Announcement

Collapse
No announcement yet.

PhenomลงVistaUltimate64Bitมีปัญหากับเกมส์มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PhenomลงVistaUltimate64Bitมีปัญหากับเกมส์มั้ยครับ

รบกวนสอบถามผู้รู้ตามนั้นเลยครับ
    ขอบคุณครับ

จิงๆผมว่าไม่เกี่ยวกะ phenomนะคับน่าจะเปนที่ วินโดว ผมเคยใช้ 64 บิทมีปัญหาตรงลงไม่ได้ครับบางเกม แต่เวลาเล่นไม่มีปันหาเลยถ้าลงได้ คือเกมกะโปรแกรมที่ทำมามันไม่ซับพอร์ทกะ 64 อ่ะคับ ไม่เกี่ยวกะ CPU

Comment

..ไม่มีปัญหากับเกมส์ครับ ..แต่มีปัญหากับ excel อิอิ ..อะล้อเล่ง

Comment

Originally posted by nasekas View Post
        ..ไม่มีปัญหากับเกมส์ครับ ..แต่มีปัญหากับ excel อิอิ ..อะล้อเล่ง
        ยังไม่เจอครับ เกมส์ที่เล่นมี Ragnarok,Lastchaos,Perfect World, PC GTA, FARCRY2, Call of duty 4,Call of Duty 5,Left.4.Dead,RAINBOWSIX VEGAS2 ยังไม่เจอปัญหาไร.
        ปล.แต่น่าจะมีปัญหาแต่กับ excel เหมือนแรพบนว่า (ยังไม่ลืมอีกนะท่าน หรือลืมไม่ลง เล่นนึกถึงเมื่อไหร่ก็ได้ฮา).

Comment

ผมเคยเล่น PES2009 บน Vista64 รู้สึกช้าๆหน่อย

แต่พอเปลี่ยนมาลง Vista32 รู้สึกได้เลยว่าเร็วขึ้น

Comment

ขอบคุณคำแนะนำทั้งหลายครับ

Comment

ผมกลับเล่นบน 64 รู้สึกไวกว่า 32 อีกครับ x3 8450 + 780GM-A 1.1

Comment

Originally posted by Noolek View Post
                ผมกลับเล่นบน 64 รู้สึกไวกว่า 32 อีกครับ x3 8450 + 780GM-A 1.1
                เห็นด้วยใช้ 64 มันประมวณผล 2 เท่าของ 32

Comment

Originally posted by boonyor View Post
                  เห็นด้วยใช้ 64 มันประมวณผล 2 เท่าของ 32
                  .. ถ้า program ใช้ชุดคำสั่งไม่เกิน 32bit ก็ไม่มีความแตกต่างกับ 64bit เลยครับ

.. ที่สำคัญ 64bit ไม่ใช่ 2 เท่าของ 32bit ครับ ..แต่มันเป็นหลายๆล้านเท่าครับ

Comment

Phenom ต้องลง VISTA 64 bit เลยท่าน ใช้หัีวได้คุ้มกว่า ใช้อยู่ๆ ^ ^"

Comment

ผมก็ใช้ Vista 64 Bit SP1 อยู่นะเกมมัน Run แค่ X86 ไม่ใช้หรอแล้วมันจะประมวนผลเป็น 64 Bit ได้ยังไงหรอท่าน ผมลงเกมไปมันก็ไปมุดหัวอยู่ที่ Program Files X86 ผมเข้าใจผิดหรือเปล่าไม่รู้นะผู้รู้มาช่วยทำให้เข้าใจที

Comment

มันขึ้นอยู่กับการออกแบบเกมส์ครับ บางเกมส์ก็เล่น 64 bit ดี บางเกมส์ก็เล่น 32 bit ดี
                        ถ้าให้ผมแนะนำ ลงไว้ทั้ง32&64bit เลยครับ Hdd ลูกละอันเลยครับ Switch ที่ boot Bios เอาครับ

Comment

Working...
                        X