนี่หว่า อิอิ ใจก็มาเลยครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks