overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 6 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 109

Thread: เบื่อพวกที่ชอบพูดว่า แผ่นPS3&360แพง ซื้อไม่กี่แผ่นก็ได้เครื่องใหม่แล้ว!!

OverclockZone Member

Default เบื่อพวกที่ชอบพูดว่า แผ่นPS3&360แพง ซื้อไม่กี่แผ่นก็ได้เครื่องใหม่แล้ว!!

แผ่นแท้แพง แล้วยังไงอ่ะ คุณซื้อมาทีเดียว 10แผ่นรวดรึไง แล้วเคยนับกันมั้งไหม พวกที่เล่นแผ่นปลอมอ่ะ ตั้งแต่สมัยPS2 แล้ว ผมก็เล่นปลอม แต่คุณเคยนับกันบ้างรึป่าว ว่า เงินที่คุญเสียไปกับแผ่นเกม มันซื้อเครื่องใหม่ได้กี่เครื่องแล้ว ผมว่าพวกที่เล่นแผ่นปลอมเยอะๆ พอเอามานับจริงๆ เผลอๆจะซื้อเครื่องใหม่ได้หลายเครื่อง มากกว่าคนที่เล่นแผ่นแท้ซะอีก ผมว่าจะมาโทษเพราะแผ่นแท้มันแพง งู้นงี้ ก็ไม่ถูกนะ เค้าผลิตแผ่นแท้มาให้เล่น เค้าก็ต้องทำมาหากิน พวกคุณก็ บริโภคแผ่นปลอมกันอย่างเดียว แล้วมาอีดออดว่า แผ่นแพง ไม่มีตังซื้อ ซื้อมาไม่คุ้ม ถามหน่อยเถอะ ไม่คุ้มแล้วจะเล่นทำไม!! ไม่คุ้มแล้วซื้อมาทำไม ถ้าจะมาบอกว่า ก็ไม่รู้ว่าเกมเป็นยังไง แล้วไม่หาข้อมูลมาก่อนล่ะ ว่ามันดีจริงไหม สนุกรึป่าว ข้อมูลมีตั้งเยอะแยะ ในอินเตอร์เน็ต อย่าเอาแต่ดูหนังโป้สิครับ ใช้ประโยชน์อย่างอื่นบ้าง แผ่นแท้ซื้อมา ยังสามารถเอามาขายต่อมือสองได้ แต่แผ่นปลอมขายไม่ได้ เล่นจบแล้ว ผมว่าไม่ทุกเกมหรอกนะที่คุณจะเก็บสะสมไว้ สมมุติซื้อมา1800 คุณเล่นจบแล้ว ไม่ชอบ ขายมือสอง ราคาอาจจะลดลงมาล้าง อาจจะเหลือสัก 1200 บวกลบกัน เท่ากับคุณซื้อแผ่นแท้มาแค่ 600 เทียบกับแผ่นปลอม หลายๆแผ่น ขอสมมุติของ360หนอ่ย แผ่นปลอม 4 แผ่นเท่าไหร่หรอ DVD9อ่ะ ผมตีซะแผ่นละ100 เพราะผมไม่เคยเล่น360 400 เข้าไปแล้ว แถมเล่นออนไลน์ก็ไม่ได้ เสี่ยงโดนไฟแดง เสี่ยงโดนแบนอีกต่างหาก ต่างกันแค่ 200

ผมว่าความผิดไม่ได้อยู่ที่ใครคนใดคนหนึ่งหรอก แต่อยู่ที่ทุกคนมากกว่า ผมตรีตราได้เลยนะว่า คนเล่นแผ่นปลอมคือพวกเล่นเกมแบบไม่รู้จักคิด โลภมากอยากเล่นเกมเยอะๆ โดยที่ราคาต่ำๆ ผมรู้ เพราะผมก็เป็นแบบพวกคุณ ไม่รู้จักคิด แต่ตอนนี้ก็เล่นของแท้สบายใจกว่าเยอะ ถึงผมจะยังเรียนมหาลัยอยู่ แต่ผมสามารถหาเงินมาซื้อเองได้ ไม่ต้องขอใครกิน ผมคิดว่าพวกที่เล่นPS3 ถ้าไม่ใช่ครอบครัวที่รวยจริงๆ ก็โตๆกันแล้ว คิดเป็นแล้ว ทำงานได้แล้ว ส่วนพวกที่ไม่มีเงินพอ ก็อดทนสิครับ เก็บเงินทีละนิดๆ ผมเก็บเศษตัง 2-3เดือนทุกวันๆ ผมก็ได้แล้ว 2000 ทำงานหาเงินใช้เอง

