overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: Maxnet590บาท เข้าเวปนอกไวเท่า True 590 ไหมครับ

OverclockZone Member bonut's Avatar
    columbia university

Default Maxnet590บาท เข้าเวปนอกไวเท่า True 590 ไหมครับ

Maxnet590บาท เข้าเวปนอกไวเท่า True 590 ไหมครับ

OverclockZone Member converseboy's Avatar
    Ubonratchatani 34000

รอท่านต่อไปครับ..............ไม่เคยใช้TRUE

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

อยากรู้ด้วยคน

OverclockZone Member meekung555's Avatar
    หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมี หมี แพนด้า~~~~

อุ๊บ. ไม่เคยใช้ทรูและ แมกเนต

OverclockZone Member keehoman's Avatar

ไม่เคยใช้ maxnet ใช้แต่ทรู

ผมว่า True ก็โอเคนะครับแต่เมื่อก่อนเข้าเวปนอกเร็วกว่านี้

สงสัยแถวบ้านผมคนคงติดเยอะขึ้นอ่า

เลยช้าลงหน่อย

OverclockZone Member beer_88's Avatar

อยากทราบเหมือนกัน

OverclockZone Member Teardrop's Avatar

ถ้าเข้า Web / ping นี้พอๆ กันนะงับ... อาจต่างกันนิดหน่อย....แล้วแต่ประเทศนะ

แต่ถ้า load bit / เล่นเกม online นี้ ช้ากว่ามากมายงับ เนื่องจาก port พวกนี้จะโดนลดงับ (เกม online นี้เล่นมะได้เลยละ ping ผ่าน port เกม500+ lag มหาศาล)

ps แต่ถ้า web นอกบางประเทศ เช่น เกาหลี พวกนี้ ไง True ก็ไวกว่างับ เพราะมี ท่อออกเองโดยเฉพาะตรงๆ แต่ ISP วิ่งผ่าน CAT กันหมด แย่งกันมากมาย

OverclockZone Member hellods's Avatar
    http:/www.facebook.com/bccneer

อยากรู้เหมือนกัน อยากเปลี่ยน ไม่โหลดบิตน่ะ

ถ้าดูพวก youtube ดาวน์โหลด rapidshare กับ megaupload เต็มสปีดจะย้ายเลยอ่ะ

OverclockZone Member Teardrop's Avatar

Quote Originally Posted by hellods View Post
    อยากรู้เหมือนกัน อยากเปลี่ยน ไม่โหลดบิตน่ะ

ถ้าดูพวก youtube ดาวน์โหลด rapidshare กับ megaupload เต็มสปีดจะย้ายเลยอ่ะ
    ไม่เต็ม speed งับ แต่ youtube ก็พอๆ maxnet 2m ก็ load ไม่ค่อยต่างกับ true 1M เท่าไหร่นะ

แต่ download นี้ช้ากว่ากัน ครึ่งๆ ได้มั่ง ==' แต่ true ก็ใช่ว่า load ได้เต็มซักหน่อย ^^'

OverclockZone Member Chaosblader's Avatar

Maxnet มันเพิ่มเป็น 3 Mb แล้วนิครับ

ใครใช้แล้วบอกด้วยครับว่ามันเป็นยังไง

ผมใช้ทรู 1 Mb รู้สึกว่าเดี๋ยวนี้มันจะช้าลงเวลาเข้าเว็บนอกอะครับ

Youtube ผมกดทีก็เต็มสปีดนะ แต่ reripsahre นี่ได้ประมาณ 200k มัั้งครับ

OverclockZone Member meekung555's Avatar
    หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมี หมี แพนด้า~~~~

ก็น่าจะเร็วแหล่ะเนอะ

คุณอั้ม นี้ใช้ของ maxnet ใช่ไหมครับ

OverclockZone Member bonut's Avatar

ดันขึ้นไปสำหรับผู้ที่อยากเปลี่ยนไปใช้maxnet หาข้อมูลต่อไป

ถ้าเข้าเวปนอกพูดง่ายๆคือ True ดีกว่า Maxnet ใช่ไหมครับ

แล้ว Maxnetนี่ล่มบ่อยไหมครับ ปัญหาเยอะไหม

OverclockZone Member watitta's Avatar
    ปากเกร็ด /ราชมงคลคลองหก

โอ้ยไอ้นัสติดไปเลย เร็วโคตร ไม่เชื่อมาเทสที่บ้านได้เลย

OverclockZone Member

590 3m ไม่ต้องคิดอะไรมากครับ ผมก็เพิ่งไปสมัครมาวันนี้ถ้าไม่ลองด้วยตัวเองคงไม่รู้ เพราะเน็ต มันขึ้นอยู่กับหลานปัจจัย

OverclockZone Member

ตอนนี้ต่างคนต่างแห่มาสมัคร Maxnet กันเต็มเลย(ดูจากกระทู้ที่เกี่ยวกับ Maxnet)

ตอนนี้ Maxnet เริ่มเน่าแล้วครับ ออกนอกแถบไม่ได้แล้ว แถมยังไม่เสถียรอีกด้วย

ใครที่ใช้ของเดิมดีอยู่แล้วก็ไม่ต้องเปลื่ยนแล้ว เพราะเปลื่ยนมาเดี๋ยวจะแย่กว่าเดิมอีกนะครับ

หยุดเถอะ! Maxnet เริ่มเน่าแล้วนะครับ

OverclockZone Member playplay's Avatar

เอาเป้นว่าใครที่มีโอกาศได้ใช้ Maxnet ต้องลองด้วยตัวเองครับ ส่วนที่จะถามว่า หลุดบ่อยไหม ล้มบ่อยไหม
    อันนี้ บอกไม่ได้เลยครับ บ้านพวกท่านอยู่คนละที่ สายโทรศัพเก่าใหม่ไม่เหมือนกัน ต่างปัจจัยกัน บางท่านอาจมีปัญหา แต่หลายๆท่านอาจไม่เจอปัญหาเลย

ส่วนตัวผม เล่น OK เลย ไม่มีปัญหาใดๆ เปิด 24 ชม มีแต่ไฟดับ+ค้างตังเค้า2เดือนครับถึงหลุด
    Bit ไทย ของผมโหลดได้ ประมาณ 320-330k ถือว่าน่าพอใจมากแล้วครับ

Last edited by playplay; 14 Mar 2009 at 21:16:37.

งืมแง่มๆ

แมกเนตเค้า ฮิตดีจริง

ห้า

ไม่เห็นหลุดหรือล่มเลยครับ ในพื้นที่ผม เนตมาก็มาเกือบเต็มนะ แต่สายผมไม่ดีมั้ง อัพได้แค่ 100 เอง

แหะๆ ทรูผมไม่แน่ใจ แต่ถ้า TOT ละก็ ชัวน์ครับ ดีกว่า คอมเฟิร์ม (จะโดนไหมเนี่ย !!)

แล้วพวกท่านอยู่แถวไหนกันบ้างครับ มีใครอยู่นนบ้างไหม

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks