Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตัวแปลง sata to ide ผมสงสัยครับอยากถาม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตัวแปลง sata to ide ผมสงสัยครับอยากถาม

ตัวแปลง sata to ide ผมสงสัยครับอยากถาม คือเครื่องไม่มี prot sata แล้วมี hdd sata เราซื้อตัวแปลงมาตอนลงวินโดวส์วินโดวส์มันจะมองว่าเป็น hdd ในรูปแบบอะไร sata หรือกลายเป็น ide ครับแล้วอีกอย่างความเร็วได้ประมาณแค่ ide ใช่ไหมครับ ท่านใดเคยใช้เป็นยังไงมั่งครับความเร็ว+ความสเถียร ครับ

มองเป็น ide ครับ ความเร็วก็ ide
    ใช้งานได้ปกติครับ ไม่มีปัญหา

Comment

ขอบคุณครับแล้วผมเคยเห็นที่ เขาบอกว่าลงวินโดวส์ผ่านตัวแปลงนี้ไม่ได้มันมองไม่เห็น hdd มันจะเกี่ยวไหมอ่ะพี่

Comment

คงไม่เกี่ยวหรอกครับ ถ้ามันเห็นตั้งแต่แรกมันก็ลงวินโดว์ได้ปกติ
        ถ้ามันมองไม่เห็นตั้งแต่แรก ก็ต้องต่อดีๆให้เจอครับ

Comment

ผมก้อเคยได้ยินนะครับ ว่าไม่สามารถลงวินโดวส์ผ่านตัวนี้ได้

Comment

อืมตอนนี้ใช้อยู่่
            http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=419959
            แต่ไม่ใช้ตัวหลักเลยนะ ในBios ก็มองเห็นเป็นIDE ปกติ แหละแต่ยังไม่เคยบูต

Comment

ไปเอามาลองและครับสงสัยจะไม่ดี เพราะต่อเป็นตัวหลักไม่เจออะไรเลย โดนไม่ตัว 3XX บาท อยู่บ้านนอกก็แบบนี้แหละครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะเอาไปคืนร้านดู ท่าน BONDJUNG เสียสละเวลาทดลองต่อเป็นตัวหลักให้หน่อยดิครับท่านว่ามันจะใช้ได้ไหมนะครับขอบคุณครับ

Comment

ดัน ๆๆ

Comment

ผมจำได้ว่าเคยทำมาแล้ว ลงวินโดว์ได้ ใช้งานได้ปกตินะครับ
                  อย่างที่บอกถ้าต่อแล้วเจอตั้งแต่แรก ก็ไม่มีปัญหา
                  ที่ต่อแล้วไม่เจอคงเป็นปัญหาที่อุปกรณ์ตัวแปลงนั่นล่ะครับ

Comment

Working...
                  X