เกมเข้าทำออกมาให้บริโภคเพื่อความสนุกก็จริง แต่เวลาจะทำอะไรก็ควรจะนึกก่อนทำสักนิด ไม่ใช่สักแต่ว่าจะเอาเราสบาย

ทั้งหมดนี่เป็นความคิดส่วนตัวของผมล้วนๆ อยากจะด่า ติ หรืออะไรก็เชิญตามสบาย ปัจจุบัน ผมก็ยังใช้ของปลอม อยู่บ้าง แต่อะไรที่เราสามารถใช้แท้ได้ ก็ใช้เถอะครับ มันไม่ตายหรอก แค่โลภให้มันน้อยลงเท่านั้นเอง เศรษฐดิจก็ยิ่งไม่ดีอยู่ เก็บๆตังไว้มั้ง

OverclockZone Member 3M's Avatar

แต่เกมที่ผมเล่นจบแค่ในเดือนนี้ก็ล่อเข้าไป 10 กว่าเกมแล้วอ่ะครับผมคงไม่มีปัณญาชื้อแผ่นแท้ทั้ง 10 กว่าเกมแน่แต่ผมชอบเกมใหนก็ชื้อแท้แค่นั้น
    ป.ล ส่วนตัวผมค่าแผ่นก็อปคงไม่ถึงกับชื้อเครื่องใหม่ได้มั้งครับผมโหลดเอานะเสียแค่ค่าแผ่นตกแผ่นล่ะ 30 บาท 100เกมก็แค่ 3000 เอง ยังชื้อได้แค่จอย 2จอยเอง - -*

OverclockZone Member Evangelion00's Avatar

แต่ละคนก็มีเหตุผลนการซื้อมั้งครับ

อย่างแผ่นเกมส์ส่วนใหญ่ผมก็ซื้อ copy นะบางเกมส์ก็ bit เอา

เพราะส่วนตัวผมไม่ได้เน้นทางด้านนี้มากนักส่วนใหญ่ผมจะเอาเงินไปลงกับ

ฟิคเกอร์ DVD ปลอกหมอนข้าง Manga และสินค้าอื่นๆจากพวก Anime มากกว่า

บางชิ้นแพงกว่าแผ่นเกมส์อีกที่ซื้อเยอะหน่อยก็พวก Manga เล่มนึงตอนนี้ตาม rate

เงินก็ตก 200-400 + บาท แถมเก็บไปนานๆก็เหลือง กาวหลุด ขาด อีก

การที่เราจะลงทุนซื้ออะไรสักอย่างผมว่าสิ่งนั้นมันทำให้เรารู้สึกว่ามีค่าต่อตัวเรามากๆ

เหตุผลในการซื้อของแต่ละคนไม่เหมือนกันครับถ้าซื้อแล้วไม่สบายใจผมว่าคงไม่มีใครซื้อหรอก

ป.ล. หนังโป๊ผมไม่ดูนาแต่ถ้า h anime อะบ่อย lolz

มันก็แพงจริงอะ
    ตอยอยู่ยุ่นซื้อแผ่นพันกว่าบาท
    มาไทยแผ่น 2000+

OverclockZone Member fachee191's Avatar

จขกท เป็นอะไรมากเปล่าครับ

เค้ามีความสุขที่จะเล่นแบบนั้นเหมือนท่านมีความสุขที่จะเล่นแบบนี้

เบื่อก็ไม่ต้องไปอ่านไม่ต้องไปสนใจครับ
    Last edited by fachee191; 12 Mar 2009 at 15:53:27.

