Announcement

Collapse
No announcement yet.

cpu ไม่มี ซิลิโคล จะเป็นไรเปล่าคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• cpu ไม่มี ซิลิโคล จะเป็นไรเปล่าคับ

คือผมแกะ cpu มาดูแต่คือว่าเห็น ซิลิโคลมันไม่ค่อบมีแล้วควรซื้อมาใส่เปล่าคับ หรือไม่ต้อองก้อได้

แล้ว hd ร้อน 56C เป็นไรเปล่าคับ

ไม่เป็นไรครับ
    hdd ก็ร้อนไปนิดครับ ไม่ต้องคิดมาก ของผม 60C เปิด ทั้งวันนั้งคืน ไม่เป็นไรเลย

Comment

ไม่มีหรือไม่ใส่ก็ได้ครับ อุณหภูมิ เพิ่ม 5-10c ครับ
      ของเพื่อนไปซื้อคอม ฯ ประกอบ มี CPU กะ ซิงค์ไปเอง
      กลับมาเทสดู 60 ก่า ๆ P4 2.66 (506) เดิม ๆ ยังไม่ได้ O/C
      นึกว่าช่างใส่ซิงค์ไม่สนิท เลยถอดออกดู กำ มันไม่ได้ใส่ ซิลิโคล ซักหยดให้ตรูเลย เวร
      เอาไปยังก็ยังงั้นเลย ใสปิ๊งเงาวั๊บอยู่เลย พอทาซิลิโคล ใส่เข้าไป เหลือ 50 c 555

Comment

ขอบคุณคับ

Comment

จะว่าไปผมลืมไปเลยว่ายังไม่ได้ใสซิลิโคนคอมพ์ที่ทำงาน ตายๆจะเป็นปีแล้ว

Comment

ผมชอบแบบธรรมาชติมากกว่าอะ ซิลิโคลนดูแล้วมันใหญ่เกินไป ...

Comment

เครื่องที่บ้านผมไม่ได้ทาซิลิโคนซักเครื่อง

Comment

อุอุ ไม่ทางี้ด็แย่เรย เหล็กกับเหล็กสัมผัสกัน

Comment

Originally posted by Cesc View Post
                  อุอุ ไม่ทางี้ด็แย่เรย เหล็กกับเหล็กสัมผัสกัน
                  ถ้าทาในส่วนหน้าสัมผัสซิ้งที่ไม่แนบสนิทกับ CPU ก็จะทำให้ส่วนที่แนบไม่สนิทมีตัวกลางนำความร้อนได้ดีขึ้น ว่าแต่เหล็กกับเหล็กสัมผัสกันนี้หมายความว่าไงอะงง

Comment

Originally posted by diamondback View Post
                    ถ้าทาในส่วนหน้าสัมผัสซิ้งที่ไม่แนบสนิทกับ CPU ก็จะทำให้ส่วนที่แนบไม่สนิทมีตัวกลางนำความร้อนได้ดีขึ้น ว่าแต่เหล็กกับเหล็กสัมผัสกันนี้หมายความว่าไงอะงง
                    เค้าคงหมายถึงกระดองซีพียูกะฐานซิ้งอ่ะท่าน

Comment

อย่าลองนะครับ เด๋ว heatsink จะรวมเป็นเนื้อเดียวกับ cpu

Comment

Originally posted by ยองยองซอย View Post
                        เค้าคงหมายถึงกระดองซีพียูกะฐานซิ้งอ่ะท่าน
                        อ๋อครับ ผมสรุปให้เลยแล้วกันเรื่องนี้ทาไปก็ไม่เสียหายนิครับหลอดไม่กี่บาทเพื่อผลประโยชน์ของเราและแน่นอน ทาไปย่อมดีกว่าไม่ทาแน่นอน

Comment

Originally posted by Cesc View Post
                          ดีแน่ๆ ถ้าเนื้อ กับเนื้อ สัมผัสกัน

Comment

Originally posted by execute View Post
                            ผมชอบแบบธรรมาชติมากกว่าอะ ซิลิโคลนดูแล้วมันใหญ่เกินไป ...

งืมๆ งง อะ มานเป็นมุขปะนี่ หรือ หมายถึง โทรสับมือถือ

-0- มานดูใหญ่ขึ้นไงหว่า

Comment

Originally posted by execute View Post
                              CPUเสริมอึ๋มหรอ

Comment

Working...
                              X