Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมใช้การ์ดทีวี แล้วเสียงมันไม่มีอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมใช้การ์ดทีวี แล้วเสียงมันไม่มีอ่ะครับ

คือว่าผมไปหาซื้อการ์ดทีวีมาแล้ว ต่อดูทุกอย่างก็ปกติดี ไดร์เวอร์ก็ลงเรียบร้อยแล้ว แต่ไหน เสียงมันหายไปไหนหว่า ไม่มีวี่แวว เลยครับ ทำไงดี แต่ที่อยากรู้แน่ๆๆ คือแจคเสียงออก เราควรเสียบตรงไหนดีครับระหว่างที่ การ์ดทีวี กับ ตัวบอร์ด เพราะว่าเสียงตรงส่วนอื่นเช่น ดูหนัง ฟังเพลง ก็ปกติดีครับ (ตอนนี้เสียบตรงบอร์ดครับ) แต่ถ้าหากจะให้ผมเสียบตรงการ์ดทีวี ก็ต้องให้ผมแยกแจคอีกทีใช่ไหมครับ คือให้เสียบได้ทั้งบอร์ดแล้วก็การ์ดทีวี เพราะไม่งั้นคงขี้เกียจสลับน่าดู ใครที่ใช้อยู่ก็ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

Last edited by วิหคเหินหาว; 21 Aug 2009, 20:28:20.

ใช้อยู่เหมือนกันครับ แสดงว่าใช้รุ่นเก่าเหมือนผมเลย มันต้องต่อเสียงเข้าซาวการ์ดครับ
    เอาแจ๊คเสียงออกจากการ์ดทีวีต่อเข้า ช่องสีน้ำเงินที่ซาวหลักเราแค่นั้นเองครับ

แต่ของผมชัดกว่า อิอิ

Comment

ออกนั้น แล้วมาเข้านี่ จากนั้นก็มาออกทางเดียวกัน ....

Comment

เสียบเข้าช่อง Line In ครับ

Comment

Originally posted by amcrew View Post
          ใช้อยู่เหมือนกันครับ แสดงว่าใช้รุ่นเก่าเหมือนผมเลย มันต้องต่อเสียงเข้าซาวการ์ดครับ
          เอาแจ๊คเสียงออกจากการ์ดทีวีต่อเข้า ช่องสีน้ำเงินที่ซาวหลักเราแค่นั้นเองครับ

แต่ของผมชัดกว่า อิอิ
          เพิ่งดูฉากน้องเกรซไปตะกี้ ติดละครเหมือนกันนิ

Comment

ของผมเป็นแบบเก่า จะเป็นหัว 4พิน เสียบจากการ์ดไปช่อง Line-In แต่เมนบอร์ดมีแต่ช่อง CD-Audio

ถ้าบางการ์ด จะมีช่องเสียบอยุ่หลังเคส ให้มากับสายออดิโอสั้นๆ เสียบจากช่องOut ไปต่อช่อง Line สีฟ้าที่บอร์ดเลยครับ

ปล.อย่าลืม เลือกช่องInput ให้ถูกต้องด้วยครับ เวลาใช้รีโมต หรือใช้คีย์ลัดเร่ง-ลดเสียง จะได้ปรับได้
            Attached Files

Comment

เอ่อ คือว่าผมลองทำตามวิธีที่ทุกท่าน ตอบมาแล้วนะครับ เสียงมันมาแล้วครับ แต่ว่ามันเบามาก ถึงกับเบาสุดๆๆเลยหล่ะครับ ประมาณว่าผมต้องเพิ่มเสียงทั้งตรงคอม กับที่ลำโพงซัพ ของผมให้สุดๆ มันถึงจะได้ยินอ่ะครับ ทำไงดีหล่ะครับชักงง

Comment

เพิ่มระดับเสียงตรง Line In ด้วยหรือปล่าวครับ ??

Comment

Originally posted by sumnurgrug View Post
                  เพิ่มระดับเสียงตรง Line In ด้วยหรือปล่าวครับ ??

เพิ่มแล้วครับ

Last edited by วิหคเหินหาว; 21 Aug 2009, 20:28:20.

Comment

อาจจะเป็นปัญหาที่ตัวโปรแกรมเล่นมั้ง เห็นท่านใช้ WMP เปิดนี่ ลองเสิชหาโปรแกรมของตัวมันมาเปิดดูครับ

Comment

Working...
                    X