OverclockZone Member VINCEz's Avatar

ผมเล่นแผ่นแท้ ผมยังบ่นเลย

เดือนนึงซื้อซะ 2-3 แผ่น ส่วนใหญ่จะซื้อมือ 2 มา เล่นเสร็จเกมส์ไหนไม่ชอบก็ขาย ก็เหลือ 1-2 แผ่นต่อเดือน เดือนต่อไปก็ซื้ออีก 2-3 แผ่น วนๆ อยู่แบบนี้แหละ

บางเกมส์ที่ต้องการจริงๆ ก็สั่ง play-asia ค่าแผ่นว่าแพงแล้ว ยังโดนค่าภาษี ค่ารถไปจ่ายภาษีอีก

แต่ก็ดีนะ เล่นแผ่นแท้แล้วไม่ต้องกังวลอะไรมาก online ก็ไม่กลัว

ของท่าน Evangelion00

"ฟิคเกอร์ DVD ปลอกหมอนข้าง Manga และสินค้าอื่นๆจากพวก Anime มากกว่า"

ผมลังเลมากเลย ตอนนี้ไม่มีเกมส์ใหม่ๆ น่าเล่น แต่ดันมีตัง... กลัวจะไปซื้อฟิกมา แล้วกลัวว่าถ้ามีตัวแรกขึ้นมา มันต้องมีตัวที่ 2 3 4 ... ตามมา

ฟิกเกอร์นี่ยังกว่าซื้อเกมส์แผ่นแท้อีก จะเอาออกมาตั้งข้างนอกก็ไม่ได้ กลัวแดด กลัวฝุ่น ต้องซื้อตู้กระจกเอาไว้ใส่ หรือไม่ก็ดูๆ ลูบๆ คลำๆ เสร็จแล้วเก็บใส่กล่องเหมือนเดิม

OverclockZone Member 3M's Avatar

Quote Originally Posted by VINCEz View Post
    ผมเล่นแผ่นแท้ ผมยังบ่นเลย

เดือนนึงซื้อซะ 2-3 แผ่น ส่วนใหญ่จะซื้อมือ 2 มา เล่นเสร็จเกมส์ไหนไม่ชอบก็ขาย ก็เหลือ 1-2 แผ่นต่อเดือน เดือนต่อไปก็ซื้ออีก 2-3 แผ่น วนๆ อยู่แบบนี้แหละ

บางเกมส์ที่ต้องการจริงๆ ก็สั่ง play-asia ค่าแผ่นว่าแพงแล้ว ยังโดนค่าภาษี ค่ารถไปจ่ายภาษีอีก

แต่ก็ดีนะ เล่นแผ่นแท้แล้วไม่ต้องกังวลอะไรมาก online ก็ไม่กลัว

ของท่าน Evangelion00

"ฟิคเกอร์ DVD ปลอกหมอนข้าง Manga และสินค้าอื่นๆจากพวก Anime มากกว่า"

ผมลังเลมากเลย ตอนนี้ไม่มีเกมส์ใหม่ๆ น่าเล่น แต่ดันมีตัง... กลัวจะไปซื้อฟิกมา แล้วกลัวว่าถ้ามีตัวแรกขึ้นมา มันต้องมีตัวที่ 2 3 4 ... ตามมา

ฟิกเกอร์นี่ยังกว่าซื้อเกมส์แผ่นแท้อีก จะเอาออกมาตั้งข้างนอกก็ไม่ได้ กลัวแดด กลัวฝุ่น ต้องซื้อตู้กระจกเอาไว้ใส่ หรือไม่ก็ดูๆ ลูบๆ คลำๆ เสร็จแล้วเก็บใส่กล่องเหมือนเดิม
    -*-

OverclockZone Member BaKerStreet's Avatar

ps3 ฝึกนิสัยซื้อของลิขสิทธิครับ 555+

OverclockZone Member konviset's Avatar
    หน้าปากซอยแถวบ้าน ไม่อยากออกไปไหน เบื่ออ่ะ

เบื่อก็ไม่ต้องไปสนใจมันครับ ไม่ปลื้ม จบ

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    ไม่รู้เหมือนกัน

มันก็เหมือนเพลง

" ทุกคนอยากซื้อลิขสิทธิ์ทั้งนั้น

แต่ของลิขสิทธิ์ทำราคาออกมาให้ทุกคนซื้อของเถื่อน "

ผมเล่นแต่เกมส์ออนไลน์ แต่ไช้วินโม

OverclockZone Member Khow's Avatar

แพงก็ไม่ต้องซื้อสิครับ คนที่บ่นแพงเขาก็ไม่ซื้ออยู่แล้ว
    ผมว่ามันก็เงินใครเงินมันอยากจ่ายก็จ่าย ไม่อยากจ่ายก็เก็บไว้

OverclockZone Member ruxky's Avatar

ผมเบื่อเจ้าของกระทู้ครับ

OverclockZone Member PPOOY's Avatar

-แผ่นปลอมก็มีคนขายมือ2นะครับ มีคนซื้อด้วย

OverclockZone Member samza2's Avatar

แล้วแต่ศรัทธา เงินใคร เงินมัน จะทำไรก็เรื่องส่วนตัวของเค้าใช่ป่ะ^^

อิอิ

Up to you เลยครับ เงินหนาก็ซื้อเลยครับกระเป๋าใครกระเป๋ามันจะมาบ่นหาอะไรครับ

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

Quote Originally Posted by ruxky View Post
    ผมเบื่อเจ้าของกระทู้ครับ
    แต่ผมว่ามีคนเบื่อคุณมากกว่าเจ้าของกระทู้นะครับ อิอิ

OverclockZone Member Picasso's Avatar

เห็นด้วยมากครับ

เเต่ No Comment เดี๋ยวยาว

OverclockZone Member kenqji's Avatar
    ศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์

คือว่าผมลองไปดูราคาเว็บนอกเงี้ย
    แผ่นนึง3000+ก็มี
    แต่ส่วนใหญ่มันจะ1000กลางๆนะแหละ

แต่สำหรับบางคนละที่เึค้างบน้อยแล้วอยากจะเล่น
    ก็ต้องแผ่นเก๊นี่แหละ
    แต่ใช่ว่าผมจะหมายความว่ามันถูกต้องนะครับ

ความถูกต้องกับความจำเป็นมันคนละเรื่องกันน่ะครับ

OverclockZone Member Sundaysep's Avatar

มีอะไร นึกอะไรก็เก็บใว้ในใจครับ แล้วบอร์ดจะสงบสุข 555+

OverclockZone Member Apest's Avatar

กระเป๋าตังของใครของมัน จะเดือดร้อนแทน ทำไมหนักหนา

ใครมีเงินพอเหลือมากหรือพวกอีโก้สูงไม่ดูกระเป๋าตังตัวเองก็ซื้อแผ่นแท้ไป

ใครไม่มีเงินเหลือแค่จะซื้ออะไรกินในแต่ละกันก็แย่แล้วก็เล่นก็อปไป

ใครชอบอะไร ก็เอาอันนั้น

ใครจะซื้อแท้ก็ซื้อไปสิ ไม่้เห็นต้องมาว่าพวกซื้อแผ่นก็อป แล้วก็พวกซื้อแผ่นก็อปจะไปว่าพวกซื้อแผ่นแท้ทำไม

ผมคงจะไม่เอาเงินไปซื้อแผ่นแท้ โดยที่ต้องลำบากไม่มีอะไรจะกิน

คนเล่นแผ่นปลอมคือพวกเล่นเกมแบบไม่รู้จักคิด โลภมากอยากเล่นเกมเยอะๆ
    แสดงว่าผมก็โลภมาก เล่นเกมส์ไม่รู้จักคิด อยากเล่นเกมส์เยอะๆสินะ 555+ ไม่มีอะไรจะพูดแล้วครับ 555+
    Last edited by Apest; 13 Mar 2009 at 03:17:00.

Page 1 of 6 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks